PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ติดตัวตัดสตารท์

Nuk_Black-Triton
11-05-2009, 15:38
ไอ้จริง มันก็จริงอยู่

แต่ถ้าวันนึง สวิทช์ มันงอแงขึ้นมา

จะทำไงล่ะ

ถ้าคุณไม่เป็นเรื่องไฟ

myjoefiend
11-05-2009, 16:40
นั่นแหละครับตัวปัญหาถ้าตัวเครื่องมันงองแง ขนาดตัวเปิดปิดโดยใช้เพจ ไม่มีรูกุญแจ กัน ตัด 100% ผมยังไม่กล้าเอามาเล่นเลยครับ เพราะถ้าตัวเซ็นต์เซ่อเสีย แล้วจะทำยังไงหรือตัวปลดล๊อคเสีย สรุปเอาที่ป้องกันพอประมาณ แล้วเราสามารถแก้ไขได้ ผมเห็นแบบ ใหม่ ของ โซเล็ค ติดเข้าตรงแผงคลอบเกียร์เลยครับ ใช้กุญแจหมุนและเก็บเข้ารูปได้สวยดีมากครับ แล้วน๊อตที่ใช้ขันประกอบใช้แบบ ขันเสร็จตัดหัวน๊อตออกเลย ปัญหาคือ ถ้าคิดเอาออกหมดสิทธิครับงานนี้ ดูแล้วแหล่มดีครับน่าสนใจ อิอิ สรุปหาป้องกันหลายๆวิธีครับดีที่สุด อาจยุ่งยากหน่อยแต่ก็โอเคครับ เรื่องสวิสตัดสตาสว่าดีก็ดีถ้าว่าไม่ดีก็ไม่ได้ของอย่างนี้ไม่ลองไม่รู้ครับ

mr.monchai
11-05-2009, 21:35
ผมไปติดมาเรียบร้อยแล้วครับ ผมว่าเป็นผลดีมากๆนะครับ เมื่อวันที่ 9 พ.ค. ที่ผ่านมา ไปเที่ยวชะอำ ดันลืมกุญแจรถคาไว้ที่ประตู เล่นน้ำตั้งแต่ 11.00 ถึง บ่าย 3 โมงกว่าๆ ก็จะกลับ กท หากุญแจไม่เจอครับ แต่มองว่ารถยังอยู่ดี ก็ไม่นึกว่ากุญแจจะคาอยู่ที่รถ เพราะว่าเด็กเเอบเอาไปเปิดรถเมื่อไหร่ไม่รู้ เดินมาที่รถ ตกใจแทบแย่ กุญแจเสียบคาไว้ที่ประตู ถือว่าโชคยังดีครับ เพราะได้ทำสวิทต์ลับ เอาไว้ ต่อให้มีกุญแจ ก็สตาท ไม่ติดเพราะว่าต้องไปสับวงจรสวิทต์ลับ ก่อนครับถึงจะสตาท รถได้ ผมไปทำมาครับตอนนี้บอกตามตรงว่าอุ่นใจไป 90 เปอร์เซ็น จะกิน จะนอน จะนั่ง สบายใจดีครับ สนใจบอกนะครับ ผมว่าได้ผลดีกว่าพวกกัญขโมยราคา 2-3 พันอีก แค่ 1500 ได้ผลเกินคุ้มครับ

nightlive
12-05-2009, 00:44
ร้านไหนในกรุงเทพรับติดบ้างครับน้า

EvoE25
12-05-2009, 01:48
ผมไปติดมาเรียบร้อยแล้วครับ ผมว่าเป็นผลดีมากๆนะครับ เมื่อวันที่ 9 พ.ค. ที่ผ่านมา ไปเที่ยวชะอำ ดันลืมกุญแจรถคาไว้ที่ประตู เล่นน้ำตั้งแต่ 11.00 ถึง บ่าย 3 โมงกว่าๆ ก็จะกลับ กท หากุญแจไม่เจอครับ แต่มองว่ารถยังอยู่ดี ก็ไม่นึกว่ากุญแจจะคาอยู่ที่รถ เพราะว่าเด็กเเอบเอาไปเปิดรถเมื่อไหร่ไม่รู้ เดินมาที่รถ ตกใจแทบแย่ กุญแจเสียบคาไว้ที่ประตู ถือว่าโชคยังดีครับ เพราะได้ทำสวิทต์ลับ เอาไว้ ต่อให้มีกุญแจ ก็สตาท ไม่ติดเพราะว่าต้องไปสับวงจรสวิทต์ลับ ก่อนครับถึงจะสตาท รถได้ ผมไปทำมาครับตอนนี้บอกตามตรงว่าอุ่นใจไป 90 เปอร์เซ็น จะกิน จะนอน จะนั่ง สบายใจดีครับ สนใจบอกนะครับ ผมว่าได้ผลดีกว่าพวกกัญขโมยราคา 2-3 พันอีก แค่ 1500 ได้ผลเกินคุ้มครับ
ช่วยชี้แนะด้วยครับ สนใจมากเรื่องนี้อยากทำมานานแต่ยังไม่รู้จะไปทำที่ไหน
w_singmanee@hotmail.com

