PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ตะวันตกดินที่อรัญประเทศ สระแก้ว

admin
16-01-2008, 20:56
ตะวันตกดินที่อรัญประเทศ สระแก้ว ถ่ายเมื่อเย็นนี้ ภาพแตกมากเพราะเปิด Iso สูงมาก

Wasan
16-01-2008, 21:21
ซีลูเอด แสงสวยเลยครับ ขออนุญาติแนะนำน่ะครับ ภาพแนวนี้ต้องหา FG โฟร์กราวน์ เด่นๆใว้ครับจะเป็นอะไรก็ได้ แล้วก็วัดแสงแบบพี่นี่แหละครับ วัดแสงไปที่ท้องฟ้าเลย เราจะเห็นเส้นสายของ FG ชัดเจนเลย หรือไม่ก็รอเวลาให้พระอาทิตย์ตกดินไปสักครู่นั่นแหละครับ จะมีแสงสีที่สวยงามมาก เรียกว่าช่วงทไวไลท์
ปล.กล้องของพี่ฝุ่นเริ่มเยอะแล้วครับ เอาไปล้าง CMOS ได้แล้วครับถ้ากล้องอยู่ในประกันของ Canon ล้างให้ฟรีเลยครับ แต่ถ้าหลุดประกันไปแล้วน่าจะมีค่าใช้จ่ายน่ะ สาเหตุก็มาจากการถอดเปลี่ยนเลนส์บ่อยๆครับ

admin
16-01-2008, 21:48
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ผมก็กดมั่วไปเรื่อย วัดแสงที่ท้องฟ้า และขี้เกียจเดินหามุมถ่ายเห็นท้องฟ้าสีสวยดี

ส่วนล้างกล้องต้องเข้ากรุงเทพ และไม่ค่อยได้ไปเลยปล่อยมันไว้แบบนี้แหละ เคยเอาไปล้างที่ร้าน Av Camera นานหลายเดือนแล้ว ครั้งเดียว เพราะซื้อกล้องจากที่นั่น