PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีใครเริ่มเซ็งกับ o ออโต้ซิตี้ บ้างครับ

XLINE
15-04-2011, 22:58
เอารถเข้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตามที่oแจ้งมา เลยแจ้งให้เช็คอาการเครื่องสั่นมากตอนออกตัวให้ด้วย ปรากฎว่าเกือบเที่ยงช่างนำรถออกมาเลยรีบออกไปย้ำอีกครั้งถึงอาการที่เป็นปัญหาให้ช่วยตรวจด้วย ซักครู่ใหญ่ก็มาเรียกให้ไปรับรถ เสียค่าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องไปเกือบสองพัน ไม่มีพูดถึงเรื่องที่แจ้งให้ช่วยตรวจสอบเลย พูดแต่ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนถ่ายยน้ำมันเครื่อง ผมก็ลืมถามด้วยจ่ายเงินเสร็จก็ขับรถออกมาเลย ผ่านไปซักพักอาการเหมือนเดิมอีกละเลยโทรเข้าไปถามว่าดูให้รึปล่าว เงียบไปเลยคับตอบแบบไม่ค่อยเต็มปาก คราวก่อนก็ให้ช่วยดูคิ้วข้างกระจกที่หลุดออกมาตอนรับรถก็ดูปรากฎว่าไม่ได้ทำอะไรให้เลย แถมบอกว่ารถเยอะนะครับช่างไม่มีเวลาต้องกลับมาซ่อมเองที่บ้าน เป็นแบบนี้มาหลายครั้งแล้ว o นี้ ช่างoนี้เก่งแต่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง มากกว่าชอบซ่อมคับ อาจจะเป็นนโยบายของoรึปล่าวไม่รู้เซ็งมากมายเลย...ออกรถมาก็เข้าใช้บริการมาตลอด สงสัยคนใช้บริการเยอะเกินไป มีoไหนน่าใช้บ้างช่วยบอกกันบ้างนะครับ อยากเปลี่ยนบ้างแล้วครับ :kapook-17200-2055::kapook-17351-2909:

ภูรีภัทร
15-04-2011, 23:43
เอารถเข้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตามที่oแจ้งมา เลยแจ้งให้เช็คอาการเครื่องสั่นมากตอนออกตัวให้ด้วย ปรากฎว่าเกือบเที่ยงช่างนำรถออกมาเลยรีบออกไปย้ำอีกครั้งถึงอาการที่เป็นปัญหาให้ช่วยตรวจด้วย ซักครู่ใหญ่ก็มาเรียกให้ไปรับรถ เสียค่าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องไปเกือบสองพัน ไม่มีพูดถึงเรื่องที่แจ้งให้ช่วยตรวจสอบเลย พูดแต่ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนถ่ายยน้ำมันเครื่อง ผมก็ลืมถามด้วยจ่ายเงินเสร็จก็ขับรถออกมาเลย ผ่านไปซักพักอาการเหมือนเดิมอีกละเลยโทรเข้าไปถามว่าดูให้รึปล่าว เงียบไปเลยคับตอบแบบไม่ค่อยเต็มปาก คราวก่อนก็ให้ช่วยดูคิ้วข้างกระจกที่หลุดออกมาตอนรับรถก็ดูปรากฎว่าไม่ได้ทำอะไรให้เลย แถมบอกว่ารถเยอะนะครับช่างไม่มีเวลาต้องกลับมาซ่อมเองที่บ้าน เป็นแบบนี้มาหลายครั้งแล้ว o นี้ ช่างoนี้เก่งแต่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง มากกว่าชอบซ่อมคับ อาจจะเป็นนโยบายของoรึปล่าวไม่รู้เซ็งมากมายเลย...ออกรถมาก็เข้าใช้บริการมาตลอด สงสัยคนใช้บริการเยอะเกินไป มีoไหนน่าใช้บ้างช่วยบอกกันบ้างนะครับ อยากเปลี่ยนบ้างแล้วครับ :kapook-17200-2055::kapook-17351-2909:
ปกติจะมีใบรับรถนะครับ (ใบจ๊อบ) เราจะต้องบอกว่าเราอยากให้ทำอะไรในการเข้าใช้บริการ เมื่อเสร็จจะต้องไปเซ็นรับรถ ตอนนี้แหล่ะครับ ที่พนง.ต้องตอบโจทย์ที่เราใช้บริการ ฉะนั้นตอนที่บอกต้องให้เค้าเขียนในใบรับ และครวจสอบหลังจากงานซ่อมเสร็จสิ้น ฉะนนั้นการตรวจสอบขั้นสุดท้าย(สุดท้ายจริงๆ)ต้องอยู่ที่เราก่อนเซ็นต์รับรถ แต่ยังไงทาง0จะรับประกันการซ่อม(ไม่แน่ใจเรื่องระยะเวลาครับ เพราะอยูที่ว่าเราซ่อมอะไร ระยะเวลาจะไม่เหมือนกัน)

XLINE
16-04-2011, 00:20
ไปเข้าคิวที่oตั้งแต่ก่อนแปดโมงเช้า ข้าวก็ไม่ได้กินได้รถก็เกีอบ11โมงละมั่ง ในใบจ๊อบงานก็มีแจ้งปัญหาจุกจิกของรถที่จะให้ช่างช่วยตรวจสอบแก้ไข เช่นช่วยตรวจสอบให้หน่อยว่าอะไรดัง หรือเครื่องสั่นมากเวลาออกตัวอะไรแบบนี้ไงครับ นั่งรอด้วยความหิวและใจจ่อว่าเมื่อไหร่จะเสร็จซะที จะได้ไปกินข้าวถึงตอนส่งรถเค้าก็ไม่แจ้งว่าเคลียร์ปัญหาให้รึยัง บอกแต่ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอย่างเดียวปัญหาที่แจ้งไว้ตอนรับรถไม่ยอมพูดถึงเลย...เราก็ไม่อยากถามแล้วด้วยเพราะเริ่มรู้ละว่าถ้าให้ตรวจสอบแก้ไขoนี้มักจะไม่สนใจเท่าไหร่ครับ ....

varakitti@yahoo.com
16-04-2011, 09:14
ไปเช็คล่าสุด ให้เช็คพวงมาลัย ก็เห็นลง ใบ Job ไว้ ตอนเสร็จก็มารายงานผลอยู่นะ (มี.ค. 54) แต่คนเยอะ ส่วนใหญ่ทิ้งรถไว้แล้วไปทำงาน เลยไม่ต้องรอ (ไปวันธรรมดา)

tokky
16-04-2011, 09:56
ก็มีบ้างครับที่เบื่อหน่าย รอนานหิวข้าวก็กินกาแฟ ขนมปัง ไอติม ให้อิ่มท้องไปเลยแหละ
แต่พูดจริงๆ เวลาเอารถเข้าไปเช็คทีไร ต้องคอยย้ำอยู่ตลอด เพราะเวลาเราแจ้งอาการ
พนักงานรับรถไม่ยักกะจดรายละเอียดที่เราแจ้งลงใบรายการให้ช่างตรวจ
สงสัย ต้องไปเรียนเป็นช่าง ซื้อเครื้องมือมาซ้อมกันเองแล้ว ช่าง๐บางทีก็ทำแบบลวกๆ