PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พุ่งนี้ว่าจะไปกรวดน้ำให้พวกเจ้ากรรมนายเวรข้างถนน

TS919
07-07-2011, 22:32
โดนโบกตรงด่านทางด่วนกาญจณา ขาไปบางนา เมื่อ20.00น.วันนี้เอง ขอดูใบขับขี่ก็นึกว่าจะตรวจใบขับขี่เฉยๆ บอกว่าติดไฟสีผิดกฎหมาย บังเอิญว่ารถตู้ผมติดไฟสีฟ้าในกระจังหน้า กระจกมองข้างของfittมีแสงสีฟ้า ด้านท้ายสีฟ้าส่องลงพื้น และแล้วก็ให้กระดาษผมมาหนึ่งใบ ใบกระดาษนั้นเขียนว่าเพิ่มเติมสัญญาณโคมไฟแสงสีผิดไปจากนอกเหนือในกฎหมาย เราก็ถามไปว่าผิดด้วยหรือ มันก็บอกว่าแทงตาคนอื่น มันแทงตาตรงไหนว่ะ แทงตาหรือสะดุดตา ไอ้ไฟหน้ามันไม่แทงตามมากกว่าเหรอ
อยากจะย้ายไปอยู่ประเทศอื่นซะแล้วเซ็งเมืองไทย ก็ไม่รู้ว่าข้อเท็จจริงมันเป็นยังไง สาเหตุจากที่คนมีอำนาจมันตีบทกฎหมายไปในทางอื่น กฎหมายเขามีไว้ให้ดูแลประชาชน ไม่ได้ให้เอาไว้เบียดเบียนประชาชน ก็รู้ว่าท่านเงินเดือนน้อยต้องฝากท้องไว้กับ%ค่าปรับ แต่อันไหนมันไม่ได้เดือดร้อนใครก็ไม่น่าจะขนาดนี้ ทั้งๆที่พวกเราจ่ายภาษีให้พวกมันมาดูแลเรา กลับมาทำให้รู้สึกเหมือนมาข่มเหงรังแกว่ากูมีอำนาจกูจะทำอะไรก็ได้ เบื่อๆๆๆ นี่หรือเมืองไทย

chan99
07-07-2011, 22:36
จิงๆแล้ว พวกนี้น่าจะส่งไปตั้งด่านแถว3จังหวัดภาคใต้ให้หมด มันชอบตั้งด่านดีหนัก ขยันจับจิงๆ ไปแถวนั้นมันจะกล้าตั้งไหม อยากรู้จิงๆ

art_se
07-07-2011, 22:44
โดนโบกตรงด่านทางด่วนกาญจณา ขาไปบางนา เมื่อ20.00น.วันนี้เอง ขอดูใบขับขี่ก็นึกว่าจะตรวจใบขับขี่เฉยๆ บอกว่าติดไฟสีผิดกฎหมาย บังเอิญว่ารถตู้ผมติดไฟสีฟ้าในกระจังหน้า กระจกมองข้างของfittมีแสงสีฟ้า ด้านท้ายสีฟ้าส่องลงพื้น และแล้วก็ให้กระดาษผมมาหนึ่งใบ ใบกระดาษนั้นเขียนว่าเพิ่มเติมสัญญาณโคมไฟแสงสีผิดไปจากนอกเหนือในกฎหมาย เราก็ถามไปว่าผิดด้วยหรือ มันก็บอกว่าแทงตาคนอื่น มันแทงตาตรงไหนว่ะ แทงตาหรือสะดุดตา ไอ้ไฟหน้ามันไม่แทงตามมากกว่าเหรอ
อยากจะย้ายไปอยู่ประเทศอื่นซะแล้วเว็งเมืองไทย ผมก็ไม่รู้ว่าข้อเท็จจริงมันเป็นยังไง สาเหตุจากที่คนมีอำนาจมันตีบทกฎหมายไปในทางอื่น กฎหมายเขามีไว้ให้ดูแลประชาชน ไม่ได้ให้เอาไว้เบียดเบียนประชาชน ก็รู้ว่าท่านเงินเดือนน้อยต้องฝากท้องไว้กับ%ค่าปรับ แต่อันไหนมันไม่ได้เดือดร้อนใครก็ไม่น่าจะขนาดนี้ ทั้งๆที่พวกเราจ่ายภาษีให้พวกมันมาดูแลเรา กลับมาทำให้รู้สึกเหมือนมาข่มเหงรังแกว่ากูมีอำนาจกูจะทำอะไรก็ได้ เบื่อๆๆๆ นี่หรือเมืองไทย

