PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ออกรถใหม่ ไม่ถึง 500 โล ไฟเอ็นจิ้นโชว์ ศูนย์แก้ไม่หาย จะเป็น 1 ในล้านรึเปล่านะ t_t

Chaiyo55
14-08-2011, 21:27
ผมเพิ่งออกไทรทัน 4 ประตู เบนซิน ได้ประมาณ 1 เดือน วิ่งไปประมาณ 400 กม. เมื่อวันศุกร์ ก็มีสัญญาณประหลาด ไฟเอนจิน โชว์ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดไรมาก เอาไปเข้าศูนย์ เค้าก็ทำให้ ไฟหายไฟ พอวิ่งออกจากศูนย์ไม่ถึงสิบโล ไฟก็ปรากฎขึ้นมาอีก กลับไปที่ศูนย์อีกรอบ เค้าบอกขอเวลาไล่ระบบเช็กทั้งคันอาจต้องใช้เวลา 1-2 วัน งานเข้าละทีนี้ รู้สึกเซ็งมาก แต่ยังเข้าข้างตัวเองว่าคงไม่มีปัญหาอะไรมาก
พรุ่งนี้จะไปให้เค้าเช็กอีกรอบ กลัวว่าจะได้รถที่มีปัญหา 1 ใน ล้าน เป็นรถคันแรกซะด้วยสิ
ตอนแรกลังเลใจอยู่นาน ว่าจะซื้ออีกยี่ห้อนึง พอเข้ามาอ่าน หาข้อมูลในนี้ก็เปลี่ยนใจและหลงรักเจ้าตั้น ทั้งๆที่หลายคนพยายามเตือนก็ไม่ฟัง ตอนแรกอยากได้รถออกมาแล้วให้ทุกคนได้เปลี่ยนใจมารักเจ้าตั้นเหมือนผม แต่คงจะยาก เพราะได้รถมีปัญหามา ทุกคนซ้ำเติมกันไปใหญ่ เครียดเลยครับ ถ้าได้รถมีปัญหามาคงต้องเผาประท้วงละคับงานนี้ :34 5:

hardrock
15-08-2011, 00:34
ใจเย็นๆๆครับ

num_navanakorn
15-08-2011, 01:40
รอฟังผู้รู้ เข้ามาเเสดงความเห็นก่อนดีกว่าไหมครับ ใจเย็นๆก่อนนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ....

Nuk_Black-Triton
15-08-2011, 01:54
ให้เขาเช็คระบบก่อนครับ แล้วได้ติดตั้ง แกส มาด้วยหรือเปล่า ถ้าติดมา ก็อาจเป็นสาเหตุได้

แต่ไม่ต้องกังวลครับ เพราะเราซื้อรถ พร้อมการรับประกัน

ใจเย็นๆครับ ทุกยี่ห้อ มีปัญหาทั้งนั้นครับ เพราะความพอใจของแต่ละท่านนั้น ไม่เท่ากัน ...

LuftWaffe
15-08-2011, 03:18
ดันให้ครับ และมาเปนกำลังใจให้

KHO TRITON
15-08-2011, 08:36
ทุกปัญหามีทางเเก้ไขใจเย็นๆครับ.

natchanan
15-08-2011, 08:41
หายไวไวนะครับ ส่งใจช่วยยยย

theppabud
15-08-2011, 09:10
รถผมก็รุ่นเดียวกัน ออก 10 ส.ค.54 วันนี้เข้า 1.000 โลแรกปกติดีครับ
รถแค่ 1 เดือน ถ้าแก้ไม่หาย ขอเปลี่ยนใหม่เลยครับ

tan111
15-08-2011, 12:29
ใจเย็นๆๆคับ ทุกปัญหามีทางแก้ไขครับ ผมใช้ไทรทันมา 2 คันแล้ว คันแรกไฟเครื่องโชว์เพราะเข็มขัดหลวม ใส่ใหม่รีเซ็ทกล่อง ก็ไม่เคยกวนใจอีกเลย คันที่สองใช้มา 14 วันแล้ว สเปคเดียวกับเพ่เลย วิ่งไป 1800 โลแล้ว เฉยๆยังไม่มีไรเลยคับ เป็นกำลังใจให้เพ่แล้วกัน

