PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : 0บริการแย่

hidalgo
08-06-2008, 16:00
ร้อยเอ็ดครับ ถามลูกค้าว่าตายหรือยัง แล้วไล่ส่งว่าไม่สะดวกก็เชิญที่อื่น ( เรื่องจริงครับ สาบานวัดไหนก็ได้ พร้อมทุกเมื่อ กค 3024 ร้อยเอ็ด )

rafa
08-06-2008, 17:33
ร้อยเอ็ดครับ ถามลูกค้าว่าตายหรือยัง แล้วไล่ส่งว่าไม่สะดวกก็เชิญที่อื่น ( เรื่องจริงครับ สาบานวัดไหนก็ได้ พร้อมทุกเมื่อ กค 3024 ร้อยเอ็ด )
ทีหลังตบปากแมร่งเลยครับ:yenta4-emoticon-001

Excellent
08-06-2008, 21:02
0 กฤษดา สาขาสะพานใหม่ ตรงข้ามโลตัสสะพานใหม่ ผมเข้าไปเช็ค
30000 เข้าประมาณ 3โมงครึ่ง กว่าจะมารับเรื่อง 4 โมง แล้วบอกว่า
เช็ค 30000 ไม่ทันครับ ผมเลยถามว่าเช็ค 30000 ทำอะไรบ้าง 0 บอกว่า
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง และก็ตรวจเช็คทั่วไป เลยถามต่อว่า 1 ชม.
ทำไม่ทันหรอ ผมเดินเข้าไปใน 0 ไม่เห็นมีรถซ่อมสักคันเลย ก็เลย
บอกว่า ถ้าทำไม่ได้ก็ไม่ต้องทำ 0 บอกว่างั้นโทรจองคิวล่วงหน้าก่อน
นะค่ะ ทั้งที่วันนั้นรถก็ไม่มีซ่อม เหมือนว่าผมไปรบกวนเวลาของเขา
เลยสรุปว่าวันนั้นเลยไม่ได้ทำเลย

วันรุ่งขึ้นเลยไปที่ 0 แถวลาดพร้าว 71 เวลาประมาณ 4 โมงเหมือนกัน
ขอชมว่าพนักงานที่นี่ ต้อนรับเร็วดีครับ และก็ไม่งี่เง่ากับลูกค้าด้วย
รับรถเข้าไปเช็ค 30000 เสร็จจนผมจ่ายเงิน ยังไม่ 5 โมงเลยครับ
และแล้วก็ได้เช็คจนได้ 555

ฝาก 0 กฤษดา สาขาสะพานใหม่ ปรับปรุงหน่อยนะครับ ให้รู้จักคำว่า
" บริการ " ลูกค้าหน่อยครับ ไม่ใช่ว่าดีแต่ขายรถอย่างเดียว เช็ครถ
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ใช้เวลาทีครึ่งวัน ผมรอไม่ไหวหรอกครับ
ผมก็มีธุระที่ต้องใช้รถเหมือนกัน แต่ถ้าทำไม่ได้ ก็ปิดไปเถอะครับ
ไม่ต้องใช้คำว่า " 0 บริการ " หรอกครับ ขายแต่รถอย่างเดี่ยวพอ
ปล่อยลูกค้าไปซ่อมเองละกัน

AeA
08-06-2008, 22:39
เข้าศูนย์วิภาวดี ก็ดีนะครับ มีบริการล้างสีด้วย

OTTOPLUS
09-06-2008, 00:04
ผิดหวังกับ บริการของมิตซู อยู่พอควร เปลี่ยนเช็ค ระยะมีค่าแรงด้วย 4 ร้อยกว่า ฟรีเฉพาะทุกหมื่นโล เมื่อก่อนขับดีแมก เอารถไปซ่อมนู่นนี่ จุกจิก ไม่เสียซักกะบาท บริการคนละเรื่องกันเลย (ต้องขออภัยที่เอ่ยถึง อีซูสุครับ)

kokoko
09-06-2008, 00:13
ผมก็ O ร้อยเอ็ด ไม่เห็นว่างั้นเลย
เอา แค่ บรรทัดเดียวมาว่าเขาหรือป่าวครับ บริบทก่อนหน้านี้ไม่เห็นเล่าครับ
ผมเคลมแกนพวงมาลัยที่ร้อยเอ็ด เค้าก็ไม่เห็นว่าอะไรนี้

คห.ส่วนตัวน่ะครับ ประสบการณ์ต่างกันได้

hidalgo
09-06-2008, 00:54
ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังหมดเปลือกครับ......ที่มาของคำว่าแล้วคุณตายหรือยัง ( อุตส่าห์ให้เกียรติมานาน )

