PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เพิ่มความแรงให้กับเครื่องเบนซินติดแก๊ส

chaiyos-triton6299
10-06-2011, 06:13
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่านผมใช้plus4door ดีเซลไปติดตั้งlpgเพิ่มการเผาไห้มจากอ.ต้นคลอง3มาได้ความแรง+ประหยัดเพิ่มขึ้น ผมมีhonda civic fd โฉมปัจจุบันติดตั้งlpgหัวฉีดก็ได้ความประหยัดเหมือนกับ triton 2.4ครับแต่ความแรงมันสู้ดีเซลไม่ได้จึงปรึกษาอ.ต้น เมื่อวานอ.ต้นจัดไห้1ชุดออกจากออ้มนอ้ยบ่า่ย2กว่าๆถึงบ้านอ.ต้นบ่าย3ครึ่่งอ.ต้นทำเส็รจประมาณ4โมงเย็น ไม่น่าเชื่อติดเครื่องเบิ้ลเครื่องแป๊บเดียวน้ำไหลออกท่อไอเสียเลยแสดงว่าเผาไห้มสมบูรณ์ตอนขับกลับออ้มนอ้ย โอ้จอรด์พระเจ้านี่มันเกิดอะไรขึ้นcivicผมกดคันเล่งเบาๆรถพุ่งไปข้างหน้าอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อนเลย ขับมันส์มากอัตตราเล่งแซงไม่อืดไม่รอรอบเหมือนแต่ก่อนผมไม่ได้มาโฆษณาให้อ.ต้นนะครับแต่ความแรงที่เพื่อนสมาชิกอยากได้และประหยัดในราคาเบาๆนี่ซิที่พวกเราต้องการท่านใดสนใจลองโทรหาอ.ต้น086-338-6479แล้วท่านจะพบทางออกเหมือนผมตอนนี้ขับมันส์ทั้ง plus+lpgและ civic+ตัวเพิ่มออ๊ซิเจนเลยครับขอบคุณครับ

MUNIC
10-06-2011, 09:20
Saveplus มีโอกาสจะเอา cedia lpg ไปลองบ้างซะละ

10-06-2011, 10:20
Saveplus มีโอกาสจะเอา cedia lpg ไปลองบ้างซะละ

สวัสดีครับ ถ้าน้าได้ลองแล้วเลิกยาก ต้องติดเซพพลัสเหมือนผม ไปถ้ำกระบอกก็เลิกไม่ได้ขับมันส์โคตรๆคนละแบบกับของเดิมเลย ไม่ลองไม่รู้ ลองรู้แล้วไม่เลิกแน่ๆ:81 2:

peetabo
10-06-2011, 11:43
อยากได้มั่งครับ แต่อยู่ไกลเสียดาย

MUNIC
10-06-2011, 12:00
ก่อนหน้าที่ผมจะติดแก๊ส อาจารย์ต้นก้เคยบอกว่าให้ไปทดลองติดใช้ดู

แต่จนแล้วจนรอด ผมก็ไม่มีเวลาเข้าไปหาอาจารย์ต้นซะที 555

10-06-2011, 20:22
ถ้าอยู่ไกลลองโทรไปหาอ.ต้นดูซิว่าส่งให้แล้วไปติดตั้งเองก็ได้ triton ต่อสายไฟเส้นไหนอ.ต้นหลับตามองเห็นหมดแล้ว ใส่แล้วจะต้องบอกว่าแห่ลมเลย แรงเพิ่มขึ้น+ประหยัด เพราะกดคันเล่งนิดเดียวรถพุ่งไปแล้วครับ

boyband
12-06-2011, 08:12
ถ้าอยู่ไกลลองโทรไปหาอ.ต้นดูซิว่าส่งให้แล้วไปติดตั้งเองก็ได้ triton ต่อสายไฟเส้นไหนอ.ต้นหลับตามองเห็นหมดแล้ว ใส่แล้วจะต้องบอกว่าแห่ลมเลย แรงเพิ่มขึ้น+ประหยัด เพราะกดคันเล่งนิดเดียวรถพุ่งไปแล้วครับ
พลัส2.4เบนซิลติดแก้ส แนะนำราคาด้วยครับน้า

jotriton
12-06-2011, 08:27
พลัส2.4 ติดแก๊สแล้ว แต่อยากได้แรงกว่านี้หน่อยและความเร็วปลายเพิ่มจะได้หรือเปล่าครับ