myjoefiend
12-05-2009, 08:10
แบบสับ สวิสเอาหรือครับ มีการตัดต่อสายไฟรึปล่าวครับ ร้านอยู่แถวไหนครับ จะได้เป็นอีก หนึ่งทางเลือก เก็บข้อมูลไว้เยอะๆ เผื่ออนาคตมันเวิคจะได้เสียเงิน อิอิ

mr.monchai
12-05-2009, 16:59
วิธีที่ผมติดตั้งมานั้น ผมยืนมองสังเกตุเขาทุกระยะเวลาที่เขาลงมือทำกับรถ ไม่มีการตัดต่อสายไฟที่มากับรถเลยครับ เพียงแต่แค่ปลอกสายไฟเท่านั้นจริงๆ รถของผมนั้นทำไว้ด้วยกัน 3 จุด ครับ ยกตัวอย่างเช่น 1.ต้องเปิดไฟตัดหมอก 2.ต้องเปิดไฟเลี้ยวซ้าย 3.ต้องเปิดไฟส่องแผนที่ ครับ ต้องเปิดพร้อมกันแบบนี้ทั้ง 3 อย่าง ถึงจะสตาท รถติดครับ ขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง สตาท ไม่ได้ครับ ไอ้ล็อคเทค ที่ติดมากับรถ ผมว่ามันยังสู้วิธีแบบนี้ไม่ได้เลยครับ แต่ติดไว้ เผื่อหายจะได้เงินเเสน 555++
ท่านใด สนใจบอกนะครับ จะแนะนำให้ ค่าติดตั้ง ก็ 1500 บาท จุดต่อไปเพิ่มจุดละ 500 เช่น ของผม 3 จุด (กลัวหายจัด) ก็2500 แต่ผมว่าจุดเดียวก็เกินพอแล้วครับ

kssn
13-05-2009, 16:35
เป็นวิธีที่ดูดีนะครับ อย่างกับการถอดรหัสเลย แค่ ไฟ 3 ดวงที่ต้องเปิดให้หมดแล้วถึงจะสต๊าทได้นี่ โจรงงแน่นอน

Sanya
13-05-2009, 16:42
เป็นวิธีที่ดูดีนะครับ อย่างกับการถอดรหัสเลย แค่ ไฟ 3 ดวงที่ต้องเปิดให้หมดแล้วถึงจะสต๊าทได้นี่ โจรงงแน่นอน
ครับ แต่ ตอนนี้ โจร คง ไม่ งง แล้ว เพราะ น้า เค้า บอก หมด เลย :kapook-17351-2909:
แซว เล่น ครับ :22emoticon-cartoon-

myjoefiend
13-05-2009, 16:56
ใครก็งงครับ แค่ต้องเปิดสวิตลับก็งงมากแล้ว สรุปมีก็ดีไม่มีก็หวันๆ สรุปเป็นทางเลือกครับกันหลายๆชั้น รับรองเวิคครับ

Csool
13-05-2009, 17:08
สนใจครับ การติดตั้งยุ่งยากไมครับ ต้องลื่อสายไฟมากไม และใช้งบเท่าไรครับ

randy23
13-05-2009, 17:27
เวิคดีครับ สนใจๆ

PAE HOMSUWAN
13-05-2009, 18:46
ถ้าวันไหนแบตอ่อนละครับน้า? ผมว่าติดกันขโมยแบบมีโปรแกรม(ตัดสตาท์ตามคลองถม990- 4500 บาท)เลือกตามใจเอาแบบใช้รีเลย์ในการตัดสตาร์ทนะเมื่อติดมาเสร็จเราก็เอารีเลย์ตัดสตาร์ทออกและต่อสายไฟจากขั้ว 87 กับ 30(ดูจากรีเลย์ว่าขาไหนและใช้หางปลาแบนเสียบนะ)มาทำสวิตท์ค้อม ทีนี้ก็หาที่ซ่อนสวิต์ เราก็ใช้รีโมตกดเปิดปิดประตูและจับสะเทือนอย่างเดียว จะสตาร์ทได้หรือไม่อยู่กับสวิตช์

mr.monchai
13-05-2009, 21:00
ถ้าวันไหนแบตอ่อนละครับน้า? ผมว่าติดกันขโมยแบบมีโปรแกรม(ตัดสตาท์ตามคลองถม990- 4500 บาท)เลือกตามใจเอาแบบใช้รีเลย์ในการตัดสตาร์ทนะเมื่อติดมาเสร็จเราก็เอารีเลย์ตัดสตาร์ทออกและต่อสายไฟจากขั้ว 87 กับ 30(ดูจากรีเลย์ว่าขาไหนและใช้หางปลาแบนเสียบนะ)มาทำสวิตท์ค้อม ทีนี้ก็หาที่ซ่อนสวิต์ เราก็ใช้รีโมตกดเปิดปิดประตูและจับสะเทือนอย่างเดียว จะสตาร์ทได้หรือไม่อยู่กับสวิตช์