- เข้า 0 ครั้งแรกตามระยะ 2-3 อาทิตย์ ต่อมา ท่อ เวกกั่มหลุด ( ผมยื่นหนังสืออย่างเป็นทางการ )
- ไปเขาใหญ่กำลังไต่เนินอยู่ดี ๆ รถก็ไม่เคลื่อนตัวไปดื้อ ๆ ( ถ้าเป็นเกาะช้างล่ะครับผมจะได้
มานั่งพิมพ์อยู่ตรงนี้หรือเปล่า )
และอีกหลาย ๆ อย่างที่ผมไม่อาจสาธยายได้...( ถ้าอยากรู้อะไรมาเจอผมตอนสาย ๆ 13 มิ.ย 51 ครับ ผมจะเข้ายื่นหนังสือเป็นครั้งสดท้าย ที่ MMth )
ปลายปี 2549 ผมเข้าขอเปลี่ยนรถคันใหม่จาก ศูนย์มิตซู ฯ สาขาร้อยเอ็ด แต่ทางกรรมการผู้จัดการบอกว่าจะซ่อมให้ ผมเลยทวงถามไปว่าแล้วถ้าไม่หายล่ะครับ คำตอบคือ ต้องหาย ( ถาม 3 ครั้งว่าถ้าไม่หายล่ะครับ ก็ได้รับคำตอบทั้ง 3 ครั้งว่าต้องหาย คิดในใจว่านี่รถใหม่ต้องเข้าซ่อมแล้วหรือแค่นี้ก็ปวดใจพอแรงแล้วครับ )
จากนั้นก็มีวลีที่หล่นออกมาว่า รถญี่ปุ่นเป็นคนทำผมไม่ได้ทำ รถในร้อยคันจะเป็น 2 - 3 คัน ผมก็เลยย้อนถามกลับไปว่าถ้ามันไม่ดีแล้วเอามาให้ผมทำไม จากนั้นผมก็เลยยกตัวอย่างว่า ตอนที่ท่อเวกกั่มผมหลุดถ้าเป็นตอนที่ผมแซง แล้วแซงไม่พ้น ( เพราะท่อเวกกั่มหลุดแล้วความเร็วมันตกครับ ) ผมเลยถามไปว่า ถ้าเป็นคนในครอบครัวผมขับ ( พ่อ แม่ ) และถ้าผมเป็นอะไรไปล่ะ เขาก็สวนกลับมาว่าแล้วคุณตายหรือยัง ผมก็ได้แต่นั่งนิ่งไปประมาณ 1 นาที แล้วผมก็ลุกเดินจากไประหว่างทางลูกชายของกรรมการผู้จัดการ 0 ก็บอกด้วยความสุภาพว่าถ้าไม่สะดวกก็เชิญที่อื่นนะครับ ...( ไล่อย่างสุภาพเพราะมีคำว่าครับด้วย )
เป็นไงครับ รู้สึกอย่างไร ส่วนตัวผมไม่อยากจะพูด.....
รถผม ดาวน์ 400,000 บาท ทะเบียน กค 3024 ร้อยเอ็ด เบอร์ 086 - 2333344
ปล. คำว่าซวยจะไม่มีถ้าสินค้ามันมีคุณภาพดีอยู่แล้ว ( ซวยคือตัวเราเองประมาท )
จากนี้จนชั่วชีวิตผมจะไม่เข้า 0 นี้อีกแล้ว ขออโหสิ.....สาธุ สาธุ
ผมขอสาบานว่าสิ่งที่ผมได้รับเป็นอย่างนี้จริง ๆ ล้าน % ( แต่อาจจะเลือกปฏิบัติก็มิอาจทราบได้ ถ้าได้รับการบริการที่ดีผมก็ดีใจด้วยครับ แต่ถ้าจะให้เคลียร์ต้องลองไปถามกรรมการผู้จัดการ 0 และ ลูกน้องหลาย 10 ชีวิตในวันที่ผมเข้าไปในวันที่ 16 ธันวาคม 2549 เวลาประมาณ 16.30 น. )

ap107
09-06-2008, 02:25
lllllllll

TheUnicorn
09-06-2008, 07:53
คุณ hidalgo (http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=2846) http://www.thaitritonclub.com/forum/images/statusicon/user_offline.gif
นามแฝง: lone horse

ไม่ลองโทรหาป๋าอลงกรณ์ดูล่ะครับ
เพราะผมว่า MMth คงไม่มาดูกระทู้ของพวกเราแล้วล่ะตั้งแต่ผู้บริหารท่านหนึ่งที่มีความสัมพันธ์อันดีกับเวบเราลาออกไป
เพราะศูนย์บริการเหล่านี้ก็เป็นลูกค้า หรือช่องทางขายของ MMth จึงทำได้เพียงแค่ทำหนังสือเตือน...
ถึงผมจะไม่รู้เรื่องราวทั้งหมด...เพราะสิ่งที่เกิดขึ้นจากการบอกเล่าในเวบ...ใครจะว่าอย่างไรก็ได้...
บางคนบอกแค่ประโยคที่ตนเองไม่พอใจ...เหมือนที่เกิดขึ้นหลาย ๆ ครั้ง...
แต่ผมอ่านแล้วก็ปี๊ด..ครับ...เอาใจช่วยครับมีความคืบหน้าอย่างไรมาบอกเล่ากันบ้าง...
มีอะไรให้ช่วยบอกกันได้ครับ...

