PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยด้วยครับ ไฟเลี้ยว ไม่กลับตำแหน่งเดิม

tonzatriton
02-06-2011, 12:36
เวลาเราปัดก้านไฟเลี้ยวไปในทิศทางใดทิศทางหนึ่ง

พอเราคืนพวงมาลัยกลับ ปรากฎว่า ก้านปัดไฟไม่ยอมกลับมาในตำแหน่งเดิม

และยังมีเสียงดัง ครืด ครืด ในคอพวงมาลัย ด้วยครับ

อาการเพิ่งเป็นเมื่อ 29/05/52 ตอน u turn เร็วๆ

ปล.พวงมาลัยแต่ง ก่อนหน้านี้ ใช้ดีั ไม่เคยมีปัญหา:112:

coppy42
02-06-2011, 13:10
มีถอดเปลี่ยนพวงมาลัยมาแน่ๆ
คงต้องถอดพวงมาลัยออกใหม่แล้วตั้งตัวแป้นชุดเขี่ย กลับ
ตัวไฟเบอร์(รุ่นเราสีครีมๆป่าวไม่รู้นะ)ใต้คอให้แบ่งตำแหน่งระหว่างก้านเลึ้ยวให้อยู่ครึ่งๆครับ
เคยทำเองครั้งเดียวแต่นานมากแล้ว
จำไม่ได้ว่ามันมีลิ้มล๊อคจุดหรือป่าว รอท่านอื่นมายืนยันอีกที
หรือหักไปแล้วเนี่ย

MEAW_SAN
02-06-2011, 13:42
เวลาเราปัดก้านไฟเลี้ยวไปในทิศทางใดทิศทางหนึ่ง

พอเราคืนพวงมาลัยกลับ ปรากฎว่า ก้านปัดไฟไม่ยอมกลับมาในตำแหน่งเดิม

และยังมีเสียงดัง ครืด ครืด ในคอพวงมาลัย ด้วยครับ

อาการเพิ่งเป็นเมื่อ 29/05/52 ตอน u turn เร็วๆ

ปล.พวงมาลัยแต่ง ก่อนหน้านี้ ใช้ดีั ไม่เคยมีปัญหา:112:
2 ปีมาแล้วน้า อิอิ

มีถอดเปลี่ยนพวงมาลัยมาแน่ๆ
คงต้องถอดพวงมาลัยออกใหม่แล้วตั้งตัวแป้นชุดเขี่ย กลับ
ตัวไฟเบอร์(รุ่นเราสีครีมๆป่าวไม่รู้นะ)ใต้คอให้แบ่งตำแหน่งระหว่างก้านเลึ้ยวให้อยู่ครึ่งๆครับ
เคยทำเองครั้งเดียวแต่นานมากแล้ว
จำไม่ได้ว่ามันมีลิ้มล๊อคจุดหรือป่าว รอท่านอื่นมายืนยันอีกที
หรือหักไปแล้วเนี่ย
ซนจังป๋า

tonzatriton
02-06-2011, 19:01
ขอบคุณครับ
ช่วยตอยด้วยนะครับ กำลังจะแงะแล้วครับ
ถ้าไม่ซ่อมมันจะมีปัญหาในระยะยาวมั้ยครับ

coolrunner
02-06-2011, 20:27
มีอะไรเข้าไปพันแกนพวงมาลัยมั้ย
อย่างพวกสานสินจณ์ ผ้า ด้ายต่างๆ

tonzatriton
03-06-2011, 16:09
มีอะไรเข้าไปพันแกนพวงมาลัยมั้ย
อย่างพวกสานสินจณ์ ผ้า ด้ายต่างๆ
ไม่มีครับน้า ผมกลัวพวกวัตถุมงคลครับ มันร้อนนนนนนน
ตอนนี้ก็ก้มๆเงยหาวิธีแกะฝาครอบ คอพวงมาลัยอยู่ครับ
แล้ววิ่งเข้าศูศนย์มันจะทำหั้ยมั้ยนี่???

coppy42
03-06-2011, 16:45
ไม่มีครับน้า ผมกลัวพวกวัตถุมงคลครับ มันร้อนนนนนนน
ตอนนี้ก็ก้มๆเงยหาวิธีแกะฝาครอบ คอพวงมาลัยอยู่ครับ
แล้ววิ่งเข้าศูศนย์มันจะทำหั้ยมั้ยนี่???
ดูที่ คต.ที่2ครับน้าเอกบอกไว้แล้ว
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=27805&page=1
แต่ที่กลไกรเตะก้านไฟเลี้ยวต้องค่อยๆรื้อ ใจเย็นๆจะให้ดี ถ่ายรูปไว้ด้วยกันพลาด
แต่ผมว่าถ้าน้าไม่กล้าเล่น เข้าศูนย์ดีที่สุดครับ อิอิ

tonzatriton
05-06-2011, 12:14
ผมว่าวิ่งเข้าศูนย์น่าจะปอดภัยกว่า
ขอบคุณน้าๆครับ..^^