PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รถป้ายแดง มีเสียงดังปู๊ก ป๊าก จากช่วงล่างด้านหลัง

tong93
02-02-2011, 20:23
ผมเพิ่งออก พลัส4dมา มีเสียงปู๊ก ป๊ากจากช่วงล่างด้านหลังแต่เสียงไม่ดังมาก ดังไม่เป็นจังหวะแล้วแต่อารมณ์ แต่ไม่มีอาการอะไรกับรถ ไม่ทราบว่ามีน้าๆท่านใดเป็นเหมือนผมหรือป่าวแล้วสาเหตุมาจากอะไร แก้ไขอย่างไร คันก่อนใช้สตราด้าก็เป็น แต่กว่าอาการจะออกก็2-3ปี แต่ก็ไม่ได้ทำอะไรพอดีขายไปก่อน ช่วยแนะนำด้วย ฃอบคุณครับ

AKNet
02-02-2011, 20:32
มีแต่เสียงปู้ด ป๊าด จากคนนั่งด้านหลังอะครับ

tong93
02-02-2011, 20:37
มีแต่เสียงปู้ด ป๊าด จากคนนั่งด้านหลังอะครับ
จะฮาไปถึงไหนครับน้า คนกะลัง(ใกล้)เครียด..แหะๆ

coppy42
02-02-2011, 20:38
ก็เคยดังบ้างเหมือนกันครับ บางครั้งอีกเหมือนกัน แต่ก็ไม่มีอะไร ลองอัดน้ำมันเต็มถังดูครับ เหมือนจะอาการน้ำมันกระแทกแผ่นกั้นในถัง(สงสัยเหล็กจะบางลงกว่าสมันสตราด้า)
อีกอย่างก็ยางอะไหล่ ลองขันอัดดูให้แน่นขึ้นอีกหน่อย
ใช่ไม่ใช่ลองดูครับ

tong93
02-02-2011, 20:49
ก็เคยดังบ้างเหมือนกันครับ บางครั้งอีกเหมือนกัน แต่ก็ไม่มีอะไร ลองอัดน้ำมันเต็มถังดูครับ เหมือนจะอาการน้ำมันกระแทกแผ่นกั้นในถัง(สงสัยเหล็กจะบางลงกว่าสมันสตราด้า)
อีกอย่างก็ยางอะไหล่ ลองขันอัดดูให้แน่นขึ้นอีกหน่อย
ใช่ไม่ใช่ลองดูครับตอนนี้น้ำมันก็เต็มถัง ยางอะไหล่ก็ถอดออก เก็บโซ่อย่างดีไม่แกว่งโดนอะไรแน่นอนครับ

tommce
02-02-2011, 22:14
อยากได้ยินเหมือนกันครับว่าจะเป็นแบบเดียวกับผมหรือเปล่า ตอนออกแรกๆ ผมดังเยอะมากๆ แหนบก็ดัง เฟืองท้ายก็ดัง และอะไรอีกพอสมควร เอาเข้าศูนย์ที่ศรีนครินณ์ตอนเช็ค 5000 โล ( แล้วบ่นให้พนักงานรับรถฟัง ) ตอนเย็นรับรถมา เหมือนได้ใหม่แลยครับ เงียบจนถึงบัดนี้......!!

tong93
02-02-2011, 22:28
อยากได้ยินเหมือนกันครับว่าจะเป็นแบบเดียวกับผมหรือเปล่า ตอนออกแรกๆ ผมดังเยอะมากๆ แหนบก็ดัง เฟืองท้ายก็ดัง และอะไรอีกพอสมควร เอาเข้าศูนย์ที่ศรีนครินณ์ตอนเช็ค 5000 โล ( แล้วบ่นให้พนักงานรับรถฟัง ) ตอนเย็นรับรถมา เหมือนได้ใหม่แลยครับ เงียบจนถึงบัดนี้......!!
อย่างนี้เช็ค1000โล ผมต้องบ่นให้เค้าฟังบ้างแล้วหละ แหนบดังตอนมาโยกนอกรถ แต่ขับไปไม่มีเสียงแหนบดัง แต่ก็ยังไม่ทราบสาเหตุอยู่ดี