PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียงพัดลมโบเวอร์...หลังติดกรองแอร์ครับ

littlemac
14-02-2011, 07:14
อยากถามน้าๆว่า ปกติถ้าติดกรองแอร์แล้ว มันจะได้ยินเสียงหรือไม่ครับ เพราะเมือ่วันเสาร์ผมเอารถเข้าเช็คระยะที่ศูนย์ เลยให้ติดกรองแอร์ให้ ช่างก็รื้อ แกะ ออกมา รวมทั้งถอดเอาพัดลมมาล้าง เป่าให้ด้วย แล้วที่นี้ตอนผมรับรถ ก็ไม่ทันได้สังเกต ขับออกไปซื้อของ จอดนานพอสมควร ตอนกลับมาขึ้นรถเปิดแอร์ เอะ มันมีเสียง วี้ๆๆ คล้ายพัดลมหรือมอเตอร์แอร์ ตรงนั้นมันหมุนนะครับ เปิด เบอร์ 1 ก็ได้ยินแล้วครับ เลยอยากรู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรครับ มีอะไรผิดพลาด หรือขันไม่แน่นหรือเปล่า ถ้าผิดปกติ จะให้ศูนย์ แก้ไขอีกรอบ (ตอนก่อนจะติดไม่ดังนะครับ):21-7:

coppy42
14-02-2011, 08:52
มันต้องไม่มีเสียงครับ มีแต่ลมที่ออกมามันจะค่อยลงแค่นั้น เราสามารถถอดมอเตอร์ออกมาดูเองได้ไม่ยาก ว่าอาจมีเศษหลาสติกอะไรลงไปเบียดใบมั้ย
ลิงเข้าไปดูที่ห้อง แต่งรถ / Diy ในกระทู้ล้างแอร์เองง่ายๆ....