PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำปรึกษาทุกคนหน่อยครับ

jaydai007
10-03-2011, 18:36
ผมมีคำถามที่อยากให้น้า ๆหรือผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบดังนี้ครับ
1.ผมมีแผนจะซื้อรถอีกไม่กี่เดือนนี้แต่ผมยังไม่ได้ใช้เองคือซื้อจากเชียงใหม่แต่เอาไปให้แม่ใช้ที่กระบี่ก่อยากถามว่าผมสามารถเข้าศุนย์มิตซูตามระยะที่กระบี่ได้เลยไหมครับ
2.ผมซื้อที่เชียงใหม่รถยังไม่ได้ป้ายขาวสมารถขับไปที่กระบี่ได้ไหมครับหรือได้ไกลแค่ไหน
3.ถ้าได้ป้ายขาวมาสามารถให้คนอื่นรับแทนเราได้ไหมครับหมายถึงให้เพื่อนที่เชียงใหม่รับให้แล้วส่งไปให้แม่ที่กระบี่ครับ

หมายเหตุผมต้องกลับมาทำงานที่ต่างประเทศครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ton20
10-03-2011, 19:00
1.ผมมีแผนจะซื้อรถอีกไม่กี่เดือนนี้แต่ผมยังไม่ได้ใช ้เองคือซื้อจากเชียงใหม่แต่เอาไปให้แม่ใช้ที่กระบี่ก ่อยากถามว่าผมสามารถเข้าศุนย์มิตซูตามระยะที่กระบี่ไ ด้เลยไหมครับ
เข้าได้คับ
2.ผมซื้อที่เชียงใหม่รถยังไม่ได้ป้ายขาวสมารถขับไปที ่กระบี่ได้ไหมครับหรือได้ไกลแค่ไหน
ได้คับ ถ้าพระอาทิตตกก็ต้องจอดครับ ไม่งั้นตำรวจเรียกเเน่ๆ
3.ถ้าได้ป้ายขาวมาสามารถให้คนอื่นรับแทนเราได้ไหมครั บหมายถึงให้เพื่อนที่เชียงใหม่รับให้แล้วส่งไปให้แม่ ที่กระบี่ครับ
รอน้าท่านอื่นคับ

tumnaka
10-03-2011, 19:27
1 เข้าได้แน่นอนครับ
2 ขับได้ครับ ผมออกรถที่กระบี่ พออีกวันก็ขับไปเที่ยวเชียงใหม่เลยครับ ตอนกลางคืนก็พยายามไม่วิ่งละกันครับ
3 น่าจะได้นะครับ เอาใบมัดจำให้เพื่อนใว้
ปล ผมอยู่กระบี่เจอกันก็ทักกันได้นะครับ ไทรตัน4d สีดำ