tou919
12-06-2011, 12:12
มารอด้วยคนครับ

12-06-2011, 20:34
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก ตอนที่ผมนำ ไทรทั่น พลัส2.5ดีเซล4ประตูไปติดแก๊สlpgที่อ.ต้ืน อ.ต้นก็แนะนำทีแรกก็ไม่ได้สนใจเท่าไรอ.ต้นเล่าให้ฟังว่า มิตซูรุ่นท้ายเบนท์มาจากนครศรีธรรมราช สิ้นเปืลอง 1บาท/กม มาติดเซพพลัสไปเหลือ .80สตางค์ครับ ผมคิดขึ้มาได้เลยนำ ซีวิคโฉมปัจจุบันก่อนไมเนอร์เป็นไฟ8เหลี่ยม ที่ติดแก๊สlpgแล้วอัตราเล่งก็งั้นๆแหละ พอใส่ เซพพลัสเข้าไปเท่านั้นแหละไม่น่าเชื่อคนละเรื่องกับตอนที่มาหาอ.ต้นเลยกดคันเล่ง "เบาๆ"รถพุ่งไปข้างหน้าดังใจสั่งเลยครับผมติดใจแล้วครับ ราคา2900บาท อ.ต้นติดตั่งให้เสร็จใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงก็แรงและประหยัดได้แล้ว นี่ขนาดผมไปติดตั่งตอนบ่าย4โมงเย็นนะเนี่ยเล่งเครื่องแป๊บเดียวเองน้ำไหลออกทางปลายท่อไอเสียเลยครับ ผมว่าความเร็วสั่งได้และประหยัดนี้คุม้ค่านะครับสว่นพลัสดีเซลรอเก็บเงินอีกนิดใส่แน่ครับไม่ได้โฆษณาให้อ.ต้นนะครับเห็นว่าดีและราคาพอสอยมาได้ครับเบอร์ อ.ต้น 086-338-6479 โทรคุยเอาเองครับ

JOEOIL
13-06-2011, 19:41
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก ตอนที่ผมนำ ไทรทั่น พลัส2.5ดีเซล4ประตูไปติดแก๊สlpgที่อ.ต้ืน อ.ต้นก็แนะนำทีแรกก็ไม่ได้สนใจเท่าไรอ.ต้นเล่าให้ฟังว่า มิตซูรุ่นท้ายเบนท์มาจากนครศรีธรรมราช สิ้นเปืลอง 1บาท/กม มาติดเซพพลัสไปเหลือ .80สตางค์ครับ ผมคิดขึ้มาได้เลยนำ ซีวิคโฉมปัจจุบันก่อนไมเนอร์เป็นไฟ8เหลี่ยม ที่ติดแก๊สlpgแล้วอัตราเล่งก็งั้นๆแหละ พอใส่ เซพพลัสเข้าไปเท่านั้นแหละไม่น่าเชื่อคนละเรื่องกับตอนที่มาหาอ.ต้นเลยกดคันเล่ง "เบาๆ"รถพุ่งไปข้างหน้าดังใจสั่งเลยครับผมติดใจแล้วครับ ราคา2900บาท อ.ต้นติดตั่งให้เสร็จใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงก็แรงและประหยัดได้แล้ว นี่ขนาดผมไปติดตั่งตอนบ่าย4โมงเย็นนะเนี่ยเล่งเครื่องแป๊บเดียวเองน้ำไหลออกทางปลายท่อไอเสียเลยครับ ผมว่าความเร็วสั่งได้และประหยัดนี้คุม้ค่านะครับสว่นพลัสดีเซลรอเก็บเงินอีกนิดใส่แน่ครับไม่ได้โฆษณาให้อ.ต้นนะครับเห็นว่าดีและราคาพอสอยมาได้ครับเบอร์ อ.ต้น 086-338-6479 โทรคุยเอาเองครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

13-06-2011, 20:28
วันนี้นั่งคิดไปคิดมาเลยถอดเซพพลัสจาก ซีวิคมาลองกับเจ้า"ตั้น4ประตู2.5 at"ปรากฏว่าได้ผลเกินคาดถ้าแข่งกับรถคันอื่นละก็ออกตัวผมแพ้ครับถ้าทางยาวชนะครับ ก็ออกตัวล้อหมุนฟรีไม่ไปไหนเลย แรงจริงๆ พอบอกเพื่อนใช้ วีโก้ 2.5vn พรีรันเนอร์ เพื่อนบอกว่าขี้คุยผมเลยจัดไปถอดจากเจ้า "ตั้น" มาใส่เจ้า "โก้"ผมเลยท้าให้ลองออกตัวเกียร์3ไม่ต้องเล่งเครื่องเพื่อนบอกว่าปล่อยคลัสเครื่องก็ดับแล้วผมเลยบอกว่าไม่ดับขอm-150ขวดเดียวพอ เริ่มสตารท์เครื่องๆเดินเรียบเข้าเกียร์3ปล่อยคลัสไม่เหยียบคันเล่งรถเคลื่อนตัวไปข้างหน้าได้สบาย เพื่อนเลยเสียm-150 1ขวด พอลองขับมาถึงมันเลิ่มงอแงจะไม่ถอดคืนผม บอกแล้วว่าอย่าลองลองแล้วเลิกยากไปถ้ำกระบอกก็เลิกไม่ได้ ผมไม่ได้โม้นะครับมาเล่าให้ฟังเพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิกที่อยากแรงในราคาเบาๆ2900บาทผมว่าคุม้สำหรับผมครับ

mawin34
14-06-2011, 09:45
รอได้รถก่อนคับ เดือนหน้า เด๋วจัดแน่นอน ...