รักทุกคน รักทุกคัน รักทุกคลับ

Love Triton
09-06-2008, 10:25
รถดี ศูนย์ ห่วย (ส่วนมาก) ก็คงไปไม่รอดหรอกครับ.....
ทำไม ไม่ติดประกาศไว้หน้า โชว์รูมว่า รับบริการเฉพาะรถที่ไม่มีปัญหา
ลูกค้าจะได้ไม่เสียอารมณ์

JK Blackplus
14-06-2008, 13:58
0 ระยองเอารถเข้าเคลม (จอ Dvd ของ Plus) บอกให้ผมรออะไหล่เป็นเดือนแล้วครับ โทรไปถามก็บอกของยังไม่มาทำเรื่องไปที่ศุนย์ใหญ่แล้ว ถามว่าเมื่อไหร่ของจะมาก็บอกไม่ได้ (แต่ยังดีที่พนักงานพูดจาดี)
เซ็งจริงๆ

spy3950
23-06-2008, 00:14
ผมก้อเคย ตอนใช้อีผุผุ จะต่อยกับยามที่ศูนย์พหล รถเราน้ำกลั่นแห้ง วิ่งไป5000-6000โล หลังเช็คศูนย์ แห้งสนิท ก้อเลยเช็คน้ำมันเครื่อง มีประมาณ35 เปอร์เซ็น ยางเปลี่ยนไป 4เดือน 5000กม. บวม 0มันบอกว่าร้อน น้ำกลั่นเลยแห้ง อ้าวแล้วไอ้หมื่น กม. อื่นๆมันคงเย็น ผมใช้มา 3ปี น้ำมันเครื่องแห้งเพราะเครื่องกินน้ำมันเครื่อง โอ้แม่เจ้า วิ่งมา93000กม. เพิ่งรับรู้ว่ากิน ยางบวมจากศูนย์รถไม่ดี เอ๊ะผมตั้ง0เองได้เหรอ ผมเปลี่ยนที่มันนี่แหละ แล้วผมก้อเลยเช็ครถตลอด ไม่เชื่อแล้ว วันนี้ เราเช็ครายการนั้นรายการนี้... ฟรีค่ะ ทุกวันนี้ผมเข้า0 เสร็จผมเอาไปให้ลูกน้องที่ตอนยานยนต์ กองพัน ผมเช็คอีกรอบ เข็ดแล้ว..

denchai2521
23-06-2008, 02:02
ค่อยๆ หาวิธีแก้กันไปครับ

.......................................

us901
23-06-2008, 06:48
รถดี ศูนย์ห่วยจริงครับ
แล้วผมอยู่ตะวันออกไปเข้าศูนย์ไหนดี ระยอง ชลบุรี หรือหนีไป กทม เลย

bird3255
22-07-2008, 11:51
ศูนย์ยอดแย่ของผมคือ กาญจนา บางใหญ่ บางบัวทอง บางพลัด ครับ
ออกรถมาป้ายแดงจะ สองเดือนแล้วและเลขที่ไปขอไว้ที่ขนส่งก็จะหมดอายุแล้วอีกสิบวันยังไม่ได้ป้ายเลยตอนออกรถก็บอกไม่เกินหนึ่งเดือน จะทำไงดีไปถามก็บอกจะตามให้เงียบหาเลย

Chatuchak
24-07-2008, 14:22
ศูนย์ยอดแย่ของผมคือ กาญจนา บางใหญ่ บางบัวทอง บางพลัด ครับ
ออกรถมาป้ายแดงจะ สองเดือนแล้วและเลขที่ไปขอไว้ที่ขนส่งก็จะหมดอายุแล้วอีกสิบวันยังไม่ได้ป้ายเลยตอนออกรถก็บอกไม่เกินหนึ่งเดือน จะทำไงดีไปถามก็บอกจะตามให้เงียบหาเลย

กฎหมายใหม่เรื่องอายุการใช้ป้ายแดงมีผลบังคับใช้ตั้งแต่เดือน พ.ค. 51 ระวังจะถูกจับนะครับ
หากทางศูนย์ยังไม่ดำเนินการให้ ขอแนะนำให้ร้องเรียนไปที่กรมการขนส่งทางบกครับ