PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : 12 สิงหา จะพาแม่ไปเซ้งร้านอาหาร ร้านป้าสวย ที่หัวหิน

tokky
09-08-2011, 00:55
12 สิงหา จะพาแม่ไปเซ้งร้านอาหารชื่อ ร้านป้าสวย เลยค่าย ตชด.ก่อนเข้าหัวหิน
พอดีที่บ้านตกงานทั้ง พี่สาว น้องสาว น้องเขย น้าสาว เพื่อปากท้องครอบครัวก็เลยต้องเดินทางไกลจากประตูน้ำพระอินทร์
ไปทำมาหากินที่ห่างไกล เพื่อนสมาชิก เพชรบุรี ประจวบ ช่วยแนะนำด้วยครับ จะพอไหวไหม.....

:kapook-17199-4683:

MiNi_XXL
09-08-2011, 01:02
น้าโต๋ มาคอนเฟิร์มร้านนี่หน่อยความว่าโอมั้ย

โต๋ ไตตั้น
09-08-2011, 03:37
น้าโต๋ มาคอนเฟิร์มร้านนี่หน่อยความว่าโอมั้ย
โดยส่วนตัวแล้ว ร้านนี้ผมไม่รู้จักนะครับ แต่ว่าช่วงนี้ที่หัวหินประชากรแฝงเยอะมาก
ทั้งนักศึกษาและคนทำงาน การขายอาหารน่าจะไปได้ดี ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับฝีมือและดวงล่ะครับ
น้าเอกมาด้วยป่าวล่ะ นานแล้วนะที่ไม่ได้ชนแก้ว 555

JADUM
09-08-2011, 09:27
มาช่วงนี้รถเยอะมากน่ะครับ จ่าดำชวนชิมให้ 8 คะแนน ครับ แต่จะให้ได้บรรยากาศริมทะเลต้องร้านอาหารทะเล แถวชะอำ เป็นทางเลือกครับ

หรือจะมาร้านแถวๆๆเขาตะเกียบ แต่ราคาหนักเหมือนกันแต่บรรกาศดีครับ

KHO TRITON
09-08-2011, 12:50
มาช่วงนี้รถเยอะมากน่ะครับ จ่าดำชวนชิมให้ 8 คะแนน ครับ แต่จะให้ได้บรรยากาศริมทะเลต้องร้านอาหารทะเล แถวชะอำ เป็นทางเลือกครับ

หรือจะมาร้านแถวๆๆเขาตะเกียบ แต่ราคาหนักเหมือนกันแต่บรรกาศดีครับว่างๆ พาผมไปเลี้ยงบ้างนะ.

tokky
09-08-2011, 13:19
ครับ น้าสาวผมเป็นแม่ครัวประจำโรงเรียน แกเออรี่ออกมา ก็เลยอยากมาร่วมหุ้นทำร้านอาหารกัน
น้าสาวผม ฝีมือก็ระดับน้องๆเชฟโรงแรมเลย.. รับรองไม่ผิดหวังในรสชาดอาหาร..
แต่ก็ต้องลองดูนะครับ สำคัญคือต้องทำให้ลูกค้าจะติดใจในรสชาด ราคาถูก สดใหม่ และสะอาด...
ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่แนะนำนะครับ ถ้าวันไหนได้มาเปิดร้านแล้ว ว่างๆก็แวะมาอุดหนุนด้วยนะครับ ราคาพิเศษสำหรับสมาชิก..อิๆๆ:i40::i40:

akarat_tom
09-08-2011, 14:23
วันที่ 12-14/08/54 นี้
ผมจะพาคุณแม่ไปไหวคุณยายที่ต.อ่าวน้อย อ.เมืองประจวบ พอดี
เสียดายร้านคงเปิดไม่ทัน ถ้าทันคงได้อุดหนุนกันแน่นอนเลยทีเดียว
(ว่าแต่สมาชิกคลับลดพิเศษอะป่าวครับน้า..55)

tokky
09-08-2011, 14:57
วันที่ 12-14/08/54 นี้
ผมจะพาคุณแม่ไปไหวคุณยายที่ต.อ่าวน้อย อ.เมืองประจวบ พอดี
เสียดายร้านคงเปิดไม่ทัน ถ้าทันคงได้อุดหนุนกันแน่นอนเลยทีเดียว
(ว่าแต่สมาชิกคลับลดพิเศษอะป่าวครับน้า..55)

