PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : วันออกรถน้าๆได้รับเอกสารอะไรบ้างคับ

yanyong k
06-03-2011, 20:29
สำหรับน้าที่ผ่อนเหมือนผมนะคับ แล้วหลังจากนั้นได้รับอะไรเพิ่มเติมกันบ้างคับ รบกวนน้าๆอีกแล้ว:21-7:

ittichain
06-03-2011, 20:42
อินวอย สมุดป้ายแดง และ พรบ ส่วนเอกสารไฟแนนท์ตามมาทีหลัง

lermtakeru
06-03-2011, 20:43
รอ กูรู เหมือนกันครับ...

yanyong k
06-03-2011, 20:51
อินวอย สมุดป้ายแดง และ พรบ ส่วนเอกสารไฟแนนท์ตามมาทีหลัง
อินวอยคือใบเสร็จเงินดาวป่าวคับ:i42:

lermtakeru
06-03-2011, 21:11
อินวอย = Invoice มันคือใบส่งสินค้าป่าวหว่า..

yanyong k
06-03-2011, 21:15
ทำไมของผมได้เป็นตัวนี้คับ "แบบฟอร์มการตรวจเช็คขั้นตอนสุดท้ายและใบส่งมอบรถแก่ลูกค้า" ใบเดียวโดดๆเลยคับ น้าๆท่านใดได้เหมือนผมมั่ง:i42:

hamrook
06-03-2011, 21:34
ทำไมของผมได้เป็นตัวนี้คับ "แบบฟอร์มการตรวจเช็คขั้นตอนสุดท้ายและใบส่งมอบรถแก่ลูกค้า" ใบเดียวโดดๆเลยคับ น้าๆท่านใดได้เหมือนผมมั่ง:i42:

ผมก็ได้แบบน้าเลย...แต่ของผมได้คู่มือรถ ประกันของศรีเมือง(มั้ง)ขนาดหลักฐานว่าผมดาวส์ไปเท่าไหร่ยังไม่มีเลยครับ นี่ก็เดือนกว่าๆแล้วเอกสารอะไรไม่มีมาสักอย่าง มีแต่..บัตรไดม่อนส่งมาอ่ะครับ แล้วผมต้องผ่อนวันไหนก้ยังไม่รู้เลยครับ :i42: เฮ้อ...

ta-jo
06-03-2011, 22:30
ผมก็ได้แบบน้าเลย...แต่ของผมได้คู่มือรถ ประกันของศรีเมือง(มั้ง)ขนาดหลักฐานว่าผมดาวส์ไปเท่าไหร่ยังไม่มีเลยครับ นี่ก็เดือนกว่าๆแล้วเอกสารอะไรไม่มีมาสักอย่าง มีแต่..บัตรไดม่อนส่งมาอ่ะครับ แล้วผมต้องผ่อนวันไหนก้ยังไม่รู้เลยครับ :i42: เฮ้อ...
ใจเย็นๆครับ
ส่วนมากจะได้แค่ใบเสร็จของเงินดาวน์/พรบ.
(ประกัน กับ พรบ.จะคุ้มครองวันแรกที่ออกรถ)
คู่มือป้ายแดง/ใบเสร็จมัดจำป้ายแดง
ส่วนสัญญาซื้อขาย/กรมธรรมประกันภัย/อื่นๆจะส่งตามไปรษณีย์มาตามหลัง
ตามเงื่อนไขที่ตกลงกัน
ส่วนผ่อนงวดแรกก็คงจะประมาณ2เดือนจากวันที่ออกรถประมาณนั้นละครับ

ยินดีและมีความสุขกับรถใหม่ครับ:kapook-17195-8823:

Barbarian
06-03-2011, 23:21
ใจเย็นๆครับ
ส่วนมากจะได้แค่ใบเสร็จของเงินดาวน์/พรบ.
(ประกัน กับ พรบ.จะคุ้มครองวันแรกที่ออกรถ)
คู่มือป้ายแดง/ใบเสร็จมัดจำป้ายแดง
ส่วนสัญญาซื้อขาย/กรมธรรมประกันภัย/อื่นๆจะส่งตามไปรษณีย์มาตามหลัง
ส่วนผ่อนงวดแรกก็คงจะประมาณ2เดือนจากวันที่ออกรถประมาณนั้นละครับ

