PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รายงาน plus+lpg by ton-gasพุทธมณฑลสาย5-เขาคิชกูฎจันทบุรี

chaiyos-triton6299
09-02-2011, 13:59
วันที่8กุมภา 4ทุ่มออกเดินทางจากพุทธมณทฑสาย5 น้ำมันเต็มถังแก๊สเต็มถัง ความเร็วที่ใช้100/110km/hเกือบตลอดทางมีตอนขากลับ หลังจากลงทางด่วนตรงพระราม2มาทางปิ่นเกล้ารถติดมาก @น้ำมันเฉี่ลย 17 km/l แก๊ส 30km/lมีบางครั้งทดลองอัตราเร่ง150/160เป็นบางช่วงน้ำมันครึ่งเข็มวัดจากเก600km ที่เขาคิชกูฎไม่น่าเชื่อมีรถ4x4ป้ายแดงหลายคันคร่าวๆไม่น่าจะต่ำกว่า20คันผมขึ้นเขาชั้นแรกพอดีได้นั่งtriton4x4 rvมิเตอร์มองกลางคืนสวยมาก เลยถือโอกาศถามคนขับ เมื่อปีที่แล้วได้เท่าไรพี่ คนขับตอบน่าฟังมาก ล้านเศษๆครับพี่โอ้แม่เ้จ้าทำงานทั้งปีทั้งชาติยังไม่เท่าขับรถปีละ2เดือนรายได้ดีมากถ้าใครมีโอกาสก็ลองไปเที่ยวดูครับผมไม่ได้ถ่ายรูปมาเนื่องจากทั้งหมอกและน้ำค้างแรงมากพัดปะทะตัวเราชื้้นเย็นมากๆผมบนหัวเปียกแฉะเลยกลัวเลนกล้องชื้นครับ คราวหน้าจะทดสอบใหม่ปรมาจารย์ต้นให้ปรับแก็สอีกทวนเข็ม30นาทีจะหาความประหยัดใหม่ขอบคุณอ.ต้นครับมีปัณหาปรึกษาได้ทุกครั้ง ขอบคุณดรับ

mnkynkk
16-02-2011, 10:35
โอวววว์ วาวๆๆ สุดยอดมากครับ ผมกำลังเก็บตังค์อีกหน่อยจะไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์ อ.ต้นด้วยอีกคนครับ

chaiyos-triton6299
16-02-2011, 11:55
โอวววว์ วาวๆๆ สุดยอดมากครับ ผมกำลังเก็บตังค์อีกหน่อยจะไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์ อ.ต้นด้วยอีกคนครับ

รีบไปเลยครับไม่ผิดหวังแน่ กลอ่งตัวใหม่ประหยัดกว่านี้อีก และแรงกว่าดว้ย ถ้าเงินพอ กล่องคันเล่งไฟฟ้า ของอ.ต้น หรือท่อเพิ่มความแรงของน้าปรีชาคลองสี่ การันตีรความแรงและความประหยัดโดย อ.ต้นครับ (ติดซะก่อนที่น้ำมันจะขึ้น ติดกอ่นประหยัดกอ่นครับ)