jotriton
14-06-2011, 10:56
หน้าตามันเป็นยังไงครับ อยากเห็นมาก

18-06-2011, 09:35
หน้าตามันเป็นยังไงครับ อยากเห็นมาก

หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ

Triton surat cng
22-06-2011, 19:27
น้าพอจะอธิบายหลักการทำงานของ Saveplus ให้รู้หน่อยได้ไหมครับ

ZeRoZeRo_009
22-06-2011, 20:27
อยากรูด้วยคนคับ

ZeRoZeRo_009
22-06-2011, 20:29
อยากรู้ด้วยคนครับ

jotriton
23-06-2011, 07:40
ดูได้ที่ www.saveplusoil.com (http://www.saveplusoil.com)

23-06-2011, 10:19
น้าพอจะอธิบายหลักการทำงานของ Saveplus ให้รู้หน่อยได้ไหมครับ

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก เมื่่อวันอังคารที่ผ่านมาผมได้พาเพื่อนไปใส่มาแล้วรถเป็น altis 1.6ตัวปัจจุบัน เขาได้ลองเซพพลัสของผมติดใจจะไปใส่ตั้งแต่วันเสาร์พอดีของที่อ.ต้นเหลืออยู่1ชุดเลยเสร็จเจ้าของวีโก้ที่มาจากเชียงใหม่มาติดตั้งแก๊สlpg+deselผมเลยต้องให้เพื่อนรอของมาถึงตอนเย็นวันจันทร์เช้าวันอังคารเพื่อนไม่รอช้ามารับแต่เช้าขับไปบ้านอ.ต้นคลอง3แบบเซ็งๆผมขับเอง อ.ต้นติดตั้งเสร็จประมาณ10.30นพอติดเครื่องเล่งสักพักเดียวน้ำไหลออกปลายท่อเลย ขากลับขับโคตรมันส์เลยคนละคันกับตอนไปเลยเจ้าของแฮบปี้มากๆ หลักการคือการทำให้เกิดการแตกตัวและเพิ่มออ๊กซิเจนให้การเผาใหม้สมบูรณ์ยิ่งขึ้นไม่ต้องเสียเวลารอติดเสร็จปั๊บลองกดคันเล่งดูจะรู้สึกเบาเลยกดคันเล่ง4-5 ทีจะมีน้ำไหลทางปลายท่อไอเสีย ขากลับจะมีความเห็นว่าแตกตา่งกันเลยครับกดคันเล่งเบาๆรถจะวิ่งไปดีกว่าเดิม ผมลองปลอกสายไฟที่ใส่ในท่อไอดีอีก1.5ซมปารกฏว่าซีวิคของผมวิ่งที่ความเร็ว110km/hแทบจะไม่ต้องเหยียบคันเล่งเลยครับออกตัวกดคันเล่งน้อยมากๆนี่จึงเป็นที่มาของคำว่า"เซพ"ครับกดคันเล่งน้อยกินน้ำมันน้อยครับผมรอเก็บเงินใส่ PLUS 4D DESELอีกคันจะได้ไม่ต้องย้ายไปย้ายมาครับ ใส่แล้วไม่ผิดหวังแต่ไม่โทรไปก่อนอาจผิดหวังนะครับ

komdet
24-06-2011, 09:29
cng ใช้ได้หรือเปล่าครับ

24-06-2011, 11:19
cng ใช้ได้หรือเปล่าครับ

สวัสดีครับใช้ได้ทั้ง ดีเซล เบนซิน LPG CNG ผมใส่ civic1.8อยู่จากกิโลละ1.20บาทตอนนี้เหลือ .90-1บาทครับนั่นไม่ใช่ประเด็นสำคัญแต่ที่สำคัญคือ "แรง"มันเกิดแรงดึงออกตัวมากจนเห็นได้ชัดเจนมากๆแต่เรากลับกดคันเล่งน้อยลงมันเป็นไปได้และเป็นไปแล้วครับผมย้ายมาใส่ในพลัสดีเซลผมรู้สึกได้เลยว่าแรงขึ้นมา จะใส่โทรหา อ.ต้นก่อนเดี๋ยวของหมดวันนี้อ.ต้นว่าง วันเสาร์-อาทิตย์ ติดตั้งLPG+DESELให้กับ ปาเจโล สปอต์2คัน และผมเดาไม่ผิดทั้งสองคันต้องใส่เซพพลัสอย่าวแน่นอนแค่ได้ลองก็ติดใจแล้วเมือนผมและเพื่อนมี่ขับALTIS1.6