ยินดีและมีความสุขกับรถใหม่ครับ:kapook-17195-8823:
แบบเดียวกันกะผม ผมมีใบเสร็จส่วนลดด้วย

hamrook
07-03-2011, 09:23
ใจเย็นๆครับ

ขอบคุณมากครับน้า:m0002: สบายใจแล้ว :smiley-transport012

yanyong k
07-03-2011, 09:39
ใจเย็นๆครับ

ท้าวความนิดคับ พอดีรถผมโดนจูบก้นมาเมื่อ1/3/54(ป้ายแดง)ออกรถมาเมื่อ31/1/54 เรียกประกันโตเกียวมาออกใบเคลมให้และบอกผมว่าเอารถไปเข้า0ได้เลย ผมก็เอารถไปเข้า0 ทาง0บอกว่าจะต้องมีเอกสารดังนี้ ใบเคลม ใบขับขี่ book service และหน้ากรมธรร(ซึ่งผมยังไม่ได้รับ) ผมเลยงงว่าโดยปกติวันที่ออกรถน้าๆได้เอกสารอะไรกันบ้างที่ทาง0ออกให้ (ผมเคยออกโตต้าจะมีใบเสร็จเงินดาวส์ให้ในวันออกรถ)เพราะผมได้มาใบเดียวที่โพสไว้แล้วนั่นแหละคับ
ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้แสดงว่าผมยังเคลมรถไม่ได้จนกว่าจะหน้ากรมธรรใช่หรือป่าวคับ:kapook-17193-7653:

psylencex
07-03-2011, 10:02
1.แบบฟอร์มการตรวจเช็คขั้นตอนสุดท้ายและใบส่งมอบรถแก่ ลูกค้า
2.ใบปล่อยรถ
3.สัญญาจองรถ
4.กรมธรรม์ประกันอุบัติเหตุ(ทำเพิ่ม)
5.สำเนาเล่มทะเบียน
6.ใบเสร็จเงินดาวน์
7.ใบเสร็จรับเงินมัดจำป้ายแดง
8.คู่มือรถ
9.ใบประกันฟิลม์ ไฟตัดหมอก ล๊อคเทค

yanyong k
07-03-2011, 10:18
1.แบบฟอร์มการตรวจเช็คขั้นตอนสุดท้ายและใบส่งมอบรถแก่ ลูกค้า
2.ใบปล่อยรถ
3.สัญญาจองรถ
4.กรมธรรม์ประกันอุบัติเหตุ(ทำเพิ่ม)
5.สำเนาเล่มทะเบียน
6.ใบเสร็จเงินดาวน์
7.ใบเสร็จรับเงินมัดจำป้ายแดง
8.คู่มือรถ
9.ใบประกันฟิลม์ ไฟตัดหมอก ล๊อคเทค
ผมไดเฉพาะ1 กะ8 เองคับ มันผิดปกติป่าวอะคับเนี๊ย:i38:

aaa
07-03-2011, 10:26
ผมไดเฉพาะ1 กะ8 เองคับ มันผิดปกติป่าวอะคับเนี๊ย:i38:

จำมะได้แระ เดี๋ยวรอคันใหม่แล้วกันนะจ๊ะ........อิอิ :i40::emo012eu7:

ta-jo
07-03-2011, 11:19
แล้วใบเสร็จรับเงินต่างๆไม่ได้เลยหรือครับ เช่น ใบเสร็จชำระเงินดาวน์/ใบเสร็จมัดจำป้ายแดง ประมาณนั้นครับ
ในเบื้องต้นใบเสร็จรับเงินต้องได้นะครับ หรือว่าน้าลืมเอามาครับ
พรบ.ต้องมีให้วันแรกที่รับรถ/ส่วนในกรณีรถเกิดอุบัติเหตุต้องการที่จะเคลมประกัน
ต้องมี ใบขับขี่ ใบเคลมโดยทางประกันของเราหรือคู่กรณีเป็นฝ่ายออกให้ กรมธรรประกันภัย ในกรณีที่ยังไม่ได้รับให้รีบติดต่อทางศูนย์หรือเซลให้เร่งให้ หรือขอทราบเลขที่สัญญาก่อนไปแจ้งทาง0 หรืออู่ ( กรณีที่เราใช้ประกันของเราเคลม ) หรือไม่ก็รอหน่อยนะครับถ้ารถยังขับได้ถ้าไม่เสียหายมาก
ส่วนใบเคลมจากประกันที่คู่กรณีออกให้ (เราเป็นฝ่ายถูก) ไม่น่าจะใช้กรมธรรของเรานะครับ
ขอให้หายไวๆนะครับ:i40:

ittichain
07-03-2011, 12:21
อินวอยคือใบเสร็จเงินดาวป่าวคับ:i42:

อินวอย = Invoice มันคือใบส่งสินค้าป่าวหว่า..

ถูกทุกข้อครับ ในอินวอยระบุไว้อยู่แล้วว่าดาว์นไปเท่าไหร่ ส่วนใบเสร้จเงินดาว์น(ใบเล็กๆต้องแนบมาด้วย)

ittichain
07-03-2011, 12:38
เอกสารชุดแรกเป็นสัญญาการจองรถ และใบเสร็จรับเงินจอง

เอกสารชุดสองเป็นอินวอย และใบเสร็จรับเงินดาว์น

เอกสารชุดต่อมาเป็นคู่มือรถ เครื่องเสียง พรบ.และสมุดป้ายแดง

ittichain
07-03-2011, 12:44
เห้นมีหลายท่านสงสัย รวมถึงระแวงว่าจ่ายดาว์นไปตั้งเยอะแยะแล้วยังไม่ได้ใบเสร้จ ไม่ได้ครับ อย่าวางใจ ต้องเห้นเอกสารก่อนถึงจะอุ่นใจ เลยถ่ายรูปมาให้ดูกันเพื่อความชัดเจนยิ่งขึ้น

เอกสารชุดแรกเป็นสัญญาการจองรถ และใบเสร็จรับเงินจอง

เอกสารชุดสองเป็นอินวอย และใบเสร็จรับเงินดาว์น

เอกสารชุดต่อมาเป็นคู่มือรถ เครื่องเสียง พรบ.และสมุดป้ายแดง

yanyong k
07-03-2011, 16:03
เอกสารที่ให้เหมือนกันทุก0ใช่มั้ยคับ(ทั่วประเทศ)

yanyong k
07-03-2011, 16:31
พลาดแล้วคับผมเพิ่งคุยกะเซลเมื่อกี้เลยผมถามเรื่องใบเสร็จเงินดาวส์เขาบอกว่าให้มาแล้วในวันออกรถ(ผมยืนยันได้ว่าได้มาใบเดียวเฉพาะใบรับรถ นอกนั้นก็มีคู่มือการใช้รถ คู่มือการใช้เครื่องเล่นaipine) เขาก็ยืนยันว่าให้เราแล้ว ผมเลยบอกงั้นเดี๋ยวผมจะเข้าไปคุยที่0เลย ถามน้าๆหน่อยคับยังงี้เราทำยังไงได้บ้าง เช่นขอสำเนาใหม่ได้มั้ยคับ หรือรอให้ไฟแนนซ์ส่งเอกสารมาให้ดูก่อนคับ

ittichain
09-03-2011, 00:18
ขอถ่ายสำเนามาเก็บไว้ติดรถด้วยครับ (อ้างว่าเผื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจขอดู/ว่าไปตรงๆว่าระแวง) และเชคกับทางไฟแนนซ์ด้วยครับข้อมุลตรงกันมั้ย อย่ารอเลยอีกนาน (ของผมเกือบเดือนกว่าจะได้)