PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามปัญหาครับ

b39pow
05-07-2011, 19:39
ใช้ plus 4 dr วิ่งมาได้ประมาณ 30000 km แล้วครับ
1.มีกลิ่นภายนอกเข้ามาในห้องโดยสาร เวลารถวิ่งอยู่ เช่น กลิ่นท่อไอเสียรถคันหน้า กลิ่นน้ำเน่าข้างทาง ไม่รู่ว่าเกี่ยวกันไหมครับ ว่าก่อนหน้าที่จะรู้สึก ดันมีหนูเข้ามาในห้องโดยสาร
2.เวลาวิ่งทางขรุขระ รู้สึกว่ารถจะส่ายไปมาเล็กน้อย เป็นบางครั้ง
(รถเดิม ๆ ไม่ได้ทำช่วงล่างและล้อเลย):74 2:

เด็กเมืองนกเขา
05-07-2011, 19:53
ของผมตัวเตี้ยสี่ประตู ก็มีกลิ่นเข้ามานะ แต่ต้องแบบวิ่งผ่านโรงงานน้ำยางที่มีกลิ่นแรงจิงๆ (บางทีนั่งเถียงกับ ผบ ประจำว่าใครผายลม อิอิ) แต่กลิ่นท่อไอเสียรถคันหน้าไม่เข้านะคับ

ที่ว่าทางขรุขระนะเป็นถนนลูกรังป่าวคับ ถ้าเป็นถนนลูกรังก็น่าจะปกตินะคับ เพราะว่าล้อรถมันกดถนนไม่สมำเสมอนะคับ

coppy42
05-07-2011, 20:00
ใช้ plus 4 dr วิ่งมาได้ประมาณ 30000 km แล้วครับ
1.มีกลิ่นภายนอกเข้ามาในห้องโดยสาร เวลารถวิ่งอยู่ เช่น กลิ่นท่อไอเสียรถคันหน้า กลิ่นน้ำเน่าข้างทาง ไม่รู่ว่าเกี่ยวกันไหมครับ ว่าก่อนหน้าที่จะรู้สึก ดันมีหนูเข้ามาในห้องโดยสาร
2.เวลาวิ่งทางขรุขระ รู้สึกว่ารถจะส่ายไปมาเล็กน้อย เป็นบางครั้ง
(รถเดิม ๆ ไม่ได้ทำช่วงล่างและล้อเลย):74 2:
ลองศึกษาดูครับ ผมลงไว้นานแล้ว
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=23544