PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยด้วยคร๊าบ รถมีเสียงดังเอี๊ยดๆๆๆ เวลาเดินเบาคร๊าบ

jack_Dark
22-02-2011, 20:53
รถผม Plus 2010 ใช้รถมาประมาณ 1ปีครับ ก่อนหน้านี้ประมาณ 3 เดือนเริ่มมีเสียงดัง เอี๊ยดๆๆ มาจากห้องเครื่องเวลาเดินเบาแต่ถ้าเหยียบครัชเสียงจะหายไปครับ เท่าที่สังเกตจะเป็นบ่อยเวลาเดินทางใกลแล้วจอดจะได้ยินเสียงเลยครับ เข้าศูนย์มาสองรอบแล้วแต่ไม่หายครับ บอกให้ช่างเช็คให้ไม่รู้ว่าเขาเช็คให้รึเปล่า มีน้าท่านไดเคยเป็นมั่งไหมครับขอคำชี้แนะด้วยคร๊าบ
:emo014hv3:

antizadd
23-02-2011, 19:33
เข้ามาเก็บข้อมูล คร้าบ

coppy42
23-02-2011, 20:33
ในรถเกียร์ธรรมดา มันก็ดังอันดับแรกก็แหนบ แล้วก็ตามด้วยก้ามปูกดลูกปืนครัชเพื่อไปดันหวีครัชครับ (นานๆไปเดี๋ยวมีดัง*แคล๊คๆๆคล๊อคๆๆ* อันนี้แผ่นดีสครัชละครับ คงได้เจอมันแน่) แต่เรื่องนี้แนะนำเข้าศูนย์อีกนั่นละ แต่จะเข้าศูนย์เดิมหรือย้ายก็คิดเองครับ เล่าอาการให้ช่างเค้า การทำก็ถอดก้ามปูนี้ออกมาป้ายหล่อลื่นครับ ไม่ยากสำหรับศูนย์

decskong
23-02-2011, 20:55
ผมแนะนำเข้าศูนย์ครับน้า ให้ช่างที่ศูนย์ดูครับ เผื่อบางทีเคลมได้เขาจะได้ทำให้ เหมือนกรณีของผมครับ ดังแซ๊ด ๆ ๆ ๆ ๆ ตอนแรกก็คิดว่าสายพานที่อยู่ด้านหน้าเครื่องดัง แต่พอเช็คจริง ๆ เป็นปั๊มแรงดันสูงไปซะงั้น ศูนย์ก็เลยทำเรื่องเคลมให้อ่ะครับ ตอนนี้หายเงียบสนิทครับน้า

jack_Dark
23-02-2011, 21:02
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำจะลองเข้าศูนย์ดูอีกรอบครับ ว่าแต่ ที่เข้ามาสองครั้งนะ คนละศูนย์แล้วนะครับ ต้องลองหาศูนย์ที่สาม เฮ้ย...... ขอบคุณมากคร๊าบ

Direg_2533
17-03-2011, 22:26
รถผม Plus 2010 ใช้รถมาประมาณ 1ปีครับ ก่อนหน้านี้ประมาณ 3 เดือนเริ่มมีเสียงดัง เอี๊ยดๆๆ มาจากห้องเครื่องเวลาเดินเบาแต่ถ้าเหยียบครัชเสียงจะหายไปครับ เท่าที่สังเกตจะเป็นบ่อยเวลาเดินทางใกลแล้วจอดจะได้ยินเสียงเลยครับ เข้าศูนย์มาสองรอบแล้วแต่ไม่หายครับ บอกให้ช่างเช็คให้ไม่รู้ว่าเขาเช็คให้รึเปล่า มีน้าท่านไดเคยเป็นมั่งไหมครับขอคำชี้แนะด้วยคร๊าบ
:emo014hv3:

เข้าศูนย์หรือยังครับ แล้ว เป็นยังไงบ้างครับ รถผมก็ดังเหมือนกันเลยครับ plus 10 เหมือนกัน

chalawan2010
17-03-2011, 23:23
ผมเป็นอยู่คับ ช่างให้เข้าไปทำแต่ตอนนี้ผมยังไม่ว่าง เดี๋ยวทำแร้วมารายงานผลคับ ช่างบอกว่าใช้เวลานานค่อนวันแน่ะยกชุดครัชลงมาทั้งชุด ประมาณนั้นเรย(แต่ของผมมันดัง เหมือนจิ้งหรีดร้อง ไม่ดังเอี๊ยดๆคับ)

o-por
19-03-2011, 19:59
แล้วถ้าดังมาจากในห้องโดยสารล่ะครับ คิดว่าจะมาจากใหนได้บ้าง เสียงเอี๊ยดๆ เหมือนกันครับ ขับไม่เกิน 60 ได้ยินชัดเลย มาจากทางด้านหลังคนขับ แถวแค็ป รถผม Plus M 09 ครับ

mafiawut
19-03-2011, 21:04
ของผมก็ดังตั้งแต่ป้ายแดง(ป้ายแดง1ปีเต็มครับฮ่าๆๆ)เพราะไม่อยากจดทะเบียนเร็วกลัวเก่า เป็นที่คลัชครับเปลี่ยนสปริงหรืออะไรนี้แหละจำไม่ได้ ศูนย์แก้ให้ครับไม่ต้องเสียตังค์ อยู่ในประกัน ปัจจุบันนี้เงียบหายไปแล้ว มีแต่เสียงด้านข้างคนขับ บางวันก็ดังดีบางวันก็เงียบอิอิ เสียงบ่น

mafiawut
19-03-2011, 21:07
แล้วถ้าดังมาจากในห้องโดยสารล่ะครับ คิดว่าจะมาจากใหนได้บ้าง เสียงเอี๊ยดๆ เหมือนกันครับ ขับไม่เกิน 60 ได้ยินชัดเลย มาจากทางด้านหลังคนขับ แถวแค็ป รถผม Plus M 09 ครับ
ตีตู้มั้ยครับ ถ้าไม่ตีตู้ก็อาจจะเป็นเสียงจำพวกอุปกรณ์ที่เก็บไว้หลังรถครับลองดูว่าตัวไหนมันล็อคไม่แน่นก็จัดการให้แน่นซะ ผมเคยเป็นครับชอบเก็บของยัดไว้หลังเบาะ

o-por
19-03-2011, 23:37
ตีตู้มั้ยครับ ถ้าไม่ตีตู้ก็อาจจะเป็นเสียงจำพวกอุปกรณ์ที่เก็บไว้หลังรถครับลองดูว่าตัวไหนมันล็อคไม่แน่นก็จัดการให้แน่นซะ ผมเคยเป็นครับชอบเก็บของยัดไว้หลังเบาะ
ตู้ไม่ได้ตีเลยครับน้า อุปกรณ์ที่เก็บไว้หลังรถก็เคยคิดว่าอาจจะมาจากของพวกนั้นครับ ก็เลยเอาออกไปจนหมด ก็ยังไม่หายครับ ได้ยินแต่ในห้องโดยสารนะครับ พออยู่ข้างนอกไม่ได้ยิน อายครับเพื่อนมันเคยแซวว่าเลี้ยงอีหนูไว้เหรอ:yenta4-emoticon-001 เออ แต่ตรูจะฟ้องแฟนเมิงว่าเมิงมีอีหนูของจริง