PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : นำ plus+lpg by ton-gasไปแจ้งขนส่ง

chaiyos-triton6299
03-02-2011, 20:54
ไปพร้อมใบวิศวะ ที่ขนส่งพุทธมณฑล ผลการตรวจมีนอ้งผู้หญิงเป็นผู้ตรวจ ตรวจด้านหน้า แล้วขึ้นไปตรวจถังด้านหลัง เห็นนอ้งเขาเปิดฝาพลาสติกครอบวาวล์ออกดู โอ๊!!! ไม่น่าเชื่ออุปกรณ์"ไฮเทค"กว่าของอ.ต้นอีกนอ้งเขาใช้จมูกดม โอ้แม่เจ้าทำไมขนส่งที่นี่เป็นแบบนี้ จากนั้นเจ้าหน้าที่ผู้ชายอีกคนมาตรวจหาเลขเครื่องไม่เจอมาถามผมและบอกให้ผมหา เอนี่มันหน้าที่ใครวะผมนึกในใจจะมาตรวจที่นี่ทำไมกันพอตรวจวาวล์ที่นอ้งใช้จมูกดมบอกว่าไม่ใช่ มิมแก๊ส ไม่ได้มาตรฐานของอ.ต้นใช้ของฮาน่าไม่มาตรฐานตรงใหนก็ตรง ม.อ.ก.ใงครับ ม.อ.ก. แปลว่า (มึงเอามาให้กู) ผลคือไม่ผ่านจึงขับรถไปตรวจที่ขนส่งจังหวัดนครปฐม ใช้เวลาตรวจประมาณ5นาที จากนั้นก็ไปกดคิวรอไม่ถึงครึ่งชั่วโมงจ่า่ยเงิน105บาทเส็รจ ท่านใดที่จะไปแจ้งที่ขนส่งพุทธมณฑลอย่าไปเลยเสียอารมณ์และเสียความรู้สึกเสีนดาย เงินภาษีที่จ่า่ยให้กับคนที่ทำงานไม่มีประสิทธิภาพอย่างนี้ประเทศชาติถึงไม่เจริญเสียทีล้าหลังเพราะคนพวกนี้ยังมีอยู่ในสังคมคอรับชั่นที่ฮิตกันทั่วบ้านทั่วเมืองใช่ใหมครับ อ.ต้น

mook
03-02-2011, 21:23
น้าค่าใบวิศวะเท่าไหร่ครับ แล้วต้องเตรียมอะไรบ้างไปขนส่งงะครับ

04-02-2011, 09:09
น้าค่าใบวิศวะเท่าไหร่ครับ แล้วต้องเตรียมอะไรบ้างไปขนส่งงะครับ

เตรียมสำเนาบัตรประชาชน1ใบ ทะเบียบรถ เงิน1500บาท ที่ ตรอ ปั๊มบางจาก ถนนมาลัยแมน นครปฐม ถ้าที่แคราย อ.ต้นแจ้งราคาที่800บาท ผมไม่ชำนาญทางเลยใช้บริการที่นครปฐม จากนั้นแจ้งขนส่งเสียอีก105บาท จบครับ

fresh-sky
05-02-2011, 23:41
เก็บความรู้ไปเรื่อยครับ

06-02-2011, 07:43
เก็บความรู้ไปเรื่อยครับ

อย่มัวเก็บอยู่เลยภาครัฐจะเลิกอุ้มน้ำมันวันที่9นี้ไม่ใช่หรือตอนนี้แถวหลังนครปฐมก็อยู่ที่30.09แล้วพอปล่อยลอยตัวอุปกรณ์แก๊สจะตอ้งลอยตัวตามจะได้ใช้อุปกรณ์แก๊สที่แพงน่าจะดีกว่าของผมเพราะของผมเป็นของถูก

aticom
12-03-2011, 02:48
เตรียมสำเนาบัตรประชาชน1ใบ ทะเบียบรถ เงิน1500บาท ที่ ตรอ ปั๊มบางจาก ถนนมาลัยแมน นครปฐม ถ้าที่แคราย อ.ต้นแจ้งราคาที่800บาท ผมไม่ชำนาญทางเลยใช้บริการที่นครปฐม จากนั้นแจ้งขนส่งเสียอีก105บาท จบครับ

