PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีปัญหากับสัญญาณกันขโมยมาก ๆ ค่ะ

zaugustra
15-05-2008, 22:04
ตอนนี้รถของข้าพเจ้าก็เริ่มมีปัญหากับกันขโมย ABT ตัว oem upgrade แล้วหล่ะ ตอนดับเครื่องมันดังครืด แต่ยังกดล็อคได้ แต่พอตอนปลดล็อคประตูคนขับกับเปิดไม่ได้ต้องใช้กุญแจไข...แต่ก็ยังทนใช้ไปก่อนเพราะเพิ่งเกิดแค่ครั้งเดียว(ไม่อยากโดนรื้ออ่ะ)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :007:

ake4x2
27-05-2008, 15:49
น่าจะเกิดจากสลิงที่ตั้งล็อกนะครับ ช่างคงเซ็ตไว้ไม่ดี
ผมเคยถอดบานประตูออกมาเช็คดูแล้ว ครับทำตัวเป็นช่าง สุดท้ายก็ช่างเถอะ เพราะทำไม่ได้ ต้องไปให้ร้านที่ติดรีโมทดูใ้ห้
มีเสียอยู่หลายครั้งครับ กว่าจะนิ่ง วิ่งเข้าออกอยู่ 4 ครั้งครับ
เรื่องกดเปิดล็อกแล้วมันไม่เปิดให้ (เนื่องจากสลิงตั้งไว้ไม่ดี)
แล้วก็ กดเปิดล็อกที่รีโมทไม่ได้ เข้าออก 2-3 ครั้งครับ สุดท้ายเป็นที่กล่องควบคุม ทางร้านเปลี่ยนกล่องให้ใหม่ครับ จากนั้นมาหายสนิท ไม่เคยกวนใจอีกเลย
ร้านนี้บริการดีครับ

ritt
28-05-2008, 18:09
เปลี่ยนถ่านก่อนเลยครับ
แล้วลองใหม่ถ้ายังไม่หาย
ก็คงต้องตามที่คุณ ake4x2 ว่า