PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แนะนำเส้นทาง/จุดเสี่ยงต่ออันตราย

ittichain
27-07-2011, 22:21
ถนนหนทางเส้นทางอันตราย ตรอกซอกซอยที่เป็นจุดเสี่ยง ทางเป็นหลุมเป็นบ่อ หรือตำรวจสุ่มตั้งด่าน โพสแนะนำกันได้ครับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกที่เข้ามาอ่านโดยเฉพาะท่านที่เดินทางอยู่ในพื้นที่

spark1526
27-07-2011, 22:35
มาช่วยดันครับ

ittichain
27-07-2011, 22:39
เหตุเกิดกลางดึกเมื่อวานครับ บนถนนเลียงเมืองตะวันออก อยู่ระหว่างแยกเข้าวัดท่าพง-จุดกลับรถใต้สะพานข้ามแม่น้ำป่าสัก มืดมีชาย2คนบดบังใบหน้าจอดจักรยานยนต์ขวางถนนเอาไว้ เลยกดไฟสูงใส่ มองสองข้างทางมีแต่พุ่มไม้ ตั้งสติเบรคสุดตีนใส่เกียร์ถอยหลังเหยียบจม เพื่อถอยออกไปกลับรถที่บ้านนาปลาเผาแทน
วันรุ่งขึ้นคาใจเลยเสาะหาข่าวจากคนระแวกนั้น เคยมีปากระจกรถ จี้มอไซค์ พอดีผมเพิ่งย้ายมาอยู่ที่นี่แค่ปีเดียวจึงต้องมากลับรถตรงนี้ประจำ คราวหน้าคงไม่แล้วล่ะ
จริงหรือไม่ ไม่แน่ใจผมกลัวก็เลยถอยหนี บางทีมันอาจจะจอดดูดบุหรี่อยู่ก็ได้

drummer
27-07-2011, 23:17
ช่วงเวลากี่โมงครับน้า

NANEK
28-07-2011, 11:11
เหตุเกิดกลางดึกเมื่อวานครับ บนถนนเลียงเมืองตะวันออก อยู่ระหว่างแยกเข้าวัดท่าพง-จุดกลับรถใต้สะพานข้ามแม่น้ำป่าสัก มืดมีชาย2คนบดบังใบหน้าจอดจักรยานยนต์ขวางถนนเอาไว้ เลยกดไฟสูงใส่ มองสองข้างทางมีแต่พุ่มไม้ ตั้งสติเบรคสุดตีนใส่เกียร์ถอยหลังเหยียบจม เพื่อถอยออกไปกลับรถที่บ้านนาปลาเผาแทน
วันรุ่งขึ้นคาใจเลยเสาะหาข่าวจากคนระแวกนั้น เคยมีปากระจกรถ จี้มอไซค์ พอดีผมเพิ่งย้ายมาอยู่ที่นี่แค่ปีเดียวจึงต้องมากลับรถตรงนี้ประจำ คราวหน้าคงไม่แล้วล่ะ
จริงหรือไม่ ไม่แน่ใจผมกลัวก็เลยถอยหนี บางทีมันอาจจะจอดดูดบุหรี่อยู่ก็ได้

ระวังด้วยนะครับน้า ถ้าแค่ดูดบุหรี่มันก็ดีไปครับ

NANEK
28-07-2011, 11:25
มั่งครับ ทุกเช้ามาทำงานที่หนองแค ถ้ามาจากสระบุรี ให้ชลอความเร็วนิดครับก่อนถึงช่วงหินกอง สังเกตุตรงสะพานลอยถัดจากหน้าโรงเรียนหินกอง
มีมือกล้องจับความเร็วอยู่ครับแล้วจะตั้งด่านจับอยู่ตรงหน้าทางหลวงหินกองเลย เลยมาบอกน้าๆครับ จะได้ไม่โดนลั่นชัตเตอร์ ผมขับมาทำงาน น่าจะดักอยู่ตอนเช้า - เที่ยง มีด่านตั้งทุกวันครับ ช่วงนี้

ittichain
28-07-2011, 21:33
ช่วงค่ำวันเสาร์อาทิตย์บายพาสเส้นทางนี้ราวๆ 1-2 km.กลายเป็นสนามแข่งไปแล้ว

สองข้างทางจอดเรียงกันเป็นตับไม่ต่ำกว่าร้อยคัน กลางถนนก็ว่อนไปว่อนมา ยิ่งตอนเปิดไลน์นะแม่เจ้าโว้ยสุดบรรยาย (จุดB) แถมมีย้อนศรขึ้นสะพานส่วนมากแด๊กไบค์มันจะใช้เป็นจุดชะลอความเร็ว (จุดA) แบบว่าไม่แตะเบรคน่ะ ผมขึ้นสะพานไปจ๊ะเอ๋ทุกที นอกจากจะไม่หลบแถมแว๊นซ์โชว์อีกด้วยนะ