* ก้ดีนะครับ วิธีของน้า แต่ผมว่ามันอาจจะยุ่งไปหน่อย ของผมที่ติดมาผมว่า ง่ายสะดวกด้วยนะครับ แค่กดไฟส่องแผนที่ ด้านซ้าย +ไฟส่องเก๋ง+ไฟหรี่ รถผมก็สตาท ได้แล้วครับ ไม่ต้องมีรีโมท ให้เกะกะเลยครับ ส่วนกรณีแบตอ่อน ผมก็ว่ามันไม่เป็นผลอะไรนี่ครับ แบตอ่อน มันก็สตาท ได้อยู่นิครับ นอกจากแบตหมด ถึงจะสตาท ไม่ได้เลยทุกกรณี ยกเว้น เปลี่ยนเเบต
** ไม่มีการทำสวิทต์ ใดๆ เพิ่มเลยครับ (กรณีรถของผม) ไม่ต้องไปเพิ่มสวิทต์เปิด-ปิด ให้มากเรื่อง แค่พ่วงจุดที่ผมบอกด้านบน (ดูสายไฟว่าสายเส้นไหนไป ไฟเก๋ง เส้นไหนไปไฟหรี่ เส้นไหนไปไฟส่องแผนที่ แค่นี้เองครับ จั๊มเข้าไปเลยครับ
*** การที่มีการทำสวิตท์ เปิดปิด เพิ่มขึ้นมาแล้วนำไปซ้อนตรงบริเวณต่างๆเช่น ใต้เบาะ หรือ ลิ้นชักเก็บของ หรือ ฯลฯ ถ้าโจรมันหาสายเจอ หรือว่าไล่สายไปจนเจอสวิตท์ ก็แย่นะครับ แต่ กรณีที่ผมไปทำมา โจรมันต้องหาสายไฟที่ไปจั๊มให้เจอ มันถึงจะเอาออก ก่อนนะครับ ผมก็ว่าหาเจอยากมากครับ เพราะงานนี้เก็บเป็นเนื้อเดียวกับสายไฟที่มาจากศูยน์ เลยครับ
**** ส่วนท่านใด มีความรู้ดีๆ ก็เอามาแลกเปลี่ยนกันนะครับ***

littlemac
13-05-2009, 22:02
น่าสนใจมากๆครับ

Liverpooh
16-05-2009, 13:37
น่าสน
ผมผ่านมา

kssn
29-05-2009, 16:30
วันก่อนได้คุยกับ Taxi เค้าบอกว่า ลองทำแบบ Taxi สิครับ ทำสวิทส์ลับเพื่อ ตัดการทำงานของระบบน้ำมัน แล้วซ่อนไว้

เพื่อนๆ Taxi เค้าทำ รถไม่หายไปไหนเลย ขนาดโดนค้นในตัวรถกระจุยกระจาย แต่ยังสตาร์ทไม่ติด (เพราะน้ำมันไม่ส่ง)

ผมเลยอยากรู้ว่าวิธีนี้เวิร์คไหม ทำกับกระบะได้ไหม

but vulcan
29-05-2009, 16:53
มีเพื่อนในคลับเราทำอยู่นะครับ ลองดูครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=10596

mckyparty
29-05-2009, 18:13
วิธีที่ผมติดตั้งมานั้น ผมยืนมองสังเกตุเขาทุกระยะเวลาที่เขาลงมือทำกับรถ ไม่มีการตัดต่อสายไฟที่มากับรถเลยครับ เพียงแต่แค่ปลอกสายไฟเท่านั้นจริงๆ รถของผมนั้นทำไว้ด้วยกัน 3 จุด ครับ ยกตัวอย่างเช่น 1.ต้องเปิดไฟตัดหมอก 2.ต้องเปิดไฟเลี้ยวซ้าย 3.ต้องเปิดไฟส่องแผนที่ ครับ ต้องเปิดพร้อมกันแบบนี้ทั้ง 3 อย่าง ถึงจะสตาท รถติดครับ ขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง สตาท ไม่ได้ครับ ไอ้ล็อคเทค ที่ติดมากับรถ ผมว่ามันยังสู้วิธีแบบนี้ไม่ได้เลยครับ แต่ติดไว้ เผื่อหายจะได้เงินเเสน 555++
ท่านใด สนใจบอกนะครับ จะแนะนำให้ ค่าติดตั้ง ก็ 1500 บาท จุดต่อไปเพิ่มจุดละ 500 เช่น ของผม 3 จุด (กลัวหายจัด) ก็2500 แต่ผมว่าจุดเดียวก็เกินพอแล้วครับ

