PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขออีกสักครั้ง ขอความคิดเห็นหน่อย (((กาญจนาอิควิพเม้นท์ บางใหญ่))) ใครว่าที่นี่ดี ช่วยเข้ามาพูดคุยและแชร์กันหน่อย

pao116
25-04-2011, 12:16
ต้นเรื่อง....
-จอดอยู่ดีๆ ไทเกอร์จอดไม่ใส่เบรคมือ ไหลมาเบียดกันชนท้าย
-เข้าเคลม ซ่อมสี (ถอดกันชนไว้ให้ทำ)

วันนี้....25/4/54 รับกันชน+ติดตั้ง
เข้า 08.40 ตรวจดูสี โอเคครับ......
รอช่าง ประมาณ 20 นาที ช่างมาทำให้ ประกอบ รองเหยียบ ใส่เรียบร้อย รอการติดตั้ง ใส่น็อต ข้างละ 2 ตัวก็จบใช่มั้ยครับ.....

แต่เดี๋ยวก่อนมาฟังเหตุการณ์ครับ.........
ใส่-ถอด 3 รอบ ครับ ใช้เวลาใส่ ผมเข้าไป 08.40 เสร็จ 10.30
ประกอบรอบที่ 1 ค้อน+มือทุบๆ รองแผ่นรองเหยียบ อัดน็อตเข้าไป ติด.....ไม่ได้เรื่องรองเหยียบอ้า
ประกอบรอบที่ 2 ค้อนทุบๆๆๆๆๆ มีวิชากาวร้อน ตัดฟองน้ำมาหนุนๆ ด้วย ผ้าชุบน้ำเช็ดๆๆๆๆ รอยทุบ ห่วย เฮ็งซวย.....ไม่ได้เรื่อง ถอด..
ประกอบรอบที่ 3 อ้อ..ลืมใส่พลุ๊กล็อคใต้รองเหยียบมันมี 3 แผ่น (ซ้าย+ขวา+กลาง)......ทั้ง 3 ชิ้น ประกอบเสร็จ เมิงทุบจนรองเหยียบกูงอ......ใส่เสร็จรองเหยียบก็ อ้า ไม่เข้ารูปเข้ารอย

สรุป.......ถอดออกครั้งที่ 4. เอาซีลีโคนดำๆๆ ยากันชนบริเวณขอบที่มัน อ้า เพื่อไม่ให้เห็นรอยสีรถ ให้ดูเป็นขอบรองเหยียบดำๆ เพื่อกรูจะได้ไม่ติ ให้เมิงทำใหม่ !!!
สุดทนครับ บอกประกอบเหอะไม่ได้ช่างมัน มันก็ยังรั้นทำต่อ เสร็จขับรถออก 10.30 ครับ

pao116
25-04-2011, 12:21
สรุป สีตรูใหม่ แต่รองเหยีบ ตรูอ้าไม่เข้ารูปสะแล้ว ที่นี่คือ ศูนย์มิตซูฯ ได้ยังไง มาตราฐาน ได้ยังไง

pao116
25-04-2011, 12:25
สรุป สีตรูใหม่ แต่รองเหยีบ ตรูอ้าไม่เข้ารูปสะแล้ว ที่นี่คือ ศูนย์มิตซูฯ ได้ยังไง มาตราฐาน ได้ยังไง

ขอความคิดเห็นจาก สมาชิกพี่ๆ น้าๆ ทุกท่านครับ..............ขอบคุณครับ
เดี๋ยวจะหาว่า ผมอคติกับ 0 นี้

ใครที่ว่า 0 นี้ดี ยังไงลองแชร์+ขอความเห็น กรณี นี้ ให้หน่อยครับ......หรือ ผิดที่ผมเองที่เรื่องมากไป หรือว่าผมคาดหวังไว้มากไป ขอความเห็นจากเพื่อนๆ ทุกท่านด้วยครับ

pao116
25-04-2011, 12:42
ภาพครับ

nitrus
25-04-2011, 12:55
หมดกัน

pao116
25-04-2011, 12:58
ไม่ทราบว่า 0 นี้ ใช้ช่างก่อสร้าง ประกอบให้หรือเปล่างานถึงหยาบแบบนี้ งานแค่นี้ ทำออกมาได้แบบนี้ เรียก 0 ซ่อมสี/ตัวถัง "บจก.กาญจนาอิควิพเม้นท์ บางใหญ่" ได้เหรอครับ