อิๆๆๆ ราคาพิเศษสำหรับสมาชิกคลับแน่นอน... คงต้องคุยรายละเอียดกะเจ้าของร้านเขาก่อน ถ้าลงตัวก็คงไม่นานได้เปิด..อิๆๆๆ ขอบคุณครัฟ...

joboysang
09-08-2011, 15:27
แนะนำดูกลไกการตลาดบ้างนะครับ ช่วงนี้ข้าวของ(อาหารสด กุ้งหอยปูปลา ที่สำคัญหมู) แพงมากๆแถวบ้านผมร้านหมูกระทะปิดกันเป็นแถว ส่วนตัวทำเขียงหมูเกือบ30ปีเพิ่งเคยเจอราคาหมูยังงี้

tokky
10-08-2011, 14:31
แนะนำดูกลไกการตลาดบ้างนะครับ ช่วงนี้ข้าวของ(อาหารสด กุ้งหอยปูปลา ที่สำคัญหมู) แพงมากๆแถวบ้านผมร้านหมูกระทะปิดกันเป็นแถว ส่วนตัวทำเขียงหมูเกือบ30ปีเพิ่งเคยเจอราคาหมูยังงี้

ครับ ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ ลองทำจากเล็กๆดูก่อนครับ ถ้าไปไหวก็จะค่อยๆขยาย เพิ่มปริมาณ อิๆๆๆ

AKNet
12-08-2011, 13:33
ต้องดูทำเลครับว่าทำเลดีมั้ย ประชากรเยอะมั้ย แถวนั้นน่าจะเป็นค่ายพระราม6 บ้านคนจะอยู่ฝั่งตรงข้ามกับค่าย ผมว่าลองแวะริมหาดชะอำ,ริมหาดปราณบุรีหรือแถวหาดบ้านกรูดดู ว่าพจะมีใครเซ้งร้านมั่ง ทำเลที่ผมเอ่ยถึงนักท่องเที่ยวจะเยอะแต่ค่าเซ้งก็จะแพงขึ้นด้วยแต่ก็คุ้ม

tokky
14-08-2011, 19:27
ต้องดูทำเลครับว่าทำเลดีมั้ย ประชากรเยอะมั้ย แถวนั้นน่าจะเป็นค่ายพระราม6 บ้านคนจะอยู่ฝั่งตรงข้ามกับค่าย ผมว่าลองแวะริมหาดชะอำ,ริมหาดปราณบุรีหรือแถวหาดบ้านกรูดดู ว่าพจะมีใครเซ้งร้านมั่ง ทำเลที่ผมเอ่ยถึงนักท่องเที่ยวจะเยอะแต่ค่าเซ้งก็จะแพงขึ้นด้วยแต่ก็คุ้ม

ขอบพระคุณครับน้าที่แนะนำ จะรับไว้พิจารณาครับ..

tokky
14-08-2011, 19:33
โดยส่วนตัวแล้ว ร้านนี้ผมไม่รู้จักนะครับ แต่ว่าช่วงนี้ที่หัวหินประชากรแฝงเยอะมาก
ทั้งนักศึกษาและคนทำงาน การขายอาหารน่าจะไปได้ดี ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับฝีมือและดวงล่ะครับ
น้าเอกมาด้วยป่าวล่ะ นานแล้วนะที่ไม่ได้ชนแก้ว 555

น้าโต๋ครับ กราบขออภัยด้วยนะครับน้า ที่แวะไปมีตติ้งกะสมาชิกไม่ได้
ฝนตก ขับรถลำบาก และไม่เคยชินเส้นทาง แม่ผมเกรงจะเป็นอันตราย เห็นว่าเป็นวันแม่..ก็เลยไม่ขัดใจแม่..อิๆๆ
เอาไว้โอกาสหน้านะครับน้า ผมจะไม่พลาดแน่นอน ยังไงก็กราบประทานอภัยอีกครั้งครับ...