PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Gps ของผมปัญหาครับ

jessada
19-07-2011, 08:25
GPS Garmin Nuvi 1360 ของผมเปิดไม่ได้ครับก็เป็นของแถมมากลับรถนี่แหละครับ อาการเปิดแล้วมันจะขึ้นมาถึงแค Logo MISUBISHI MOTORS แค่นั้นแล้วก็ดับ แล้วก็ boot ขึ้นมาใหม่ถึงแค่ Logo ตรงนี้แหละครับ วนอยู่ตรงนี้ตลอด น้า ๆ ท่านใดพอจะทราบปัญหาบ้างครับ แล้วจะมีวิธีแก้ไขยังไงบ้าง

ส่วนอันนี้ผมสันนิฐานเองนะ
1 แบตมันหมดรึป่าว เพราะผมไม่ได้ใช้นานประมาณ 1-2 เดือนได้หลังจากนำมาเปิดอีกทีก็เป็นอาการดังกล่าว
2 หรือว่า Software มีปัญหา ถ้ามีปัญหาจริงผมต้องทำยังไง

วานใช้น้า ๆ หรือท่านใดเคยมีปัญหาเหมือนผมช่วยแนะนำทีครับ
ขอบคุณครับ

Knightguy
27-07-2011, 18:41
ลองถอด SD card ของตัวเครื่อง แล้วใส่เข้าไปใหม่ จากนั้นลองเปิดดูหรือยังคับ
มันอาจจะแฮ้งค์หรือ error อ่ะป่่าวคับ

jessada
03-08-2011, 15:44
ลองถอด SD card ของตัวเครื่อง แล้วใส่เข้าไปใหม่ จากนั้นลองเปิดดูหรือยังคับ
มันอาจจะแฮ้งค์หรือ error อ่ะป่่าวคับ
ขอบคุณน้ามากครับ ที่ให้คำแนะนำ พอดีผมโทรไปสอบถามกับทาง อีเอสอาร์ไอ(ประเทศไทย) จำกัด นาจะเป็นผู้นำเข้าหรือปล่าวก็ไม่รู้เหมือนกัน เขาแจ้าว่า Software เสียต้องลง Software ใหม่ ครับ และได้ส่งตัวเครื่องไปให้เขาดูแก้ไขให้แล้วครับ แล้วก็ได้รับของกลับมาแล้วพร้อมกับแผนที่ version ใหม่ด้วย และขอชม อีเอสอาร์ไอ หน่อยครับ การให้บริการดีมากเลยครับ การให้บริการ การแก้ไข ต่าง ๆ ดีมากเลยครับ ต้องขอชมหน่อย การให้บริการฟรีครับไม่มีค่าใช้จ่าย เสียแค่ส่งไปรษณีย์ไปยัง อีเอสอาร์ไอ เอง เสร็จแล้วเขาก็ส่งกลับมาให้ไม่มีค่าส่งปลายทางด้วย พร้อมโทรแจ้งล่วงหน้าว่าของแก้ไขเสร็จเรียบร้อยครับ

chaiyasit
03-08-2011, 23:41
เปิดกระทู้ขอความช่วยเหลือจาก สมช. แล้วแก้ไขเสร็จ-จบปัญหา
กลับมาบอกเล่าสู่กันฟังต่อถึงวิธีการแก้เพื่อเป็นวิทยาทานแด่ท่านอื่น..น้านิสัยดีมากเลยครับ

MEAW_SAN
29-08-2011, 09:20
เปิดกระทู้ขอความช่วยเหลือจาก สมช. แล้วแก้ไขเสร็จ-จบปัญหา
กลับมาบอกเล่าสู่กันฟังต่อถึงวิธีการแก้เพื่อเป็นวิทยาทานแด่ท่านอื่น..น้านิสัยดีมากเลยครับ

คร้าบบบท่านจอมยุทธ

natchanan
29-08-2011, 09:23
เยี่ยมมากครับน้า...

indy72
29-08-2011, 09:33
ของผมใช้จากมือถือ Nokia Ovi Map มีปัญหาประหลาดๆ น่าจะจากฐานข้อมูลแผนที่ครับ
คือไปเขาค้อมา ลองให้ GPS นำทางกลับไปบ้านที่ขอนแก่น ปรากฎว่ามันจะไม่มีฐานข้อมูลเส้นทางจากเพรชบูรณ์มาขอนแก่นเลย มันนำทางบอกให้ไปเมืองเลยก่อนแล้วค่อยไปชุมแพ แล้วค่อยไปขอนแก่นซะงั้น ดูมันซิ นี่ถ้าคนไม่เคยวิ่งแถวนั้น แล้วหลงเชื่อวิ่งตามมัน ก็ต้องวิ่งอ้อมเล่นๆอีกร่วม 200 กิโลเลยอ่ะ!
ขนาดผมอยู่แถวน้ำหนาวแล้ว ลองเปิดให้มันนำดูอีกทีซิ ถ้ามันถูกก็จะให้อภัย แต่มันก็ยังจะให้วิ่งกลับไปหล่มสัก ไปเมืองเลยก่อนซะงั้น แล้วค่อยอ้อมไปขอนแก่น เอากะมันซิ จนคิดกันเล่นๆว่า สงสัยไอ้คนทำฐานข้อมูล มันคงจะมีกิ๊กอยู่เมืองเลยมั้ง จะให้ไปเมืองเลยก่อนท่าเดียว!