pao116
25-04-2011, 14:08
ไม่ทราบว่า 0 นี้ ใช้ช่างก่อสร้าง ประกอบให้หรือเปล่างานถึงหยาบแบบนี้ งานแค่นี้ ทำออกมาได้แบบนี้ เรียก 0 ซ่อมสี/ตัวถัง "บจก.กาญจนาอิควิพเม้นท์ บางใหญ่" ได้เหรอครับ

pao116
25-04-2011, 15:23
อัพเดท ผมแจ้งเรื่องให้ทาง Mmth ทราบแล้ว รอดูต่อไป....

AKNet
25-04-2011, 17:27
ไม่มีมาตรฐานอะไรเลย เซ็งครับแบบนี้

ton20
25-04-2011, 17:35
หมดกัน ทีนี้

JADUM
25-04-2011, 21:51
เข้ามาดูครับ แย่จัง

pao116
26-04-2011, 08:40
ขอบคุณทุกความเห็นครับ...... อยากขอความเห็นจากน้าๆ อีกครับ

aliss
26-04-2011, 20:18
โหเจอ 0 แบบนี้ก้อเสียหายดิครับน้า จัดหนักเลยครับน้า

bird3255
27-04-2011, 00:50
กาญจนาอิควิพเม้นท์ ชื่อนี้ผมจำได้ขึ้นใจ ถึงจะผ่านมาเป็นปีผมก็จำได้ไม่เคยลืม ผมโดนเรื่องเงินจองรถ
ผมจองที่ บางใหญ่แต่ไม่มีรถให้ผม ตามใบสั่งจอง จองสีขาว แต่ก่อนที่จะจ่ายเงินจองก็บอกว่ามีรถ คันที่จอดโชว์อยู่
ผมก็ตกลงจ่ายเงินจอง พอผ่านไปสามวัน โทรมาแจ้งผมให้เอาสีอื่น บอกว่าสีขาวที่จองไว้ไม่มีรถ ผมก็เลยเช็คที่สาขาอื่นของกาญจนาอิควิพเม้นท์
สรุปมีที่สาขา บางบัวทอง ผมก็ไปที่สาขาบางบัวทอง และแจ้งกับพนักงานว่า ผมจองที่สาขาบางใหญ่ ไว้แล้วสามารถ โอนมาที่บางบัวทองได้หรือป่าว
พนักงานก็แจ้งว่าจะลองติดต่อดูผมก้นั่งรอเลย ผ่านไปชั่วโมง เดินมาแจ้งว่าไม่ได้ ต้องทำเรื่องเปิดเงินจองใหม่ ในตอนนั้นใจอยากได้รถทำให้คิดว่า คงได้เงินคืนจาก
บางใหญ่ เพราะเค้าผิดนัดเรื่องการจองรถ บอกกับเราและระบุในใบจองว่าเป็นสีขาวแต่กลับไม่มีรถให้ ทางพนักงานก็บอกเองว่าได้คืน ""ผมก็เลยจ่ายเงินอีกครั้งที่
สาขาบางบัวทอง ผ่านมา1วัน ก็พบกับข่าวร้ายในรูปแบบเดิมให้เปลี่ยนสีรถอีกครั้ง ผมก็เลยบอกว่าผมต้องการสีขาวถ้าไม่มีก็เท่ากับผิดสัญญาผม ""ผมขอเงินจองคืน
พนักงานก็แจ้งว่าคืนได้ แต่ต้องรอ1-2อาทิตย์ เหมือนกับที่สาขาบางใหญ่ ผ่านไปได้1อาทิตย์ ผมก็หารถได้ แต่ได้ที่ศูนย์กาญจนาอิควิพเม้นท์ เช่นเดิม แต่สาขาที่อยู่ตรงข้าม
ห้างตั้งฮั่วเส็ง รอบนี้ก็เช่นเดิมผมก็แจ้งอีกว่าไปจองมา2ที่แล้ว เงินจองโอนมาที่นี่ได้มัยพนักงานก็ตอบเหมือนเดิมว่าไม่ได้ ผมก็ต้องจ่ายอีก ""รอบที่3
แต่รอบนี้ได้รถสมใจอยาก แต่พอมาดูใบสัญญาการซื้อขาย ตัวเลขเงินดาวน์ ทำมัยไม่หักเงินจอง ผมก็ถามพนักงาน เค้าแจ้งว่าพี่จ่ายเงินดาวน์เต็มไปก่อน ส่วนเงินจองจะทำเรื่องขอคืนให้ 2อาทิตย์ในตอนนั้นผมก็คิดว่า คงไม่โกงกันบริษัทใหญ่โต ไหนๆก็ได้รถแล้ว
""ผ่านไป1เดือน ยังไม่ได้เงินจองคืนเลย ทั้ง 3 สาขา
""ผมโทรตามเรื่องทุกอาทิตย์ จนโทรไปร่วม 3 เดือน ไม่ได้เงินคืนเลย ""จนผมอายไม่อยากโทร โทรไปทั้ง3สาขา พนักงานมันจำผมได้แล้ว โยนไปให้คนอื่นรับ
จนผมคิดว่า ทำบุญให้มันไป เวรกรรมต้องตามทัน ""อายมันไม่อยากตามแล้ว เห็นเราเป็นตัวตลก""
""จนทุกวันนี้ผ่านมา จะ3ปี แล้วก็ยังไม่ได้คืน"" ชื่อนี้จำอีกนาน กาญจนาอิควิพเม้นท์

