PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : โจรงัดบ้านพฤกษาวิลล์33 ซ.วัดส้มเกลี้ยง-วัดแพรก อ.บางกรวย นนทบุรี

bs_somchai
21-05-2011, 11:52
ขอแจ้งข่าวสำหรับคนอยากซื้อบ้านโครงการของพฤกษาครับ...ว่ายังอยากจะซื้อกันอีกไหม...ทีแรกๆเซลล์พนักงานโครงการทุกๆตัวบริการดีมากครับช่วยแนะนำหาข้อมูลให้ทุกอย่าง...สร้างภาพ...พอพวกมันหรอกผมได้เท่านั้นแหละผมตัดสินใจซื้อ...ตอนนี้ย้ายเข้ามาอยู่ได้สามอาทิตย์กว่าๆทุกอย่างที่ว่าดีกลับไปคนละขั้วครับ...บ้านร้าวทั้งหลังช่างโครงการบอกซ่อมประมาณ2-3ครั้งก็หายครับพี่ไม่ต้องเป็นห่วง...ครับหายจริงครับจอแอลซีดีขนาด42นิ้วหายครับ...กลางวันแสกๆคนอยู่กันแยอะแยะยามก็อยู่ช่างที่เรียกมาซ่อมบ้านก็อยู่ผู้รับเหมาก็อยู่ซอยผมคนอยู่กันแยอะแยะ...ด้านขวาสองหลังติดบ้านตำรวจด้านซ้ายติดบ้านทหารตรงข้ามหน้าบ้านติดบ้านผู้กอง...คำถามครับ...โจรมาเอาทีวีผมไปได้ไง...อยากให้น้าๆช่วยกระจายข่าวให้ที...ผมตั้งกระทู้ไว้ในกระทู้รวมของเวปไทรทัน...แต่หายากมากมันแยอะเลยมาโพสในของราชรีหาง่ายหน่อย...

bs_somchai
21-05-2011, 13:59
ถ้าเป็นการรบกวนก็ขออภัยไว้น๊ะโอกาสนี้ด้วยครับ...ไม่อยากให้คนชั่วลอยนวลรู้ๆอยู่ว่าใครให้ความช่วยเหลือโจร...แต่ทำอะไรพวกมันไม่ได้...

Minky
21-05-2011, 15:52
ช่วยดันให้ครับ คนเลวๆพวกนี้ อยู่ไปก็หนักแผ่นดิน
ขอสาปแช่งมันด้วยคน............................

bs_somchai
21-05-2011, 16:33
ช่วยดันให้ครับ คนเลวๆพวกนี้ อยู่ไปก็หนักแผ่นดิน
ขอสาปแช่งมันด้วยคน............................

ขอบคุณ...ว่างเมื่อไหร่เข้ามาดูบ้านผมหน่อย...มันจะพังแล้ว

pon
21-05-2011, 17:45
ตอนนี้จ้างมือปืนก็ไม่ได้แพง(ช่วงหาเสียง)เพราะถูกจ้างไปเก็บ........อิๆๆ555555
ยังไงก็ต้องพึ่งตัวเองก่อน แต่ระวังตัวเองไว้บ้างนะน้าชายเป็นห่วง

conundrum
21-05-2011, 18:55
ต้องระวังนะครับ เดี๋ยวนี้โจรชุมมาก แถวบ้านผมกลางวันแสกๆ มอไซฯ ยกขึ้นกระบะไปเฉยเลย

a-care
26-05-2011, 10:40
อ่าวงานเข้าครับ ผมก็จองพฤกษา 47 เทพารักษ์เอาไว้ครับ คุณภาพบ้านเป็นไงบ้างครับ รับได้หรือเปล่าครับ แนะนำด้วยครับ

bs_somchai
26-05-2011, 17:18
โดยทั่วไปแล้วคิดว่าไม่สมราคาครับ...แนะนำให้ไปดูตั้งแต่ยังไม่ได้สร้างจนกระทั่งขึ้นโครงสร้างต่างๆพยายามถ่ายรูปไว้...เพราะหลังท้ายๆจะถูกเปลี่ยนแปลงวัสดุอันนี้สำคัญถ้าไม่เข้าไปดูเองจะไม่รู้...โครงการคงไม่ได้ทำแต่ช่างที่ดูแลโครงการน่าจะลดสเป๊กลงเองเพื่อหวังส่วนต่างประมาณนั้น...

boka
26-05-2011, 18:03
ฝรั่งที่บริษัทผม เขา พูด บ้านที่ประเทศไทยจะซื้อใหม่หรือ มือสอง คุณก้ได้บ้านร้าวเหมือนกัน ปวดใจดีแท้ คำพูดนี้
อย่าง่าหละครับซื้อบ้านโครงการ ถ้าโครงการเขี้ยวหน่อยก็จะดี ต่ถ้าขายอย่างเดียวผู้รับเหมาก็หวานเลย

และขอให้พวกโจรมันได้รับกรรมในเร็ววัน ครับ..

pon
27-05-2011, 10:10
ฟ้อง สคบ.เลยครับช่วยกันหาข้อมูลเยอะแล้วฟ้องเลย
ตัวอย่างครับเราต้องช่วยกัน http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=35784.0