PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ตั้งข้อสังเกตุ พ่นกันสนิมแล้วโช๊ครั่ว

Triton surat cng
18-03-2011, 20:01
เป็นแค่ข้อสังเกตุนะครับ ก่อนหน้านี้ผมใช้ Mu-7 และได้ใช้บริการพ่นกันสนิมอยู่3-4 ครั้งแล้วก็ขี้เกียจจะไปพ่นเพราะหลังจากพ่นแล้วรถเลอะขั้นมาก รถใช้อยู่คนเดียวเน้นไม่หยาบ ใช้อยู่ 2 ปีโช๊คคู่หน้าน้ำมันรั่วทั้งคู่พร้อมกัน หลังจากนั้นอีกไม่ถึง 6 เดือน หลังขวารั่วอีก ตอนนี้ถอย Triton เลยไม่พ่นกันสนิมครับ ผมคิดว่าไอ้เจ้าน้ำยากันสนิมอาจจะไปโดนซีลของโช๊คก็ได้หรือเปล่า ว่าไง??????

coppy42
18-03-2011, 20:28
.อันนี้ผมว่าก็แล้วแต่อู่ที่พ่นครับ ผมก็ได้พ่นแถมมา ตอนนี้ใช้มาจะ3ปีปั่นไมล์มาได้6หมื่นกว่ากิโลล่ะ ไม่มีปัญหาเรื่องโช๊ครั่ว สาเหตุเพราะอู่ที่พ่นเค้าระวังไม่ไปสาดใส่แกนโช๊คมั้งครับ ถือว่าผมฟรุ๊คแล้วกัน
.แต่ก็ไม่ได้เข้าไปรับการพ่นซ้ำ มันสกปรกอย่างที่ว่านั่นละครับ55+ขยันล้างคราบดินโคลนเอาเองก็พอรับได้

fresh-sky
18-03-2011, 20:53
ถ้าพ่นไปโดนแกนโช๊ค ก็ทำให้รั่วได้ครับ
ลองพ่นเองก็ได้ครับ ผมไปทำกับเพื่อน ช่วยกันขัด ช่วยกันพ่น
ตั้งแต่เช้า จนเย็น แถมเมาสีที่พ่นด้วย

pao116
19-03-2011, 09:38
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=26184
น้าครับ น้าลองดูกระทู้นี้ จากผม (ผมเปลี่ยนพวกยางไป 14 ชิ้น) ขอบคุณครับ ร้านบางร้าน อาจใช้น้ำยาไม่ได้มาตราฐาน เราไม่รู้หรอกครับว่าเค้าใช้ของอะไร ดีหรือไม่ เราเห็นแค่ว่า ดำๆ ติดได้ท้องรถเรา

Triton surat cng
20-03-2011, 21:38
ผมได้เข้าไปอ่านดูแล้วครับ มันเป็นไปตามข้อสังเกตุจริงๆ ขอบคุณครับ มิน่าละเจ้า Nissan Big m ใช้งานหนักมากอายุจะ 20 ปีแล้วไม่ได้พ่นกันสนิม เปลี่ยนแค่ลูกยางหูแหนบ และลูกยางโช๊คไปชุดเดียว ต่อไปจะบอกญาติพี่น้องและเพื่อนๆอย่าพ่นเลย