JOEOIL
24-06-2011, 15:17
ใครมีแผนที่บ้านอ.ต้นบ้างครับ พอดีพรุ่งนี้ว่าจะไปติดเซฟพลัสกะเค้าบ้าง (ผบ.เพิ่งอนุมัติ^^) ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ปล.อ.ต้นให้คำแนะนำดีสมคำร่ำลือจริงๆ แล้วผลเป็นไงจะมารายงานให้ทราบครับผม

MUNIC
24-06-2011, 17:07
เอามา รีวิวกันก่อน ตามความรู้สึกจริง

ไม่ได้มีความรู้สึกกีดกัน หรือ เชียร์ ใคร

แต่ไม่อยากให้เสียทั้ง 2 ฝ่าย

ผมเคยให้น้านัท ถาม อ.ต้น และ อ.ต้น ก็เคยบอกว่าไปลองเทสก่อนได้

ไม่พอใจก็ไม่ต้องติด

ถ้าให้ดี อ.ต้นเปิดกระทู้ในห้องซื้อขายอีกซักกระทู้คงดี จะได้ไม่มีใครว่าเอา

ส่วนกระทู้นี้ก็ให้ผู้ใช้มารีวิวเพื่อเป็นแนวทางครับ

24-06-2011, 20:20
ใครมีแผนที่บ้านอ.ต้นบ้างครับ พอดีพรุ่งนี้ว่าจะไปติดเซฟพลัสกะเค้าบ้าง (ผบ.เพิ่งอนุมัติ^^) ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ปล.อ.ต้นให้คำแนะนำดีสมคำร่ำลือจริงๆ แล้วผลเป็นไงจะมารายงานให้ทราบครับผม

บ้าน อ.ต้นอยู่รังสิตคลอง3 หมู่บ้านไทยสมบูรณ์ 3ครับ อย่างว่าแหละครับไปลองก่อนครับอย่าเชื่อผมให้เชื่อตัวเองครับ สว่นผมเชื่อในสิ่งที่เป็นจริงครับใส่เซพพลัสกับไม่ใส่ผมว่าเครื่องเบนซินติกแก๊สlpg ในcivic1.8ของผมผมบอกได้ว่าต่างกันมากๆผมว่าผมลงทุน2900บาทคุ้มแรงขึ้นแลประหยัดแก๊สอีกครับผมเปลี่ยนท่อไอเสียของ มูเก้นมาตั้งเป็นพันยังตัดออกไว้ที่บ้านเลยไม่แรงใส่เซพพลัสผมแฮบปี้กว่าครับ

chay4736
27-06-2011, 15:32
ใครติดมาแล้ว เอามาแชร์กันหน่อยนะครับ ผมอยากติดอยู่เหมือนกัน แต่ไปอ่านเจอบางเวปมา เลยสองจิตสองใจอ่ะครับ
น้าท่านใดติดแล้ว มาแชร์กันหน่อยนะครับ เผื่อผมจะได้ไปติดมั่ง รอเก็บข้อมูลครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/newenergy/Question.asp?ID=1851

30-06-2011, 20:01
เพื่อนสมาชิก triton CNG ที่ไปติดตั่งเซพพลัสจากอ.ต้นมาเป็นอย่างไรบ้างคิดจะไปถอดคืนอ.ต้นไหมครับแต่ผมคนหนึ่งครับที่ไม่คิดถอดออกครับ"ขับมันส์+ประหยัด" เพื่อนสมาชิกอย่าลืมมารายงานให้ทราพกันบ้างนะครับ

bossnet
06-07-2011, 21:39
บ้าน อ.ต้นอยู่รังสิตคลอง3 หมู่บ้านไทยสมบูรณ์ 3ครับ อย่างว่าแหละครับไปลองก่อนครับอย่าเชื่อผมให้เชื่อตัวเองครับ สว่นผมเชื่อในสิ่งที่เป็นจริงครับใส่เซพพลัสกับไม่ใส่ผมว่าเครื่องเบนซินติกแก๊สlpg ในcivic1.8ของผมผมบอกได้ว่าต่างกันมากๆผมว่าผมลงทุน2900บาทคุ้มแรงขึ้นแลประหยัดแก๊สอีกครับผมเปลี่ยนท่อไอเสียของ มูเก้นมาตั้งเป็นพันยังตัดออกไว้ที่บ้านเลยไม่แรงใส่เซพพลัสผมแฮบปี้กว่าครับ.....ขอดูรูปติดตั้งตรงไหน