PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถาม เครื่องขัดสีรถ แบบไหนดี

น้องขาวมุก
07-07-2011, 14:43
คือไปเดินโลตัส แล้วสนใจเครื่องขัดสีรถ เห็นมันมีหลายราคา และ วัสดุ ตรงแป้นขัด ก็ไม่เหมือนกัน

แบบไหนดีกว่ากันครับ

แล้วน้ำยาขัดสีรถ ไม่ใช่ เคลือบสีนะครับ ใช้ของอะไรดี

อยากทำเองครับ

ท่านใดมีแหล่งซื้อขายดีๆบ้างครับ

เห็นอู่ทำสีรถ ใช้เหมือนขนนุ่มๆสีขาวๆ อันนั้น ใช้ขัดอะไรเหรอครับ

เซ็งเป็ด
07-07-2011, 14:47
ถ้ารถใหม่อยากไปขัดสีเลยครับเคลือบดีกว่าครับ

MiNi_XXL
07-07-2011, 14:50
เข้าคาร์แคร์เหอะ ซื้อเป็นแพ็คเกจเลย แต่ถ้าคิดว่ามีเวลา และขยันก็จัดเลยปอง บอกตรง ๆ เหนื่อยโคตร ถ้าเครื่องควรเอาอย่างดี ๆ หน่อย ตามห้างอย่าไปซื้อเลย พังง่าย เอาแบบที่คาร์แคร์ใช้นั่นล่ะ แพงหน่อยแต่ใช้ได้ยาว ส่วนผ้าที่ใช้เรียกว่าผ้าขนแกะ ขนาดขึ้นอยู่กับจานจับล่ะ