ขอร้านและรายละเอียดทางเมลล์ครับ
mc9999999@hotmail.com

som9003
02-06-2009, 14:20

mr.monchai ครับ
ขอรายละเอียดร้านติดตั้งทาง e-mail ด้วย
ขอบคุณครับ
preechatan@hotmail.com

ja_yut
02-06-2009, 15:04
ขอรายละเอียดและร้านที่ติดตั้งด้วยครับ สนใจอย่างแรง
E-mail : wirayut_i@yahoo.co.th :21-7:

aaa
09-06-2009, 13:37
ติดมาที่ไหนครับ ...:i40:...แถวนนท์มีติดรึป่าวครับช่วยชี้แนะด้วยครับ:i39:

smilenet
09-06-2009, 16:12
ขอรายละเอียดด้วยคนครับ น่าสนใจมากๆ เลยครับ smilenet_com@hotmail.com ขอบคุณมากครับ สำหรับสิ่งดีๆ ที่นำมาแนะนำ

MEAW_SAN
09-06-2009, 20:14
แจ๋วจริงน้า

click
09-06-2009, 20:38
เป็นระบบที่น่าสนใจอยากทราบรายละเอียดหน่อยครับ
จะได้ไปทำบ้างขอบคุณครับ
jak_gift@hotmail.com

mckyparty
09-06-2009, 21:05
ผมขอไปนานแล้ว ยังไม่ได้รายละเอียดเลยคร้าบบบ

mc9999999@hotmail.com

kitjang
09-06-2009, 21:26
หุหุ มีอีกวิธีเวลาจอดเกียร์ออโต้ เข้าเกียร์ D ไว้ สตาร์ทไม่ติดครับ
ขนาดเจ้าของเองยัง งงตั้งนาน อิอิ

kitjang
09-06-2009, 21:35

อยากรู้ด้วยครับ ว่าแต่ถ้าผมอยากได้
1.)เปิดไฟในห้องโดยสาร เพราะจะได้เห็นคนนั่งข้างในห้องโดยสาร
2.) ไฟฉุกเฉิน คนอื่นเห็นจะได้เอ่ะใจบ้าง
3.) ต้องบีบแตรด้วย ได้ป่าวครับ จะได้ส่งเสียงก่อนออก อิอิ
4.) เปิดกระจกด้านคนขับ
เอาแค่นี้พอเดี๋ยวลืมเอง คิคิ ได้ป่าวครับ
asi_kittipong@hotmail.com ขอด้วยครับ:kapook-17195-8823:

mr.monchai
09-06-2009, 23:45
มีเพื่อนในคลับเราทำอยู่นะครับ ลองดูครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=10596
วิธีตามแบบที่น้าให้ข้อมูลนั้น ผมบอกตรงๆว่า เคยสนใจอยู่ครับ แต่ดูเหมือนว่ามันจะดีเกินความจริงครับ และก็เห็นบอกว่าจะเริ่มจำหน่ายใน 1 มิ.ย.52 แต่ยังไม่รู้เลยว่าได้มีใครได้ใช้แล้วบ้าง ผมว่าทำวิธีแบบสวิตท์ลับดีกว่าครับ ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องเดินสายอะไรให้เกะกะ แค่พ่วงกับสวิตท์ต่างๆของรถที่เราต้องการ แค่นี้ก็หายากแล้วครับ (ยิ่งพ่วงกัน 2 จุด ยิ่งยากใหญ่ครับ) ลองดูกระทู้ที่ผมเคยลงเอาไว้นะครับ สนใจ ทิ้งเมล์ไว้ได้นะครับ หรือ เมล์มาหาได้นะครับ Mr.m_foto@hotmail.com

mr.monchai
09-06-2009, 23:46

วิธีตามแบบที่น้าให้ข้อมูลนั้น ผมบอกตรงๆว่า เคยสนใจอยู่ครับ แต่ดูเหมือนว่ามันจะดีเกินความจริงครับ และก็เห็นบอกว่าจะเริ่มจำหน่ายใน 1 มิ.ย.52 แต่ยังไม่รู้เลยว่าได้มีใครได้ใช้แล้วบ้าง ผมว่าทำวิธีแบบสวิตท์ลับดีกว่าครับ ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องเดินสายอะไรให้เกะกะ แค่พ่วงกับสวิตท์ต่างๆของรถที่เราต้องการ แค่นี้ก็หายากแล้วครับ (ยิ่งพ่วงกัน 2 จุด ยิ่งยากใหญ่ครับ) ลองดูกระทู้ที่ผมเคยลงเอาไว้นะครับ สนใจ ทิ้งเมล์ไว้ได้นะครับ หรือ เมล์มาหาได้นะครับ Mr.m_foto@hotmail.com