yut
27-04-2011, 21:46
กาญจนาอิควิพเม้นท์ ชื่อนี้ผมจำได้ขึ้นใจ ถึงจะผ่านมาเป็นปีผมก็จำได้ไม่เคยลืม ผมโดนเรื่องเงินจองรถ
ผมจองที่ บางใหญ่แต่ไม่มีรถให้ผม ตามใบสั่งจอง จองสีขาว แต่ก่อนที่จะจ่ายเงินจองก็บอกว่ามีรถ คันที่จอดโชว์อยู่
ผมก็ตกลงจ่ายเงินจอง พอผ่านไปสามวัน โทรมาแจ้งผมให้เอาสีอื่น บอกว่าสีขาวที่จองไว้ไม่มีรถ ผมก็เลยเช็คที่สาขาอื่นของกาญจนาอิควิพเม้นท์
สรุปมีที่สาขา บางบัวทอง ผมก็ไปที่สาขาบางบัวทอง และแจ้งกับพนักงานว่า ผมจองที่สาขาบางใหญ่ ไว้แล้วสามารถ โอนมาที่บางบัวทองได้หรือป่าว
พนักงานก็แจ้งว่าจะลองติดต่อดูผมก้นั่งรอเลย ผ่านไปชั่วโมง เดินมาแจ้งว่าไม่ได้ ต้องทำเรื่องเปิดเงินจองใหม่ ในตอนนั้นใจอยากได้รถทำให้คิดว่า คงได้เงินคืนจาก
บางใหญ่ เพราะเค้าผิดนัดเรื่องการจองรถ บอกกับเราและระบุในใบจองว่าเป็นสีขาวแต่กลับไม่มีรถให้ ทางพนักงานก็บอกเองว่าได้คืน ""ผมก็เลยจ่ายเงินอีกครั้งที่
สาขาบางบัวทอง ผ่านมา1วัน ก็พบกับข่าวร้ายในรูปแบบเดิมให้เปลี่ยนสีรถอีกครั้ง ผมก็เลยบอกว่าผมต้องการสีขาวถ้าไม่มีก็เท่ากับผิดสัญญาผม ""ผมขอเงินจองคืน
พนักงานก็แจ้งว่าคืนได้ แต่ต้องรอ1-2อาทิตย์ เหมือนกับที่สาขาบางใหญ่ ผ่านไปได้1อาทิตย์ ผมก็หารถได้ แต่ได้ที่ศูนย์กาญจนาอิควิพเม้นท์ เช่นเดิม แต่สาขาที่อยู่ตรงข้าม
ห้างตั้งฮั่วเส็ง รอบนี้ก็เช่นเดิมผมก็แจ้งอีกว่าไปจองมา2ที่แล้ว เงินจองโอนมาที่นี่ได้มัยพนักงานก็ตอบเหมือนเดิมว่าไม่ได้ ผมก็ต้องจ่ายอีก ""รอบที่3
แต่รอบนี้ได้รถสมใจอยาก แต่พอมาดูใบสัญญาการซื้อขาย ตัวเลขเงินดาวน์ ทำมัยไม่หักเงินจอง ผมก็ถามพนักงาน เค้าแจ้งว่าพี่จ่ายเงินดาวน์เต็มไปก่อน ส่วนเงินจองจะทำเรื่องขอคืนให้ 2อาทิตย์ในตอนนั้นผมก็คิดว่า คงไม่โกงกันบริษัทใหญ่โต ไหนๆก็ได้รถแล้ว
""ผ่านไป1เดือน ยังไม่ได้เงินจองคืนเลย ทั้ง 3 สาขา
""ผมโทรตามเรื่องทุกอาทิตย์ จนโทรไปร่วม 3 เดือน ไม่ได้เงินคืนเลย ""จนผมอายไม่อยากโทร โทรไปทั้ง3สาขา พนักงานมันจำผมได้แล้ว โยนไปให้คนอื่นรับ
จนผมคิดว่า ทำบุญให้มันไป เวรกรรมต้องตามทัน ""อายมันไม่อยากตามแล้ว เห็นเราเป็นตัวตลก""
""จนทุกวันนี้ผ่านมา จะ3ปี แล้วก็ยังไม่ได้คืน"" ชื่อนี้จำอีกนาน กาญจนาอิควิพเม้นท์