ผมโดนแบบน่าเจ็บใจเหมือนกันครับจากสระแก้วมาเขาหินซ้อนพอดีกลับมาจากเลือกตั้งโบกจอดแล้วขอดูใบขับขี่แล้วให้ลงจากรถจากนั้นก็ค้นรถผมจนทั่วไม่เจออะไรแล้วเลือบมาเห็นป้ายทะเบียนผมซึ่งติดที่ฝากระบะท้ายแล้วถามผมว่าป้ายทะเบียนเขาให้ติดอย่างนี้เหรอผมก็บอกไปว่ามันก็ไม่ผิดนี่ครับไฟส่องป้ายก็มี แล้วก็มาต่อเรื่องโหลดเตี้ยผมก็บอกไปว่าไฟหน้ายังไม่ต่ำกว่า 60 เซน นี้ครับยังอยู่ในที่กฎหมายกำหนดอยู่สุดท้ายโดนข้อหาครอบจักรวาลเหมือนเดิมครับดัดแปลงสภาพรถ แล้วเมิงไม่บอกตรูตั้งแต่ทีฟะ เซ็งเลยครับ ปรับไป 400 ตัดรำคาญไป

TS919
07-07-2011, 22:53
ผมโดนแบบน่าเจ็บใจเหมือนกันครับจากสระแก้วมาเขาหินซ้อนพอดีกลับมาจากเลือกตั้งโบกจอดแล้วขอดูใบขับขี่แล้วให้ลงจากรถจากนั้นก็ค้นรถผมจนทั่วไม่เจออะไรแล้วเลือบมาเห็นป้ายทะเบียนผมซึ่งติดที่ฝากระบะท้ายแล้วถามผมว่าป้ายทะเบียนเขาให้ติดอย่างนี้เหรอผมก็บอกไปว่ามันก็ไม่ผิดนี่ครับไฟส่องป้ายก็มี แล้วก็มาต่อเรื่องโหลดเตี้ยผมก็บอกไปว่าไฟหน้ายังไม่ต่ำกว่า 60 เซน นี้ครับยังอยู่ในที่กฎหมายกำหนดอยู่สุดท้ายโดนข้อหาครอบจักรวาลเหมือนเดิมครับดัดแปลงสภาพรถ แล้วเมิงไม่บอกตรูตั้งแต่ทีฟะ เซ็งเลยครับ ปรับไป 400 ตัดรำคาญไป
555+นั่นละครับนิก็สัยมันเป็นแบบนี้งัย สุดท้ายมันหาเจอจนได้ว่าจะยัดข้อหาอะไรดี สรุปคือมันมีกฎหมายในมือมันถูกหมด

art_se
07-07-2011, 22:59
555+นั่นละครับนิก็สัยมันเป็นแบบนี้งัย สุดท้ายมันหาเจอจนได้ว่าจะยัดข้อหาอะไรดี สรุปคือมันมีกฎหมายในมือมันถูกหมด

ทั้งปีครับโบกแล้วต้องมีสักขอหาครับ บางทีโบกขอค่ากาแฟดื้อๆเลยก็มีครับเซ็งจิตกับพวกมันจริงๆ

ZELDA
07-07-2011, 23:07
เจออย่างงี้ก็เซ็งครับ ทีไอ้พวกที่มันผิดจริงๆๆและอันตรายกับคนอื่น ไม่ค่อยจับหรอกครับ
ผมโดนไปเมื่อ 2อาทิตย์ก่อน ขึ้นจากบางนา จะไปลงเทพารักษ์ เจอรถตำรวจขับอยู่เลนกลาง ขับช้ามากๆๆ จึงแซงขวาก่อนกลับมาเลนส์กลาง
ซักพัก รถตำรงจมาปาดหน้า พร้อมตีไฟเลี้ยวให้ชิดซ้าย ผมก็ชิดตามก่อนจะจอดต่อท้ายรถตำรวจอยู่เลนซซ้ายสุด
พี่แกเปิดกะจกมานิดนึง (กัวแอร์ออกมั้ง)โบกมือให้ผมมาหา ผมเปิดประตูไม่ได้เนื่องจากรถบรรทุกเยอะมาก
ผมเปิดไม่ได้อยู่พักนึง แต่ก็แง้มๆๆประตูอยู่ พอช่วงรถบรรทุก น้อยยๆ ผมกเปิดออกมา
พี่ตำรวจแกก็ออกมาพอดี พร้อมกัน มาถึงก็ถามผมว่า "ทำไมเรียกแล้วไม่ลงมาหา" ผมบอก "รถมันเยอะจะให้ผมลงยังไง"
แล้วก็ขอดูใบขับขี่ พอยื่นให้บุป แกก็แจ้งข้อเลย
1 ป้ายแดงบรรทุกของ
2 ไม่มีผ้าใบปิดคลุม ผมยอมรับผมทุกของหลังกะบะ มีแค่กล่องใส่เสื้อผ้า 3 ใบ
แต่ก็เสมอขอบกระบะ มีใบนึงสูงเกินขอบกระบะมา2-3นิ้ว (กล่องอเนกประสงค์ที่ขายตามห้างใบ199)
แต่ผมก็รัดเชือกแน่นหนา ผมเถียงตั้งนาน แกก็ไม่ยอมทท่าจะเขียนใบสั่ง (แต่ไม่ได้ถือใบสั่งมา)
แกก็ย้ำอยู่นั้นแหละว่า "จะต้องไปจ่ายที่ ด่าน แฟชั่นไอซ์แลนด์" ผมดูท่าทางคงไม่ได้อยากเขียนใบสั่ง
ผมจึงบอก แก" ช่วยๆๆหน่อยเถอะ ปล่อยผมไปเถอะ"
แกรีบบอกเลย" ช่วยยังไง เท่าไหร่ "
ผมมองหน้าแฟนแบบ งง ไม่คิดว่าแกจะออกตังแรงอย่างนี้ จึงหยิบตัง ให้แกไป 100นึง
แกบอกว่า "ถ้าโดนด่านเก็บเงิน ข้างหน้าจับ ให้บอกว่า พี่แกขียนใบสั่งและตักเตือนแล้ว ":10 2:

NuT_K
07-07-2011, 23:08
แล้วพวกที่
1 เปิดไฟหรี ไม่เปิดไฟใหญ่แต่เปิดตัดหมอกแทนละ ว่าไง (บางคันแม้งเข้าตากรูอีก เท่านั้นไม่พอ ส.. ใส่สีสว่างๆอีก)
2 พวกที่ไม่เปิดไฟสักดวงละ ผิดไหม (เคยเจออยู่หลายที ตามวงแหวน เราจะแซงคันหน้าเราก็มองกระจกขวา ดูแล้วก็ไม่มีรถก็ออกพร้อมกับเปิดไฟเลียว พอแหย่หัวออกเสร็จ มันมาจากไหมก็ไม่รู้มาบีบแตรใส่ ยังไม่พอไฟหน้าก็ไม่เปิดซักดวง)

Somkieat.c
07-07-2011, 23:13
ขอทานในเครื่องแบบ

fear_dark
07-07-2011, 23:25
ตำรวจหรือมาเฟียกันแน่เนี้ย.......ไม่ผิดก็หาจนผิด......

kong22
08-07-2011, 08:45
เจอพวกชิงนรกมาเกิดทีไรเซงมากกๆๆ

aaa
08-07-2011, 09:39
นี่แหละคร้าบบบ
สาเหตุหลักๆ ที่ประเทศไทยไม่เจริญขึ้น
เพราะมีไอ้พวกเวรอยู่เนี่ยแหละคร้าบบบ...

ภูรีภัทร
08-07-2011, 16:38
ข้อหาครอบจักรวาล........................ดัดแปลงสภาพรถ.........กรรมๆๆๆๆๆๆๆๆ

KHO TRITON
08-07-2011, 19:03
น่าสงสารวงการสีกากี

wasigo
08-07-2011, 20:47
ประเภทไม่ชอบเปิดไฟใหญ่
เจอเมื่อคืนวาน กำลังจะออกขวาขึ้นสะพานกลับรถ พวกโผล่มาทางขวากดแตรลั่น(คงด่าด้วย) ผมก็แปลกใจทำไมผมไม่เห็น
พอมองดูกระจกหลังถึงรู้ เขาเปิดแต่ไฟหรี่ ไม่เปิดไฟใหญ่
พอเข้าซอยมาเจออีกคัน เปิดแต่ไฟตัดหมอก ไม่เปิดไฟใหญ่ เห็นแต่ไกล รถอะไรหวา ซอยก็แคบ กว่าจะรู้ว่ารถใหญ่ เกือบสอยกันแล้ว

TS919
08-07-2011, 22:33
ข้อหาดัดแปลงสภาพรถเนี่ยอยากจะถามตรวจเหมือนกันว่าโหลดเตี้ยกับรถบรรทุกผักสูงๆอันไหนมันอันตรายมากกว่ากัน ที่พวกเราแต่งๆกันเนี่ยมันทำให้สมรรถนะรถมันดีขึ้น เราแต่งให้มันดีขึ้นเพราะอย่างไรเราก็ห่วงชีวิตของเราเหมือนกัน

bird3255
09-07-2011, 21:57
ด่านนี้ผมก็โดน 2 ทุ่มกว่า ข้อหา ไฟส่องป้ายทะเบียนขาดไป1ดวง แล้วก็ไฟถอยหลังขาดอีก1ข้าง
ผมยังสงสัยไอ้ไฟถอยหลังเราใช้เฉพาะเวลาเราถอยหลังเท่านั้น ไม่ได้ให้มันติดตลอดเวลากลางคืน
เพราะผมไปเถียงเค้ามั้งเรื่องไฟส่องป้าย เลยตรวจไฟแม่งทุกระบบเลย เซ็งมากด่านนี้

TOD Triton
10-07-2011, 10:42
ไม่ต้องกลัวเวลาเขาขอตรวจ เอาโทรศัพท์ถ่ายคลิปวิดิโอไว้เลยครับ ไอ้พวกนี้มันกลัวออกทีวีครับ ยังงี้มันไถ่เงินกันชัดๆ

JADUM
10-07-2011, 12:26
แย่จัง

NOPSS
10-07-2011, 13:55
ขอทานในเครื่องแบบ

ชอบคำนี้ครับน้า

kong22
10-07-2011, 22:51
น้าๆที่โดนตรวจแล้วเจอใบสั่ง น้าลองตรวจดูตรงใบสั่งหน่อยนะครับว่าเป็นของปี54 ไหม เพราะของปี52-53 เขาเลิกใช้แล้วแต่ยังมีตำรวจบางนายหัวใสนำกลับมาใช้หาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง