PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีคำถามเรื่อง ไฟแนนซ์ จร้า

Ratcha-Rat
02-06-2011, 20:52
วันนัดทำสัญญาขอกู้ สัญญาเช่าซื้อ เซลล์ของธนชาติ มีแต่เอกสารเปล่ามาให้เซนต์
เค้าบอกว่า ต้องเอากลับไปให้ออฟฟิศพิมพ์อีกทีนึง
2 วันถัดมา ,เจ้าหน้าที่ของธนชาติโทรมาสอบถามข้อมูลส่วนตัว แจ้งราคาค่างวด เกินจากที่คุยกับเซลล์มิตซูไป 600 บาท ก็เลยบอกไปว่าไม่ตรงกับสัญญาจอง
เค้าเลยขอคอมเฟิร์มข้อมูลกับเซลล์มิตซูก่อน แล้วก็หายเงียบไปเลยไม่โทรมาแจ้งอีก

แบบนี้เราจะรู็ได้ไงค่ะว่ายอดในสัญญาไฟแนน์ ทั้งเงินดาวน์ ดอกเบี้ย มันจะตรงกันกับที่เราตกลงไว้ไหม

แล้วเอกสารไฟแนนซ์จะได้วันไหนค่ะ(ดทรถามธนชาติได้ไหม ว่าตกลง ค่างวดเท่าไหร่) วันรับรถเลยไหม ขอดูก่อนได้ไหม แล้วสมมุติว่าไม่ตรงกัน เราจะทำไงค่ะ เซนต์รับรถเลย แล้วค่อยแก้ หรือไม่รับรถ

แนะนหน่อยค่ะ

NN mobile
02-06-2011, 21:16
ขอสัญญาที่น้าเซนต์คืนก่อน ไม่มีนะครับเซนต์สัญญาเปล่า ต้องขอดูเอกสารก่อนเลยครับ ราคาจัด ดอกเบีย ค่างวดต้องตรงกับที่เซลล์บอก ถ้าไม่ตรงต้องยกเลิกสัญญาที่น้าเซนต์ครับ
ระวังนิดเรื่องสัญญาต้องตามครับน้า