ศูนย์นี้แย่ขนาดนั้นเลยหรอ

nava
29-04-2011, 07:35
ยืนยันอีกเสียงครับ แย่ทั้งเซลส์ แย่ทั้งศูนย์บริการ และศูนย์สี(อันนี้ออกลูกนักเลงด้วย) เลิกใช้บริการนานแล้ว ไปคบกับนครชัยรัตนาฯแทนแล้วครับ

pao116
29-04-2011, 08:47
โดนลักษณะเดียวกันครับ.......ก่อนออกรถ แต่ผมจัดหนัก.....เซลล์โดนออกครับ รับเงินจอง แต่ไม่ได้สั่งรถให้ ผมก็ประสาน 0 ใหญ่ เหมือนการล่อซื้อ ดูพฤติกรรมมาตลอด รู้ว่าไม่ชอบมาพากลแล้ว ผมเลยจัดให้ดอกใหญ่ๆ มันไม่ยอมจองรถที่ 0 ตามขั้นตอน แต่มันดันให้ผมวิ่งไปออกที่อื่นแทน จะบ้าเหรอ แต่ในที่สุดความแตกครับ แล้วมันก็โดนออกด้วย ปัจจุบัน ได้ข่าวมันไปอยู่ที่ 0 แถวราชพฤษ์ เฮงซวยครับ 0 นี้ (สำหรับผมนะ) คว่ำบาตรเลิกเข้าครับ
...เข้าใจว่าต่างกรรมต่างวาระ แต่ผมเข้าทุกครั้ง มีปัญหาทุกครั้ง.... เล่าให้ฟังครับ

KHO TRITON
29-04-2011, 10:19
แย่มากครับ 0 บริการต้องปรับปรุงตัวเองแล้วล่ะ ไม่ใช่จะเอาแต่ตังอย่างเดียว.

pao116
29-04-2011, 10:34
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ใครเคยใช้ประทับใจ/ไม่ประทับใจ พูดคุยกันได้ครับ

dong23
21-09-2011, 15:46
รุ่งเจริญ ก็ทำแบบนี้คับ

Ttriton
21-09-2011, 15:52
เคยมีน้าท่านนึงก็กล่าวถึงศูนย์นี้ในเวปเรา ผมก็ได้บรรยายไปยาวพอสมควร....แต่ขอสรุปกระทู้นี้สั้น ๆ ว่าไม่เคยเข้าอีกเลย ถึงแม้จะอยู่ใกล้บ้าน

aaa
22-09-2011, 10:22
ของผมตอนเคลมครั้งแรก
ยังได้ละอองสีมาทั้งคันเลยคร้าบบบ
ต้องมาขัดเงาใหม่ แต่ 0 นครชัยนะ....หุหุ
บริการเยี่ยม
แต่ช่างสีมักง่าย ไม่เนียน....เซ็งงง

เซ็งเป็ด
22-09-2011, 14:56
รุ่งเจริญ ก็ทำแบบนี้คับ

ทุกรุ่งเจริญครับ เลือกเข้าศูนย์ตั้งแต่ปีแรกเลยครับ