mr.monchai
09-06-2009, 23:57

วิธีตามกระทู้ที่บอกมานี้ ก็ดีนะครับ แต่ในความคิดส่วนตัวผมคิดว่ามันดีเกินไปครับ แล้วจากการที่ดูคลิปของน้าเขา ก็ไม่เห็นวิธีการติดตั้งอะไรเลย และที่ จขกท. เขาบอกว่าจะเริ่มจำหน่าย 1 มิ.ย.52 ไม่ทราบว่ามีใครได้ของแล้วบ้างครับ ผมรอพี่เขาตั้งแต่ ก.พ.52 พี่เขาก็เลื่อนมาเป็น เม.ย.52 บอกว่าได้แน่ๆเสร็จแน่ๆ จนปัจจุบันไม่เห็นมีวี่แววว่าจะได้ของเลย ผมเลยไปทำสวิทต์ลับมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ จากคนรู้จักแนะนำ ผมก็ว่าเป็นวิธีที่สะดวก ปลอดภัย จริงๆครับ ไม่ต้องเพิ่มเติมอะไรมากมาย ไม่มีอะไรมาโชว์บริเวณแผงคอนโซนหน้ารถต่างๆ แค่ต่อสายไฟพ่วงกับสิ่งที่เราจะใช้เป็นตัวสตาท แค่นี้เองครับ ลองดูวิธีที่ผมเคยอธิบายไว้ด้านบนน่ะครับ แล้วถ้าสนใจก็บอกนะครับ ผมยินดีให้เพื่อนไปติดตั้งให้ครับ (ตามที่บอกตามกระทู้ที่เคยตอบด้านบน)

nightlive
10-06-2009, 19:47
พี่ monchai ครับ ขอรายละเอียดด้วยนะครับพี่ ตอนนี้รถเปลือยมากๆ ไม่มีอะไรป้องกันเลย
(เพิ่งซ่อมเสร็จ) หวาดระแวงพอสมควร กะว่าจะเอาไปติดตั้ง locktech แล้วก้อยากติดตั้งแบบพี่นี่แหละครับ จะได้อุ่นใจหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อ้อ ลืมบอกที่อยู่ kritsada_s@hotmail.com

debut
11-06-2009, 10:20
ขอด้วยคนคับน้า

กิตติศักดิ์
11-06-2009, 22:42
ร้านอยู่ไหนคับจะไปติด

THAIHYDRO
12-06-2009, 14:18
วิธีตามกระทู้ที่บอกมานี้ ก็ดีนะครับ แต่ในความคิดส่วนตัวผมคิดว่ามันดีเกินไปครับ แล้วจากการที่ดูคลิปของน้าเขา ก็ไม่เห็นวิธีการติดตั้งอะไรเลย และที่ จขกท. เขาบอกว่าจะเริ่มจำหน่าย 1 มิ.ย.52 ไม่ทราบว่ามีใครได้ของแล้วบ้างครับ ผมรอพี่เขาตั้งแต่ ก.พ.52 พี่เขาก็เลื่อนมาเป็น เม.ย.52 บอกว่าได้แน่ๆเสร็จแน่ๆ จนปัจจุบันไม่เห็นมีวี่แววว่าจะได้ของเลย ผมเลยไปทำสวิทต์ลับมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ จากคนรู้จักแนะนำ ผมก็ว่าเป็นวิธีที่สะดวก ปลอดภัย จริงๆครับ ไม่ต้องเพิ่มเติมอะไรมากมาย ไม่มีอะไรมาโชว์บริเวณแผงคอนโซนหน้ารถต่างๆ แค่ต่อสายไฟพ่วงกับสิ่งที่เราจะใช้เป็นตัวสตาท แค่นี้เองครับ ลองดูวิธีที่ผมเคยอธิบายไว้ด้านบนน่ะครับ แล้วถ้าสนใจก็บอกนะครับ ผมยินดีให้เพื่อนไปติดตั้งให้ครับ (ตามที่บอกตามกระทู้ที่เคยตอบด้านบน)
............ขอตอบอย่างนี้ครับ
1. ครั้งแรกที่ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมา ผมเสนอว่า เพื่อนๆที่มีข้อมูลการติดตั้ง สวิสลับรูปแบบใดๆ ที่น่าสนใจ หรือมีประโยชน์ ก็แนะนำในเว็ปนี้เลย ส่วนผมก็สนใจวิธีการดังกล่าว และโดยส่วยตัวก็พอมีความรู้เรื่อง ระบบไฟฟ้า แลอิเล็คทรอนิคอยู่บ้าง ก็เลยทำการออกแบบตัวกันสตาร์ทขึ้นมา ก็กะว่าจะใช้เอง ซึ่งครั้งแรกที่ทำ กับรถของผม มันก็ใช้งานได้ดี และก็สะดวก(ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
ซึ่งก็เลยอยากจะนำเสนอแนวความคิดนี้ให้กับสมาชิก ปรากฎว่าท่านสมาชิกที่ช่วยกันลงความคิดเห็น มากมายและคิดว่าน่าจะปรับตรงนั้น ตรงนี้เพื่อให้มันสามารถตอบทุกๆความต้องการของสมาชิก...ดังนั้นผมเลยพยายามคิดหลากหลายวิธีการ โดยเริ่มจาก 0 นะครับ จนสามารถ ทำออกมาเป็นรุ่นที่ 4 ซึ่งในCLIPที่ผมลงไปนั้น เป็นรูปแบบของversion ที่1เท่านั้น
ส่วนversion 2 ถึง version 4นั้นผมยังไม่สามรถนำมาให้ชมได้และส่วนการที่จะจัดจำหน่ายวันที่ 1 มิ.ย 52 ตามที่ผมบอกใว้และไม่ได้ตามมาupdateนั้น ผมขอแจ้งอย่างนี้ครับ... เมื่อ 2อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้ถูกเลิกจ้างจากงานประจำ ซึ่งต้องยุ่งเกี่ยวกับการเดินเรื่องงานประกันสังคม และต้องเดินทางต่างจังหวัดบ่อย กว่าที่คาดคิด ดังนั้นผมจึงไม่สามารถ ทำตามที่กล่าวใว้ได้...
ผมจะขอสรุปดังนี้ครับ
ท่านใดที่ต้องการรายละเอียดการทำ อะไหล่ อุปกรณ์ ต่างๆ และต้องการทำเอง ผมยินดี ส่งข้อมูลไปให้ครับ...ฟรี
เพื่อเป็นการขอโทษที่ทำให้ท่านสมาชิกต้องผิดหวังครับ
ส่วนการจัดจำหน่ายนั้นผมต้องขอยกเลิกครับ เพราะต้องเดินทางบ่อยช่วงนี้

