PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : หลังคารถผุ

smallplus
06-06-2011, 17:56
รถผมไปใส่หลังคาไฟเบอร์มา ได้ไม่ถึง 2 ปี หลังคาผุ บริเวณรางน้ำด้านบนน่าจะเกิดจากน้ำเข้าไปขังอยู่ด้านในเพราะตอนไปใส่หลังคาทางร้านเข้าเอาซิลิโคนอุดเข้าไปในรางน้ำบนหลังคา และรถผมจอดตากแตดตากฝนทุกวันไม่มีที่จอดรถ
เพื่อนๆที่ใส่หลังคามาก้ตรวจสอบกันด้วยครับ
แล้วผมจะทำยังไงกับมันดีเพื่อนๆแนะนำด้วยครับ
อู่ทำสีที่ไหนดีครับ แถวๆอ้อมน้อยยิ่งดีครับ
ขอบคุณครับ

smallplus
13-06-2011, 07:59
เมื่อวานเอาไปเข้าอู่ปะผุมา ทางอู่บอกมีเข้ามาทำหลายคันแล้วผุแบบเดียวกันเลย
เพื่อนที่ใส่หลังคาไฟเบอร์แบบที่มียางเชื่อมระหว่างหลังคากับหัวเก๋งตรวจสอบดูให้ดีครับ
ใช้งานมานานซิลิโคนอาจแตกแล้วน้ำเข้าไปขังอยู่ในร่องระบายน้ำบนหลังคาหัวเก๋ง
แล้วหลังคามันจะผุแบบผม โดนค่าซ่อมไป 5000 สบายไปไม่รู้จะกลับมาผุอีกหรือป่าว

XLINE
03-07-2011, 20:39
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=29897
เจอเหมือนกันเหรอ ของผมก็ผุเพราะสาเหตุเดียวกันครับ มีรูปมาให้ดูด้วย จากการใส่หลังคาและซีลซิลิโคนแบบชุ่ยๆของหลังคาบริษัทนี้ ทำให้น้ำขังบนหลังคาโดยที่เจ้าของรถจะไม่มีทางรู้ได้เลย ตอนนี้ไปทำมาเรียบร้อยแล้วครับ เปลี่ยน ปะผุหลังคา แล้วก็วางหีบเพลงต่อหลังคากับหัวเก๋งหลบคิ้วเส้นนี้ให้มากที่สุด ฝีมือน้าอ๊อดแห่งmp107 ครับ ช่วยกันบอกต่อให้สมาชิกที่ใส่หลังคายี้ห้อนี้รู้ตัวกันด้วยนะครับ