น้า chaiyos ผมขอข้อมูล การเตรียมเอกสาร ขั้นตอนโดยละเอียดได้มั๊ยครับ และหากรถผมทะเบียน กรุงเทพ ตรวจที่ภูเก็ต จะได้มั๊ยครับ หรือถ้าครั้งหน้าผมขึ้นไปกรุงเทพ มีที่ไหนบ้างที่ขอใบวิศวะได้และใช้เวลานานไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ รบกวนขอแผนที่ หรือพิกัด จีพีเอช สถานที่ด้วยครับ แหมผมขอเยอะจังเนอะ

evoda3
12-03-2011, 05:35
ฝากอีกเรื่องนะครับ รถมีประกันที่เป็นชั้น 1 -2 -3+
รถท่านใครที่ติดเชื้อเพลิงร่วมทั้งลงเล่มและไม่ลงให้แจ้งกับบริษ้ทประกันนั้นเพื่อขอความคุ้มครองเพิ่มโดยแจ้งยอดติดตั้งเพื่อเวลาเกิดอุบัติเหตุจะได้คุ้มครองด้วยเบี้ยเพิ่มพันกว่าบาทที่ทุนเพิ่ม2-3หมื่นแล้วแต่บริษัท
เอกสารแนบ ใบวิศวะ+รายละเอียดอุปกรณ์ติดตั้ง เล่มรถหน้าที่ระบุเชื้อเพลิงใหม่

12-03-2011, 05:50
น้า chaiyos ผมขอข้อมูล การเตรียมเอกสาร ขั้นตอนโดยละเอียดได้มั๊ยครับ และหากรถผมทะเบียน กรุงเทพ ตรวจที่ภูเก็ต จะได้มั๊ยครับ หรือถ้าครั้งหน้าผมขึ้นไปกรุงเทพ มีที่ไหนบ้างที่ขอใบวิศวะได้และใช้เวลานานไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ รบกวนขอแผนที่ หรือพิกัด จีพีเอช สถานที่ด้วยครับ แหมผมขอเยอะจังเนอะ

ถ้าขึ้นมา กทม ไปหาอ.ต้น ก็ตอ้งไปคลอง4ซิได้ท่อสูตรน้าปรีชา การันตรีโดยอ.ต้นแหล่มเลย และขอใบวิศวะได้ที่หลังกระทรวง สาธรณะสุขครับ800-ทางไปสอบถามอ.ต้นได้เลยผมไปเองไม่ถูกหรอก เอาซีวิคไปขอใบติดตั้งแก๊สให้ช่างโอ พระราม5ออโตัแก๊สเป็นGPSนำทางให้ครับ สำเนาเตรียมบัตรประชาชนสำเนาทะเบียนรถ เตรียมเงิน แจ้งขนส่ง105บาท ภูเก็ตน่าจะมีที่ "ตรอ"สว่นมากเขาจะมีขายแจ้งขนส่งไหนก็ได้ครับ

aticom
12-03-2011, 07:56
ถ้าขึ้นมา กทม ไปหาอ.ต้น ก็ตอ้งไปคลอง4ซิได้ท่อสูตรน้าปรีชา การันตรีโดยอ.ต้นแหล่มเลย และขอใบวิศวะได้ที่หลังกระทรวง สาธรณะสุขครับ800-ทางไปสอบถามอ.ต้นได้เลยผมไปเองไม่ถูกหรอก เอาซีวิคไปขอใบติดตั้งแก๊สให้ช่างโอ พระราม5ออโตัแก๊สเป็นGPSนำทางให้ครับ สำเนาเตรียมบัตรประชาชนสำเนาทะเบียนรถ เตรียมเงิน แจ้งขนส่ง105บาท ภูเก็ตน่าจะมีที่ "ตรอ"สว่นมากเขาจะมีขายแจ้งขนส่งไหนก็ได้ครับ

ขอบคุณครับน้าชัยยศ(ผมพิมพ์ชื่อถูกมั๊ยครับ)

fresh-sky
12-03-2011, 11:11
ผมยังไม่ได้แจ้งเลย รถเป็นชื่อแม่ ผมแจ้งได้ป่ะครับ หรือต้องให้แม่เป็นคนแจ้ง

aticom
12-03-2011, 12:57
ฝากอีกเรื่องนะครับ รถมีประกันที่เป็นชั้น 1 -2 -3+
รถท่านใครที่ติดเชื้อเพลิงร่วมทั้งลงเล่มและไม่ลงให้แจ้งกับบริษ้ทประกันนั้นเพื่อขอความคุ้มครองเพิ่มโดยแจ้งยอดติดตั้งเพื่อเวลาเกิดอุบัติเหตุจะได้คุ้มครองด้วยเบี้ยเพิ่มพันกว่าบาทที่ทุนเพิ่ม2-3หมื่นแล้วแต่บริษัท
เอกสารแนบ ใบวิศวะ+รายละเอียดอุปกรณ์ติดตั้ง เล่มรถหน้าที่ระบุเชื้อเพลิงใหม่

ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมครับ

perm
31-03-2011, 07:13
ขออนุญาตครับ แล้วรถผมเนี่ยเพิ่งออกมายังผ่อนอยู่ เล่มอยู่ที่ไฟแนนช์ ต้องทำไงครับ แจ้งศูนย์หรือเปล่า หรือแจ้งไฟแนนช์โดยตรง

evoda3
31-03-2011, 08:52
ขออนุญาตครับ แล้วรถผมเนี่ยเพิ่งออกมายังผ่อนอยู่ เล่มอยู่ที่ไฟแนนช์ ต้องทำไงครับ แจ้งศูนย์หรือเปล่า หรือแจ้งไฟแนนช์โดยตรง

นำใบตรวจติดตั้ง วิศวะ ไปแจ้งไฟแนนท์ให้แจ้งขนส่งให้แล้วรถเข้าตรวจขนส่งหรือยืมเล่มมาอัพที่ขนส่งเองได้ ถ้าแจ้งประกันขอคุ้มครองอุปกรณ์ด้วยก็ดีนะครับ
ไม่แจ้งก็วิ่งได้ครับแต่เวลาตาหรั่วเรียกตรวจจะมีปัญหา

perm
31-03-2011, 09:38
นำใบตรวจติดตั้ง วิศวะ ไปแจ้งไฟแนนท์ให้แจ้งขนส่งให้แล้วรถเข้าตรวจขนส่งหรือยืมเล่มมาอัพที่ขนส่งเองได้ ถ้าแจ้งประกันขอคุ้มครองอุปกรณ์ด้วยก็ดีนะครับ
ไม่แจ้งก็วิ่งได้ครับแต่เวลาตาหรั่วเรียกตรวจจะมีปัญหา
ขอบคุณอย่างแรงครับ :21-7::21-7::21-7:

evoda3
31-03-2011, 09:46
น้าอยู่สัตหีบป่าว มีสมช ระยองเป็นทหารอยู่ที่นั่นครับติดแกสเบนซินเหมือนกัน

31-03-2011, 09:48
ขอบคุณอย่างแรงครับ :21-7::21-7::21-7:

สวัสดีครับคุณ prem ของคุณตัว178ม้าที่ไปติดแก๊สที่อ.ต้นใช่ใหม ถ้าใช่รถคุณไม่ธรรมดาอีกแล้ว อ.ต้นบอกว่ากดไปตั้ง195km/hยังไม่หมด ยังไงซะก็เหลือไมล์เอาไว้บ้างเน้อ แหมแรงจริงๆ โสลแกนเทพไทรทั่นต้น"แรง+ประหยัด"ครับ คุณเป็นทหารยังไม่ต้องแจ้งหรอก ตำรวจไม่เรียกตรวจหรอดครับ:smiley-transport003

happymet
31-03-2011, 12:38
สวัสดีครับคุณ prem ของคุณตัว178ม้าที่ไปติดแก๊สที่อ.ต้นใช่ใหม ถ้าใช่รถคุณไม่ธรรมดาอีกแล้ว อ.ต้นบอกว่ากดไปตั้ง195km/hยังไม่หมด ยังไงซะก็เหลือไมล์เอาไว้บ้างเน้อ แหมแรงจริงๆ โสลแกนเทพไทรทั่นต้น"แรง+ประหยัด"ครับ คุณเป็นทหารยังไม่ต้องแจ้งหรอก ตำรวจไม่เรียกตรวจหรอดครับ:smiley-transport003

แอบอิจฉา อิอิ อยากเป็นบ้างจะได้ไม่ตรวจ.. :smiley-music007:

perm
31-03-2011, 12:47
น้าอยู่สัตหีบป่าว มีสมช ระยองเป็นทหารอยู่ที่นั่นครับติดแกสเบนซินเหมือนกัน
สวัสดีครับผม ผมอยู่ในค่ายกรมหลวงชุมพรเลยครับ ใครมาเที่ยวโทรหากันด้วยเน้อ ที่ทำงานผมอยู่ใกล้หาดเตยงามครับ (กองพันทหารสื่อสาร)
ของผมนี่เป็นดีเซลครับ