ขอบคุณอีกครั้งครับ ที่สนใจงานของผม:yenta4-emoticon-002

Winmark
14-06-2009, 09:06
............ขอตอบอย่างนี้ครับ
1. ครั้งแรกที่ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมา ผมเสนอว่า เพื่อนๆที่มีข้อมูลการติดตั้ง สวิสลับรูปแบบใดๆ ที่น่าสนใจ หรือมีประโยชน์ ก็แนะนำในเว็ปนี้เลย ส่วนผมก็สนใจวิธีการดังกล่าว และโดยส่วยตัวก็พอมีความรู้เรื่อง ระบบไฟฟ้า แลอิเล็คทรอนิคอยู่บ้าง ก็เลยทำการออกแบบตัวกันสตาร์ทขึ้นมา ก็กะว่าจะใช้เอง ซึ่งครั้งแรกที่ทำ กับรถของผม มันก็ใช้งานได้ดี และก็สะดวก(ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
ซึ่งก็เลยอยากจะนำเสนอแนวความคิดนี้ให้กับสมาชิก ปรากฎว่าท่านสมาชิกที่ช่วยกันลงความคิดเห็น มากมายและคิดว่าน่าจะปรับตรงนั้น ตรงนี้เพื่อให้มันสามารถตอบทุกๆความต้องการของสมาชิก...ดังนั้นผมเลยพยายามคิดหลากหลายวิธีการ โดยเริ่มจาก 0 นะครับ จนสามารถ ทำออกมาเป็นรุ่นที่ 4 ซึ่งในCLIPที่ผมลงไปนั้น เป็นรูปแบบของversion ที่1เท่านั้น
ส่วนversion 2 ถึง version 4นั้นผมยังไม่สามรถนำมาให้ชมได้และส่วนการที่จะจัดจำหน่ายวันที่ 1 มิ.ย 52 ตามที่ผมบอกใว้และไม่ได้ตามมาupdateนั้น ผมขอแจ้งอย่างนี้ครับ... เมื่อ 2อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้ถูกเลิกจ้างจากงานประจำ ซึ่งต้องยุ่งเกี่ยวกับการเดินเรื่องงานประกันสังคม และต้องเดินทางต่างจังหวัดบ่อย กว่าที่คาดคิด ดังนั้นผมจึงไม่สามารถ ทำตามที่กล่าวใว้ได้...
ผมจะขอสรุปดังนี้ครับ
ท่านใดที่ต้องการรายละเอียดการทำ อะไหล่ อุปกรณ์ ต่างๆ และต้องการทำเอง ผมยินดี ส่งข้อมูลไปให้ครับ...ฟรี
เพื่อเป็นการขอโทษที่ทำให้ท่านสมาชิกต้องผิดหวังครับ
ส่วนการจัดจำหน่ายนั้นผมต้องขอยกเลิกครับ เพราะต้องเดินทางบ่อยช่วงนี้