121981

เฮ่อเอากับพวกมันเลยจิงๆ แต่ก็ชะลอดูประจำ ทำงัยได้คอมอไซค์ด้วยกัน

สงสัยจังตำรวจไม่รู้เรื่องกันเลยน้อ

spark1526
28-07-2011, 22:08

เมื่อหลายปีก่อนเคยมีครับ แต่หายไปพักใหญ่แล้วนะครับ สงสัยเริ่มกลับมาอีกแล้วครับ กลางคืน ต้องระวังด้วยนะครับ และซอยทางเข้าผ่าวัดท่าพงไปออกวัดบ้านกล้วย ก็อันตราย อ้อมเข้าอีกทางดีกว่าครับ

ittichain
28-07-2011, 23:03
ช่วงเวลากี่โมงครับน้า

00.15 น.ครับ

น้องขาวมุก
29-07-2011, 14:52
ช่วงค่ำวันเสาร์อาทิตย์บายพาสเส้นทางนี้ราวๆ 1-2 km.กลายเป็นสนามแข่งไปแล้ว

สองข้างทางจอดเรียงกันเป็นตับไม่ต่ำกว่าร้อยคัน กลางถนนก็ว่อนไปว่อนมา ยิ่งตอนเปิดไลน์นะแม่เจ้าโว้ยสุดบรรยาย (จุดB) แถมมีย้อนศรขึ้นสะพานส่วนมากแด๊กไบค์มันจะใช้เป็นจุดชะลอความเร็ว (จุดA) แบบว่าไม่แตะเบรคน่ะ ผมขึ้นสะพานไปจ๊ะเอ๋ทุกที นอกจากจะไม่หลบแถมแว๊นซ์โชว์อีกด้วยนะ

121981

เฮ่อเอากับพวกมันเลยจิงๆ แต่ก็ชะลอดูประจำ ทำงัยได้คอมอไซค์ด้วยกัน

สงสัยจังตำรวจไม่รู้เรื่องกันเลยน้อ

ตำรวจรู้อยู่แล้วครับ รอแค่ว่าจะลงมือเมื่อไหร่ครับ

เวลาเจอก็ระวังแล้วกันครับ เห็นเพื่อนๆผมมันบอกเดี๋ยวนี้มันเถื่อนกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ

Khajorn_b
29-07-2011, 15:26
ถนนกาญจนาภิเษก (วงแหวนตะวันออก)
ออกจากด่านเก็บเงิน (ด่านทับช้าง) ก่อนที่จะเข้ามอเตอร์เวย์
ระวังด้วยนะครับ ฝนตกจะลื่นมากและผิวถนนไม่สมำเสมอ
ผมไปสะบัดกระแทกขอบข้างทางมาแล้วครับ

JADUM
29-07-2011, 15:52
เส้นทางตัดทางรถไฟซอยโรงพยาบาลหัวหิน ใช้ความระมัดระวังด้วยน่ะครับ ไม่มีสัญญานไฟเตือน มืดด้วย หญ้ารกริมทาง

ittichain
31-07-2011, 19:42
ตำรวจรู้อยู่แล้วครับ รอแค่ว่าจะลงมือเมื่อไหร่ครับ

เวลาเจอก็ระวังแล้วกันครับ เห็นเพื่อนๆผมมันบอกเดี๋ยวนี้มันเถื่อนกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ

ขอบคุณครับ
วันนี้ออกมาทำงานเร้วหน่อยยังไม่ทันค่ำเห้นหน้าคร่าตายังเด็กอยู่เลย ดูอายุยังไม่ซักเท่าไหร่

ittichain
08-08-2011, 21:19
เมื่อช่วงคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาเห็นรถตำรวจ อาสาหลายนาย คงจะมีสลาย

spark1526
08-08-2011, 21:56
เมื่อช่วงคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาเห็นรถตำรวจ อาสาหลายนาย คงจะมีสลาย

ยังงัยก็ระวังด้วยนะครับ เราอ้อมสักนิดดีกว่าเกิดอันตรายครับ

NANEK
09-08-2011, 08:36
ยังงัยก็ระวังด้วยนะครับ เราอ้อมสักนิดดีกว่าเกิดอันตรายครับ

ใช่ครับน้าๆ ผมขับรถเข้าไปเอาของในกรุงเทพ ประมาณตี 2 ได้ เด็กแว้นซ์เมืองกรุงประมาณ 100 คันขึ้น ขับเต็มถนน เหมือนเป็นของมันเลย แข่งกันไป-กลับ ไม่หลบใครด้วยยิ่งกว่าแถวบ้านเราอีกนะครับ