PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไทนทัน cng เครื่อง heat

pradith
28-04-2011, 12:22
ไทรทัน cng ตอนเดียว เกย์วัดความร้อน มันขึ้นไปถึง 2 ขีดสุดท้าย อยากสอบถามเพื่อนๆ สมาชิก
ที่ใช้ รถเหมือนกัน ว่ามัน heat ได้อย่างไร เป็นเหมือนกันไหม รถเพิ่งออกมา แค่ 4-5วันเอง

aj anucha
28-04-2011, 12:51
ตอนเครื่องเย็น ยังไงลองเปิดฝาหม้อน้ำออกครับ แล้วเช็คระดับน้ำดูครับผม หากน้ำพร่องให้เติมให้เต็มครับ
แต่ตามหลักเครื่องที่ใช้ก๊าช cng ความร้อนเยอะกว่าเครื่องใช้น้ำมันอยู่แล้วครับ
แต่เคสนี่คงมีอะไรผิดพลาดล่ะครับ....