PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : งานเข้าเลย ไฟเตือน srs โชว์

conundrum
26-05-2011, 20:06
งานเข้าละครับ พอดีเคยทำตามกระทู้ทำให้ไฟหน้าปัดติดตลอดเวลาไว้ แต่ทำไว้นานละ วันนี้ว่างเลยจัดการต่อสวิทช์ซะหน่อย เผื่อเวลาแดดจัดๆมองไฟไม่เห็นจะได้ยืดอายุไฟหน้าปัดไปอีกนิด ตัดๆต่อๆสายไปซักพัก อ้าว... ลืมบิดกุญแจออก ตายละบิดไว้ที่ on ตั้งแต่แรกเริ่มเลย ไฟถุงลมโชว์ยาวเลยคราวนี้ ถอดแบตก็แล้ว สตาร์ทก็แล้ว ไม่ดับแหะ ขี้เกียจไปเข้าศูนย์ฯด้วย น้าๆท่านไหนมีวิธีบอกทีนะค้าบบบบ

TheBellBang
26-09-2012, 16:24
พี่ครับผมก็เป็นเหมือนกันครับ ไปเข้าศูนย์เขาเช็คระบบไฟแล้วเขาถามผมว่าได้ต่อเครื่องหรือต่อสายไฟอะไรในระบบหรือป่าว ผมบอกว่าไปล้างตู้แอร์มา ช่างเขาบอกว่า กล่องควบคุมsrsเสียเนื่องจากเกิดการช็อต ผมถามว่าถ้าจะเปลี่ยนราคาเท่าไหร่ ช่างบอกว่า18,000 โอ้ว..แม่เจ้า ลมแทบจับ ไม่ใช่เรื่องเล็กๆซะแล้ว ปวดหัวเลยกับการไปล้างตู้แอร์ที่ร้านข้างนอก

TONPLUS M12
26-09-2012, 16:44
พี่ครับผมก็เป็นเหมือนกันครับ ไปเข้าศูนย์เขาเช็คระบบไฟแล้วเขาถามผมว่าได้ต่อเครื่องหรือต่อสายไฟอะไรในระบบหรือป่าว ผมบอกว่าไปล้างตู้แอร์มา ช่างเขาบอกว่า กล่องควบคุมsrsเสียเนื่องจากเกิดการช็อต ผมถามว่าถ้าจะเปลี่ยนราคาเท่าไหร่ ช่างบอกว่า18,000 โอ้ว..แม่เจ้า ลมแทบจับ ไม่ใช่เรื่องเล็กๆซะแล้ว ปวดหัวเลยกับการไปล้างตู้แอร์ที่ร้านข้างนอก โอ้ว...ลมจับด้วยคนทำไมแพงจังครับ

sedthawan
27-09-2012, 05:51
เข้า 0 ครับให้เค้าลบให้ ผมเคยเป็นครับ สาเหตุรื้อไมลืนี่แหละ ลบฟรีๆครับ

birth-it
26-01-2015, 19:56
เข้า 0 ครับให้เค้าลบให้ ผมเคยเป็นครับ สาเหตุรื้อไมลืนี่แหละ ลบฟรีๆครับ

เป็นการลบ Code ช่ายไหม๊ครับ แล้วมันจะกลับมาเป็นอีกไหม๊ครับ ตอนนี้เพิ่งเป็นสดๆร้อนครับ

pk_kom
27-01-2015, 11:36
หากไม่ได้ทำ D.I.Y เกี่ยวกับสายไฟตรงส่วนพวงมาลัยหรือหน้าปัดหนะครับ สาเหตุที่อ่านเจอมา และมาชี้จุดให้ครับ
1. ลาง clock sprint ตรงพวงมาลัยสายอาจขาด
2. sensor สายเบล จุดมัน จะอยู่ด้านล้างบริเวณตัวดึงสายกลับ สายไฟบริเวณทางขึ้น สคัพเพลท
3. บริเวณ sensor ด้านหน้ารถตัวตรวจจับครับ

ลองให้ช่างตรวจสอบด้วยเครื่องมือตามจุดนี้ก่อนหนะครับ พมเอง ก็โชว์ครับแต่เป็นเพราะพมเอง D.I.Y พวงมาลัยและหน้าปัดเรือนไมล์บ่อย ไปลบ code ที่ศูนย์ก็หายแล้วครับจ่ายค่า service 300-400 บาท มีประกัน 6 เดือน ช่วงประกันอยากทำไร ก็ทำ หากมันโชว์อีกก็ไปให้ศูนย์ลบฟรี (ลักไก่เอาครับ)