ขอบคุณอีกครั้งครับ ที่สนใจงานของผม:yenta4-emoticon-002

นี่ซิสมาชิกไทรทันทันคลับ มีน้ำใจและรับผิดชอบในคำพูด ถ้างั้นก็ขอสเต็ปง่ายๆทำเองและกัน
a_surash@hotmail.com
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

eshero
14-06-2009, 09:19
:i40:ขอรายละเอียดร้านที่ติตตั้งด้วยคนนะครับ สนใจอยากจะทำมานานแล้วครับ eshero9@hotmail.com

mango339
14-06-2009, 09:39
sanan_j@hotmail.com
ขอหน่อยครับ เมื่อคืนฝันไม่ค่อยดีกับรถด้วย

kaigg
14-06-2009, 16:26
ขอด้วยคนครับเพื่อมาดัดแปลง
kaigg.p@gmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

thammanoon
15-06-2009, 10:05
ขอด้วยคนครับ........thammanoon@gmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าครับ..........................

aomsin
15-06-2009, 11:59
ขอด้วยคนครับ tom_repair1@hotmail.com

NIDCHAKUN
15-06-2009, 12:49
ขอบคุณพี่น้องไทรทันที่มีสิ่งดีๆให้กัน ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ plodpai_14@yahoo.co.th ต้องการจริงๆครับ

rookiechy
15-06-2009, 13:33
ขอด้วยครับ rookiechy@hotmail.com

chanchung
15-06-2009, 13:38
รบกวนด้วยอีกคนน่ะครับ สำหรับข้อมูลดีๆ rachan-p@hotmail.com ขอบคุณครับ

cnn
15-06-2009, 13:56
ขอด้วยคนได้ไหมครับ keng_naksook@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

THAIHYDRO
16-06-2009, 17:17
ได้ครับทุกๆท่านผมจะลงใว้ในกระทู้ก็ไม่แน่ใจว่าจะดีหรือเปล่า
ก็เลยตัดสินใจว่าจะ ส่งทางe-mail ดีกว่า
ตอนนี้กำลังพิมพ์ ทำให้อยู่ไม่เกินอาทิตย์นี้จัดส่งให้กับทุกๆท่านครับ
...ตอนนี้กำลังยุ่งกับการทำรถ 6ล้ออยู่ ทำดั้ม อาชีพใหม่ครับ..ขนข้าวเปลือก.
หลังจากออกจากงานมา ต้องรีบปั้มเงินครับ
ต้องขออภัยที่ให้รอนานสักหน่อย...แต่คุ้มแน่ๆครับ

ขอบคุณอีกครั้ง
THAIHYDRO
สะดวกเมื่อไหรแล้วเจอกันครับ:i44:

BLACK HIPPO
17-06-2009, 11:53
ได้ครับทุกๆท่านผมจะลงใว้ในกระทู้ก็ไม่แน่ใจว่าจะดีหรือเปล่า
ก็เลยตัดสินใจว่าจะ ส่งทางe-mail ดีกว่า
ตอนนี้กำลังพิมพ์ ทำให้อยู่ไม่เกินอาทิตย์นี้จัดส่งให้กับทุกๆท่านครับ
...ตอนนี้กำลังยุ่งกับการทำรถ 6ล้ออยู่ ทำดั้ม อาชีพใหม่ครับ..ขนข้าวเปลือก.
หลังจากออกจากงานมา ต้องรีบปั้มเงินครับ
ต้องขออภัยที่ให้รอนานสักหน่อย...แต่คุ้มแน่ๆครับ

ขอบคุณอีกครั้ง
THAIHYDRO
สะดวกเมื่อไหรแล้วเจอกันครับ:i44:
เป็นกำลังให้คุณTHAIHYDROอีกคนนะครับ ชีวิตต้องก้าวต่อไปด้วยแรงใจของเราเอง ผมมั่นใจว่าคุณทำได้และทำได้ดีด้วย

tony36
18-06-2009, 16:19
รบกวนขอด้วยคน ครับ
som19632004@yahoo.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ

A_CNX
20-06-2009, 16:12
ขอด้วยคนครับ ขอบคุณมากครับ elqtmc@hotmail.com

auto22
20-06-2009, 21:37
mr.monchai (http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=5711) http://www.thaitritonclub.com/forum/images/statusicon/user_offline.gif
นามแฝง: mr.m
TTC-00538 ฌพ 619
Junior Member
อีเมลล์ของผมนะครับ รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอทราบว่าไปทำที่ร้านไหนครับราคาประมาณเท่าไรอยากทำมากเลยครับ
ถ้ามีแผนที่ดีมากครับ ขอเบอร์ร้านด้วนนะครับรบกวนด้วนนะครับ

Auto_rand2006@hotmail.com

smitosx
22-06-2009, 10:07
ขอด้วยครับ smitosx@gmail.com ^^
ขอบคุณครับ

Plawansai
22-06-2009, 14:11
รถผมไปติดร้านแถวบ้านมาครับ 300 บาท

shellvie
22-06-2009, 14:34
ขอด้วยคนคับkeoshell@hotmail.comขอคุณล่วงหน้าคับน้า
<สู้สู้คับน้าเป็นกำลังใจให้ด้วยคนคับ>

