PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รู้ไหมเครื่องดีเซลใช้น้ำมันปาล์มได้100%

Nuk_Black-Triton
30-04-2008, 13:12
แหม...น้ำมันปาล์ม ตอนนี้ ก็ 50 กว่าบาทแล้วอ่ะ
แพงกว่าดีเซลอีกครับ ตอนนี้

ขอจงทรงพระเจริญ
ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

myjoefiend
14-06-2008, 14:42
มื่อไหร่ปารฝืมจะราคาลงเหลือลิตรละ10จะได้ให้ซาอุมันกินน้ำมันแทนข้าว 55555 หมั่นใส้มันยิ่งเห็นเราเดือดร้อนยิ่งกดรคา จะเอากำไรคืนจากที่หมดไปกับซีเกมส์เมื่อสองปีก่อนรึปล่าวน้า 5555 ล่อทุ่มทุนซะหนัก แล้วเราก็หันมาใช้ B100 ให้หนำใจตามพระราชดำรัชก็พอเหอะๆอีกทั้งยังมีน้ำมันสาหร่ายอีก โอ๊ อนาคตประเทศไทยรวยแน่ๆคราวนี้ แถมมลภาวะจะดีที่สุดในโลกด้วยเพราะมีทั้งสวนปาร์มสวนสบู่ดำไร่สาหร่าย คราวนี้ปลาน้อยใหญ่ก็แห่มาอีก โอ๊ว อะไรจะเปรมขนาดนั้น ลองคิดดูเล่นๆแบบคนเพ้อฝันอย่างผมดูนะครับ รอวันที่มันจะเป็นจริงก็พอ พ่อของเราเยี่ยมที่สุดในโลกเลย ซึ้งครับถ้าไม่งั้นโดนชาติอื่นแย่งไปละแย่เลย

OTTOPLUS
14-06-2008, 17:40
ญี่ปุ่นเค้าผลิตรถที่ เติมน้ำเปล่า ได้แล้วครับ
อ้อ ที่ อินเดีย เค้าก็ เติมลม แทนน้ำมันได้อีกแฮะ
รออย่างเดียว ว่าบ้านเราจะมีบุญรึป่าวว

สาธุๆๆ

changchai
14-06-2008, 19:47
ทำไมไม่ลองหาพลังงานอย่างอื่นที่สามารถผลิตได้เอง
ราคาถูกอย่างไฮรโดรเจนล่ะ ในต่างประเทศเขาใช้กันเยอะแล้วนะ
ไม่ต้องไปแย่งอาหารกับคนด้วย อันเป็นสาเหตที่ทำให้ข้าว ปาลม
และพืชน้ำมันอย่างอื่นที่มนุษยใช้กินแพงขึ้น กลับต้องแบ่งเอาไปให้รถมันกินด้วย
ไม่ถูกนะ ผมรักในหลวงครับในหลวงท่านสอนให้คนไทยรู้จักคิด
รู้จักที่จะใช้สิ่งที่มีอยู่ในธรรมชาตฺให้เกิดประโยชน แต่ต้องไม่เบียดเบียน
ธรรมชาตและสิ่งแวดล้อมอยู่กับธรรมชาตได้สงบสุข

nu_dode
18-06-2008, 12:14
ผมก็เพิ่งเติมน้ำมันไบรโอที่ทำมาจากไขมันวัว
ตอนแรกเติม B5 เห็นรถวีโก้เข้ามาเติมก็เลยเติมบ้าง
เติมไป 10 ลิตร ลิตรละ 34 บาท ก็ยังไม่เห็นเป็นอะไรนะ แต่รถผมติดแก๊สด้วย