PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ผลิตภัณฑ์ของเหลวของมิตซู

john2523
18-02-2011, 15:19
ใครเคยใช้ ของ มิตซู ดังนี้บ้าง
1.ผลิตภัทณ์ ทำความสะอาดระบบหล่อลื่นภายในเครื่องยนต์ Engine Flush
2.ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดระบบหัวฉีดเครื่องยนต์ดีเซล Diesel Fuel Sysem Cleaner
3. สารเพิ่มประสิทธิภาพเครื่องยนต์ Engine Treatment

อยากรู้ว่าใช้แล้วมีประสิทธิภาพอย่างไร พอดีผมเอารถไปเช็ดที่ศุนย์ เห็นโบว์ชัวร์ ของศูนย์ก็เลยเอามาอ่าน และจะมาสอบถามท่านผู้ที่เคยใช้ว่าดียังไง รบกวนด้วยนะครับ

evoda3
18-02-2011, 15:29
เป็นสารล้างหัวฉีดและน้ำยาล้างน้ำมันเก่าในห้องเครื่องเพิ่มความสะอาดและล้างหัวฉีดไม่ให้อุดตัน
ทุก 1-2หมื่นโลผมให้ล้างทุกครั้งเพราะรถผมใช้งานไม่ปกติ ดันไว้เยอะน้ำมันเครื่องดำเร็ว

mckyparty
18-02-2011, 15:47
เปนออฟชั่น ภาคสมัครใจครับ
ประโยชน์ก้ออาจมีตามที่โฆษณาไว้

แต่มีข้อสังเกตว่า
-รถ triton วิ่งมาสองแสน หลายคันไม่เคยใช้อะไรเลยก้อปกติดีครับ หัวฉีดไม่มีตัน ซัดได้เท่าเดิม
-รถผมวิ่งมาเกือบ 8 หมื่น ไม่เคยแตะอะไร นอกจาก ใช้ประโยชน์การหล่อลื่นจาก น้ำมันเครื่อง และ สารชะล้างในตัวน้ำมันดีเซลเอง พบว่ารถปกติดี ไม่มีอะไรเสียหาย แต่รถเดิมๆครับ ไม่ได้แต่ง
-พวกนักวิจารณ์รถรุ่นเก่าๆ เค้าพบว่าสารพวกนี้ ไม่จำเป็นครับ

coppy42
18-02-2011, 20:05
ใครเคยใช้ ของ มิตซู ดังนี้บ้าง
1.ผลิตภัทณ์ ทำความสะอาดระบบหล่อลื่นภายในเครื่องยนต์ Engine Flush
2.ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดระบบหัวฉีดเครื่องยนต์ดีเซล Diesel Fuel Sysem Cleaner
3. สารเพิ่มประสิทธิภาพเครื่องยนต์ Engine Treatment

อยากรู้ว่าใช้แล้วมีประสิทธิภาพอย่างไร พอดีผมเอารถไปเช็ดที่ศุนย์ เห็นโบว์ชัวร์ ของศูนย์ก็เลยเอามาอ่าน และจะมาสอบถามท่านผู้ที่เคยใช้ว่าดียังไง รบกวนด้วยนะครับ
2ตัวบน ไม่น่าสนครับ
ไอ้ตัวนี้3. สารเพิ่มประสิทธิภาพเครื่องยนต์ Engine Treatment หาไม่ได้เลยครับ
ศูนย์ไม่กลับไม่เอามาขายกันแปลกดีน่ะ ผมละอยากเติมมาก..:mad:

pon
19-02-2011, 10:54
สารทำความสะอาดเครื่องยนต์ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด คงเป็นตัวที่ใส่หลังจากถ่าย
น้ำมันเครื่องเก่าออก แล้วเติมตัวนี้เข้าไปแล้ว start เครื่องทิ้งไว้ ประมาณ 15-20 นาที แล้วจึงถ่ายทิ้ง และเติมน้ำมันเครื่องใหม่เข้าไป น้าๆหลายท่านเคยแสดงความคิดเห็นไว้แล้วว่า สารตัวไม่นี้มีส่วนผสมของสารหล่อลื่น เมื่อเติมแล้วติดเครื่องทิ้งไว้ 15-20 นาทีเครื่องเราจะเป็นไง ไม่จำเป็นต้องใช้ และในน้ำมันเครื่องก็มีสารทำความสะอาดอยู่แล้ว แล้วเราจะไปเสียเงินเพิ่มทำไม :emo024mc1:

Alongkorn
19-02-2011, 10:59
วิ่งมา 210,000 กม. ยังไม่เคยใช้เลยครับ

แบบว่าขับรถไม่เร็ว ไปแบบสบายๆ ไม่เคยวิ่งถึง 200 ซักที

ก็เลยไม่ใช้ของเหลวพวกนี้ รถก็ยังไม่เคยมีปัญหาซักที

evoda3
19-02-2011, 11:09
เป็นทางเลือกเสริมครับ เหมือนซักผ้าครับใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มกันมั้ย สระผมครีมด้วยดีป่าวประมาณนั้น
รถเดิมไม่ใช่สารจำเป็น....แค่ เครื่องสำอางของเครื่องยนต์

Sinplug
21-02-2011, 18:46
ยืนยันอีกคนครับ แค่เลือกน้ำมันเครื่องที่เหมาะสมก็พอครับท่าน