PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Triton Plus 2.4 เบนซิน จะเอาไปติด LPG จำเป็นต้องติดตัวตัด ปั๊มติ๊ก ไหมครับ

heineken_x
01-04-2011, 19:45
Triton Plus 2.4 เบนซิน จะเอาไปติด LPG จำเป็นต้องติดตัวตัด ปั๊มติ๊ก ไหมครับ

รบกวนพี่ๆที่เคยติดมา ผมจะติดของ Energy reform ตัว Advance OBD ครับ

จำเป็นต้องติดตัวตัดปั๊มติ๊กไหมครับ

ผมขับเดือนละ 5000 โล

รบกวนด้วยครับ

path066
01-04-2011, 23:25
ร้านที่จะไปติด ถามเข้าหรือเปล่าว่าที่เคยทำแบบไหนครับ หลายสำนักหลายสูตรครับ แต่ถ้าเป็นผมนะ ที่เคยทำมา Mitsu Ecar + Lpg สำนักนี่เข้าตัดปั้มติ้กน้ำมันออก เมื่อเปลี่ยนเป็นก็าซ เพราะของไม่ได้ใช้งาน จะให้มันทำงานทำมั้ย และถ้าติดตั้งดี ปรับจูนดี เวลาปรับเป็นน้ำมันถ้าไม่สังเกต ไม่รู้สึกครับ ปั้มติ้กทำงานต่อ สรุป ตัดปั้ม ใช้งานได้ที่ KM ไกลๆๆ
ไม่ตัดปั้ม ใช้งานได้ที่ KM น้อยลง งงมั้ยเนี้ย หมายถึงอายุของปั้มติ้กครับ

yanyong k
02-04-2011, 00:38
ถ้าผมจำไม่ผิดนะในคู่มือของenergyจะระบุเลยคับว่าไม่ต้องตัดปั้มติ๊ก ยี่ห้ออื่นไม่ทราบคับ ส่วนผมติดของAGไม่ตัดคับน้า