THAIHYDRO
22-06-2009, 16:21
ขอด้วยคนคับkeoshell@hotmail.comขอคุณล่วงหน้าคับน้า
<สู้สู้คับน้าเป็นกำลังใจให้ด้วยคนคับ>
ผมต้องขออนุญาติลงใว้ในกระทู้นี่และครับ ส่งe-mailไม่ทันจริงๆ
ผมต้องเดินทางไปต่างจังหวัดอีกแล้ววันนี้ เลยจะลงรายละเอียด อุปกรณ์
ที่จำเป็น และแนวทางการทำ ซึ่งผมเองมั่นใจมากๆ ว่าระบบนี้ มันดีจริงๆ
แต่ต้องทำเองนะครับ ไม่ต้องใช้ใครทำ ของบางอย่างมันต้องลอง แล้ว
เขาจะเรียกว่า DIY ที่แท้จริง
....เริ่มจาก ระบบแรกที่ผมคิดเลยแล้วกัน ตัดต่อสายไฟสวิสกุญแจครับ
ดูจากสายภายในห้องเครื่องด้านซ้าย ตามรูป

จากนั้นใช้วงจรสำเร็จรูปที่มีจำหน่าย มาเชื่อมต่อ เพื่อเป็นคล้ายๆกับ
relay ตัด่อระบบ ซึ่งแผงวงจรอธิบายในภาพต่อไป..
จากนั้น ทำการเชื่อมสายไฟ 8core เข้ากับแผงวงจรตามรูป
แล้วลอดใต้แก้มรถด้านซ้าย(ถ้าสามารถอดออกได้จะดีมากเพราะว่าจุดนี้เป็นจุด
ที่โขมยไมสามารถถอดออกได้ในเวลาสั้นๆแน่นอนครับ..
เสร็จแล้วก็ทำการเชื่อมต่อเข้ากับ keypad ที่เตรียมใว้ และหาตำแหน่งในการติด
ตั้งที่เหมาะๆ และทดสอบการทำงาน ว่าระบบทำงานปกติหรือไม่..แค่นี้เป็นอันจบครับ.. อุปกรณ์ต่างๆ รวมแล้วไม่น่าเกิน450-550 บาทครับ ทำเองมันกว่าครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
THAIHYDRO
สงสัยตรงใหนโทรมาถามได้ครับ ยินดีมาก

TIKEVO
08-07-2009, 00:04
ขอข้อมูลด้วยครับ supachaitik@hotmail.com

joob_joob2524@hotmail.com
08-07-2009, 12:13
ผมว่าติดแบบสวิตลับตัวเดียวน่าจะดีกว่า ไม่ต้องมานั่งไล่สายไฟ

แค่เดินสายให้เนียน ซ่อนสวิตให้มิตชิตก็จบแล้วครับ

ผมต่อแบบตัดรีเรย์เครื่อง สตาดได้แต่เครื่องไม่ติด

เวลาเปิดสวิตกุญแจถ้ายังไม่สับสวิตไฟเตือนประตูก็จะร้อง

อยู่ในช่วงทดลองใช้อยู่ครับ1เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาเรื่องระบบไฟรวนเลยครับ

เอาไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ

pojn
08-09-2009, 12:44
ผมชอบแนวทางของพี่ Thaihydro นะ แต่ถ้าได้ใช้ร่วมกับการตัดโซลินอยด์สตาร์ตที่ตัวไดสตาร์ตด้วยจบเลยครับ กำลังจะทำอยู่ได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบครับ

aaa
09-09-2009, 10:11

สรุปแล้วร้านอยู่ที่ไหนคร้าบบบ...ร้านแบตเตอรี่ทั่วไปทำได้ป่าวคร้าบบ:21-7::21-7: รออยู่คร้าบเสียวๆเหมือนกัน:i42::i42:

quick1144
09-09-2009, 20:35

อยากทราบรายละเอียดร้านที่ติดตั้งด้วยนะครับ quick1144@yahoo.com

ขอบคุณมากครับ :21-7:

mango339
09-09-2009, 20:58

ร้านอยู่ที่ไหนครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับ
ช่วยส่งเมล์หน่อยครับ sanan_j@hotmail.com

aaa
10-09-2009, 10:59
นอนรออยู่คร้าบบบบ พี่น้อง:emo015ny9::emo015ny9::kapook-17198-9597::kapook-17198-9597:

sarut
11-09-2009, 14:02

รบกวนขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ
p_sarut@hotmail.com

quick1144
11-09-2009, 14:41
ถ้าใครมีข้อมูลรบกวนช่วยแจ้งด้วยนะครับ

quick1144@yahoo.com

ขอบคุณมากครับ

phairotta
11-09-2009, 15:01
ขอที่อยู่ด้วยครับ สนใจติดตั้งเพราะไม่แพง ป้องกันได้อีกชั้นหนึ่ง
phairtotta@hotmail.com

PSS
11-09-2009, 16:23
ขอข้อมูลด้วยครับ
pichet_ss@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ

shellvie
11-09-2009, 16:35
ขอด้วยคนคับ
keoshell@hotmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าคับน้า