PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยด้วยค่าา!!น้องเหมียวสตาร์ทไม่ติดอีกแล้ว ไม่ได้อุ่นเครื่องแค่วันเดียวสตาร์ทไม่ติดละ(รถใหม่1 เดือน)

kunmeeja
18-06-2011, 09:04
เพิ่งถอยเจ้าเหมียวออกมาใหม่ได้แค่เดือนเดียว
วันก่อนต้องให้ช่างแถวบ้านมาพ่วงแบตให้เพราะสตาร์ทไม่ติด
ครั้งนั้นกดรีโมทกันขโมยยังไม่มีเสียงเลย

หลังจากนั้นเราก็อุ่นเครื่องมันทุกวันค่ะ
มีเมื่อวานเราใช้รถเก๋ง เพราะเหมียวยังไม่ได้พาไปเติมน้ำมัน
เมื่อเช้านี้กดรีโมทได้อยู่ แต่พอสตาร์ทมันดังแก๊กๆๆๆๆ
ตัวเลขไมล์ก็วูบๆวาบๆ สตาร์ทไม่ติดอีกแล้ว
มันยังไงละเนี่ย รถอีแก่ที่บ้านไม่สตาร์ทเป็นอาทิตย์มันยังติดนะ...แง:34 5:

decskong
18-06-2011, 09:13
น้าโทรเรียกช่างที่ศูนย์มาลากไปซ่อมเลยน้า อาการนี้ถ้ารถน้าออกมาได้ประมาณ 1 เดือน แบตน่าจะมีปัญหาแล้วล่ะ เคลมเลยครับ

kunmeeja
18-06-2011, 09:27
มีแค่ระบบรีโมทกันขโมยค่ะ ไปดูมาแล้วเป็นยี่ห้อ gs แบตเตอรี่ค่ะ
เฮ้อ...ซวยจริงๆตรู

เซ็งเป็ด
18-06-2011, 10:08
แค่แนวทางทางนะครับ น้าต้องปิดอุปกรณ์ไฟฟ้าทุกครั้งเมื่อดับเครื่องยนต์เพราะไฟจะดึงจาก
แบต ถึงตอนเวลาสตาร์ทไฟไม่พอครับ

ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ

coppy42
18-06-2011, 10:29
มีแค่ระบบรีโมทกันขโมยค่ะ ไปดูมาแล้วเป็นยี่ห้อ gs แบตเตอรี่ค่ะ
เฮ้อ...ซวยจริงๆตรู
อ่อ ขอโทษทีครับ มึนเป็นของgs แจ้งเลยครับขอเคลมไปเลย ไม่ชาร์จแล้วอาการแบบนี้ แค่ระบบรีโมทไม่ได้กินไฟมากเลยไฟเลี้ยงระบบกินน้อน อยู่ได้นาน

arnat
19-06-2011, 11:03
ของผมสตาร์ทตอนเข้าไฟทุกอย่างปรกติหมดแต่พอบิดกุญแจสตาร์ทดังแก๊กเดียว ระบบไฟต่างๆดับหมดครับคิดว่างานเข้าแล้วรถวิ่งแค่5000โลเอง ตั้งสติเปิดห้องเครื่องดูเอามือไปจับขั่วแบตดูปรากฏว่ามันหลามครับ หาประแจมาขันให้แน่นแล้วก็สตาร์ททุกอย่างปรกติครับที่แท้ก็ขั่วแบตหลวมนี่เอง ไม่เข้าใจมันหลวมได้ยังไง

kunmeeja
20-06-2011, 09:59
วันเสาร์เข้าศูนย์ที่เชียงราย ช่างเค้าเช็คให้หมดแล้วค่ะ ไล่สายไฟ ไล่ระบบไฟให้ ปรากฎว่าเป็นที่ขั้วแบตหลวมอ่ะค่ะ ไม่เกี่ยวกับระบบรีโมท
ศูนย์บอกว่าลองมาใช้ดูก่อน ถ้ามีอะไรติดต่อไปได้ค่ะ ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ

coolrunner
23-06-2011, 21:54
ไม่ต้องสตาร์ตทุกวันก็ได้ครับ แค่อาทิตย์ละครั้งก็พอ
ออกวิ่งรอบหมู่บ้านอย่างน้อยสัก 15 นาทีให้ไฟแบตเต็มและมีน้ำมันไปหล่อลื่นชิ้นส่วนต่างๆ
เพราะสตาร์ตมันกินไฟแบตเยอะยิ่งถ้าติดเครื่องไว้ไม่นานพอที่จะให้แบตเต็มพอมาสตาร์ตอีกไฟมันก็จะน้องลงไปเรื่อยๆจนหมด