perm
31-03-2011, 12:56

ครับผม...อ.ต้นบอกว่าเป็นคันแรกของรุ่นนี้ครับ
เรื่องแรงน่ะ..บอกตรงๆว่าคาดไม่ถึงจริงๆ ถ้าไม่ติดรถคันหน้า ผมว่าได้เปลี่ยนสายไมล์แน่ๆ ส่วนเรื่องการปรับแก๊สให้ประหยัดขึ้น กำลังทดลองจูนตามคำแนะนำของ อ.ต้นอยู่ครับ 2 วันที่ผ่านมานี่ก็ปรับจูนแล้วลองวิ่งทดลองอยู่เส้นทางสายสัตหีบ-บ้านฉาง ช่วงสัก 4-5 ทุ่มครับ ถนนโล่งดี
แหม..แต่เรื่องแจ้ง ยังไงคงต้องทำดีกว่าครับ เดี๋ยวพี่ๆเขาลำบากใจ
กำลังหาเวลาไปเปิดกระทู้ใหม่อยู่ครับ net ที่ทำงานก็วิ่งอืดเหลือเกิน ปลายสายพอดี อ.ต้น รับติดแก๊ส+net หรือเปล่าเนี่ย จะได้วิ่งแรงๆซะที

มิตซูจุฬาภรณ์
31-03-2011, 13:40
สวัสดีครับผม ผมอยู่ในค่ายกรมหลวงชุมพรเลยครับ ใครมาเที่ยวโทรหากันด้วยเน้อ ที่ทำงานผมอยู่ใกล้หาดเตยงามครับ (กองพันทหารสื่อสาร)
ของผมนี่เป็นดีเซลครับ
สวัสดีครับผม ยินดีด้วยนะครับ นย.ติดแก๊ส อ.ต้น คิดว่ามีแต่ชาวค่ายจุฬาภรณ์จะยอมวิ่งพันกว่าโลไปหา อ.ต้น ยินดีด้วยจริง ๆ สักวันคงได้ทำความรู้จักกัน นย.ไม่ได้กว้างอย่างที่คิด มาราชการนรา ฯโทรหาได้นะครับผม

31-03-2011, 17:12
สวัสดีครับผม ยินดีด้วยนะครับ นย.ติดแก๊ส อ.ต้น คิดว่ามีแต่ชาวค่ายจุฬาภรณ์จะยอมวิ่งพันกว่าโลไปหา อ.ต้น ยินดีด้วยจริง ๆ สักวันคงได้ทำความรู้จักกัน นย.ไม่ได้กว้างอย่างที่คิด มาราชการนรา ฯโทรหาได้นะครับผม

สวัสดีท่านบางนรา ได้ข่าวว่าจะพาพวกมาดมแก๊สหลายคันเลยใช่ไหม ถ้าใช่อ.ต้นจะดังกันใหญ่แล้วใก้ลเข้ามาเลเซียแล้ว ท่านสละชีพเพื่อชาติขอสรรเสิรฺญในกราสละความสุขของท่าน ขอบารมีพระสยามเทวาธิราชคุ้มครองทุกท่านครับ

มิตซูจุฬาภรณ์
01-04-2011, 14:25
สวัสดีท่านบางนรา ได้ข่าวว่าจะพาพวกมาดมแก๊สหลายคันเลยใช่ไหม ถ้าใช่อ.ต้นจะดังกันใหญ่แล้วใก้ลเข้ามาเลเซียแล้ว ท่านสละชีพเพื่อชาติขอสรรเสิรฺญในกราสละความสุขของท่าน ขอบารมีพระสยามเทวาธิราชคุ้มครองทุกท่านครับ
สวัสดีครับผม ขอบคุณสำหรับพรที่มีให้ สิ่งใดดีและประเสริฐจงย้อนกลับไปหาท่านด้วยนะครับผม เป็นเพราะผลงาน อ.ต้น ของดีจริงไม่ต้องง้อโฆษณา ผลงานและฝีมือเป็นเครื่องการันตี พรรคพวกเพื่อนฝูงจึงไม่ลังเลที่จะเดินทางไกลนับพันโล

peetabo
01-04-2011, 14:46

ขอบคุณครับ ของผมติดตอนป้ายแดงแล้วเอาใบรับรองให้เซลล์แจ้งพร้อมจดทะเบียนเลยตอนนี้ก็ยังรอด้วยความกังวล กล้วจะมีปัญหาแต่เรื่องประกันนี่ไม่รู้
ขั้นตอน