PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : "หนวดกุ้ง" ใช้ดูทีวีไม่ได้แล้วเหรอครับ

ak@triton
03-03-2011, 18:23
คืออยู่คอนโดมานาน ปกติเสียบเสาอากาศทีวีของคอนโดก้อดูทีวีได้ตามปกติ แต่พอมาอยู่บ้านเลยใช้จานแดงของทุยวิชั่นแทน

แต่เผอิญมันมีทีวีเหลืออยู่เครื่องนึง และขี้เกียจพ่วงกับกล่องทุย เลยลองเอาเสาหนวดกุ้งที่เสียบมากับเครื่อง พอลองเปิดดู ปรากฏว่าดูทีวีไม่ได้อะครับ

อยากถามน้าๆในนี้ครับว่า สมัยนี้เสาหนวดกุ้งใช้ดูทีวีไม่ได้แล้วเหรอครับ แล้วพวกเสาอากาศที่ขายกันตามห้างยังใช้ดูทีวีได้อยู่รึป่าว คือขี้เกียจพ่วงกล่อง หรือซื้อจานใหม่อะครับ เพราะปกติไม่ได้อยากดูทีวีมากขนาดนั้นอยู่แล้ว

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความรู้ และทุกความเห็นครับ :21-7::21-7::21-7:

ZELDA
03-03-2011, 19:52
ทีวีห้อง เล็กที่บ้าน ผมยังดูได้เลยนิ
ผมว่าขึ้นอยู่กับห้องๆๆนั้น มันอับสัญญาณหรือป่าว

ak@triton
03-03-2011, 23:03
เหรอครับ เอ...รึว่าหนวดกุ้งผมมันโบราณจัดหว่า 55555+ นึกออกมั้ยฮะ ไอ้ที่เป็นสายอลูมิเนียมยาวๆ สองเส้นยืดหดได้ มีสายไฟแบนๆ สีดำเสียบเข้ากะตูดทีวี

สงสัยต้องซื้อหนวดกุ้งสมัยใหม่มาลองดูหน่อย จะลองดูว่ามันจะเกี่ยวกับห้องมันอับสัญญาณอย่างที่น้า Zelda ว่ารึป่าว