PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Triton 4 Door เบนซิน กับเสียงดังแอ๊ดๆ ตรงเบาะหลัง

heineken_x
06-05-2011, 07:20
Triton 4 Door เบนซิน กับเสียงดังแอ๊ดๆ ตรงเบาะหลัง
มีใครดังบ้างไหมครับ ผมขับรถคนเดียว ได้ยินแต่เสียง มองไม่รู้ว่าตรงไหน

มีใครหาแหล่งกำเนินเสียงเจอบ้างไหมครับ?

john
06-05-2011, 07:57
4 ประตูมักจะเจอปัญหานี้ครับตัวล็อกแบะหลังมันจะเสียดสีกันดัง แต่ของผมจะดังเฉพาะตอนมีคนนั่งเเบะหลังนะครับเพราะมันจะมีน้ำหนักทำให้เสียดสี วิธีแก้ก็ใช้เทปพันสายไฟพันครับแต่ต้องเปลี่ยนบ่อยเพราะมันจะขาดหรือไม่ก็ใช้ผ้าพันก่อนแล้วใช้เทปพันอีกทีจะทนกว่าครับแต่พันหนาไม่ได้นะครับ เพราะมันจะล็อกไม่ได้

MAHKHAN
11-05-2011, 07:07
รถผมก็เป็นครับ ยังไม้ได้แก้เลย เป็นตอนมีคนนั่งเบา่ะหลังครับ