evoda3
15-08-2011, 13:41
ผมเพิ่งออกไทรทัน 4 ประตู เบนซิน ได้ประมาณ 1 เดือน วิ่งไปประมาณ 400 กม. เมื่อวันศุกร์ ก็มีสัญญาณประหลาด ไฟเอนจิน โชว์ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดไรมาก เอาไปเข้าศูนย์ เค้าก็ทำให้ ไฟหายไฟ พอวิ่งออกจากศูนย์ไม่ถึงสิบโล ไฟก็ปรากฎขึ้นมาอีก กลับไปที่ศูนย์อีกรอบ เค้าบอกขอเวลาไล่ระบบเช็กทั้งคันอาจต้องใช้เวลา 1-2 วัน งานเข้าละทีนี้ รู้สึกเซ็งมาก แต่ยังเข้าข้างตัวเองว่าคงไม่มีปัญหาอะไรมาก
พรุ่งนี้จะไปให้เค้าเช็กอีกรอบ กลัวว่าจะได้รถที่มีปัญหา 1 ใน ล้าน เป็นรถคันแรกซะด้วยสิ
ตอนแรกลังเลใจอยู่นาน ว่าจะซื้ออีกยี่ห้อนึง พอเข้ามาอ่าน หาข้อมูลในนี้ก็เปลี่ยนใจและหลงรักเจ้าตั้น ทั้งๆที่หลายคนพยายามเตือนก็ไม่ฟัง ตอนแรกอยากได้รถออกมาแล้วให้ทุกคนได้เปลี่ยนใจมารักเจ้าตั้นเหมือนผม แต่คงจะยาก เพราะได้รถมีปัญหามา ทุกคนซ้ำเติมกันไปใหญ่ เครียดเลยครับ ถ้าได้รถมีปัญหามาคงต้องเผาประท้วงละคับงานนี้ :34 5:

อย่าคิดมากครับผมใช้มาจะ3ปีแล้วซื้อมาไม่เคยมีปัญหาให้หนักอก มีแต่แรงได้ใจ ครับ เอ็นจิ้นผมก็เคยเจอ แต่มันเล็กน้อย มั่นใจได้ครับ
บางทียังคิดที่จะไปใช้รถแกสกะเขาอยู่เลยน้ำมันแพง สู้ๆครับ

น้องขาวมุก
15-08-2011, 13:55
ใจเย็นๆก่อนดีกว่าครับ รอศูนย์เขาแก้ไขดูก่อนครับ

เข้าใจครับ ว่าตอนนี้โดนไซโคอยู่ เลยวิตกคิดมากครับ

nick-ice
15-08-2011, 15:31
ใจเย็นๆครับพี่ เดี๋ยวก็หายมาเป็นกำลังจัยให้ด้วยคนครับ

Chaiyo55
24-08-2011, 23:07
ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจนะครับ ตอนนี้เรียบร้อยดีแล้ว สรุปว่าศูนย์ที่เข้าบริการช่างไม่มีคุณภาพครับ
เค้าบอกต้องรื้อระบบสองวัน ผมปรึกษากับพี่ เค้าแนะนำให้ไปเข้าศูนย์มิตซู พังงา ก็ต้องตีรถไปอีกเกือบร้อยกิโล
เค้าก็เช็กให้และลบโค้ดไฟเอนจิ้นเรียบร้อย สาเหตุเกิดจากเซ็นเซอร์ตัวจุดระเบิดจับความผิดปกติของน้ำมันที่เราเติม
ไม่ได้มาตรฐาน อาจมีการผสมน้ำ ใช้เวลาเช็ก แก้ไขและทดสอบไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ไม่เข้าใจว่าอีกศูนย์จะรื้อรถผมสองวัน
ตอนนี้ก็วิ่งมาสองพันกว่าโลแล้ว จับดมแก้สเรียบร้อยและยังมั่นใจในเจ้าตั้นอยู่เหมือนเดิม ได้ขับแล้วติดใจครับ ^_^

kovsky
20-12-2011, 02:28
ดีใจด้วยครับที่แก้ปัญหาได้เรียบร้อย ขอให้มีควาสุขกับการใช้รถนะครับ

รณรงค์
20-12-2011, 07:03
ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจนะครับ ตอนนี้เรียบร้อยดีแล้ว สรุปว่าศูนย์ที่เข้าบริการช่างไม่มีคุณภาพครับ
เค้าบอกต้องรื้อระบบสองวัน ผมปรึกษากับพี่ เค้าแนะนำให้ไปเข้าศูนย์มิตซู พังงา ก็ต้องตีรถไปอีกเกือบร้อยกิโล
เค้าก็เช็กให้และลบโค้ดไฟเอนจิ้นเรียบร้อย สาเหตุเกิดจากเซ็นเซอร์ตัวจุดระเบิดจับความผิดปกติของน้ำมันที่เราเติม
ไม่ได้มาตรฐาน อาจมีการผสมน้ำ ใช้เวลาเช็ก แก้ไขและทดสอบไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ไม่เข้าใจว่าอีกศูนย์จะรื้อรถผมสองวัน
ตอนนี้ก็วิ่งมาสองพันกว่าโลแล้ว จับดมแก้สเรียบร้อยและยังมั่นใจในเจ้าตั้นอยู่เหมือนเดิม ได้ขับแล้วติดใจครับ ^_^
ยินดีด้วยครับ...ยิ่งนานวันจะยิ่งรักเค้ามากขึ้นครับ...เหมือนผมโดนเองกับตัวมาแล้วครับ...

TOM3
20-12-2011, 08:34
รักแท้ย่อมมีอุปสรรค์ ยินดีด้วยครับ