PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : การต่อสู้ที่ยาวนาน

Warriortriton
15-08-2011, 09:57
ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไรดี เพราะนี่ก็กว่าจะ 5 เดือนกว่าๆๆ แล้วที่ตามแก้ปัญหาแต่ก็ยังไม่หายสักที คิดไม่ออก ว่ามันเป็นเพราะอะไร สืบเนื่องจาก ได้ของแถมล็อคเท็ค ของ Dplus Lock มาแต่เชลล์ไม่ให้ร้านที่ดิวอยู่กับศูนย์ติดตั้งมาให้เนื่องจากวันที่ไปรับรถของหมด ทั้งที่จริง รถผมก็มาก่อนที่ผมจะไปรับรถตั้ง 3 อาทิตย์ แต่ไม่ทำให้รถเรียบร้อย จะให้ผมขับจากเมืองเลย ไปติดตั้งที่หนองคายคงใช่ที่ เลยตัดสินใจให้เขาส่งมาที่บ้าน ก่อนที่จะเอาไปติดก็ลังเลและสังหรณ์ใจลึกๆๆ อยู่ว่า จะเป็นอะไรไหม พอติดตั้งเสร็จและขับออกจากร้านประดับยนต์ และจะยูเทิร์นกลับบ้าน และลางสังหรณ์ใจนั้นก็เป็นจริง พวงมาลัยที่เคยหนัก นิ่ง กลับเบา เลี้ยวง่าย แรงฝืนมีไม่มากเท่าเดิม และมีอาการสะเทือน สะพัดเวลาขับผ่านถนนขรุขระเล็กๆ หรือมีน้ำตามท้องถนน
การแก้ไขตอนนี้
1.เข้าที่ศูนย์เมืองเลย หัวหน้าช่างบอกปกติ เป็นธรรมดาของรถที่วิ่งไปนานๆๆ ระยะฟรีของพวงมาลัยจะเพิ่มขึ้น ตอนนั้นรถวิ่งได้ประมาณ 2 พันกว่ากิโล
2.เข้าที่ศูนย์หนองคาย หัวหน้าช่างบอก แกนพวงมาลัยที่จุด A เสีย ต้องถอดประกอบใหม่ หลังจากซ่อมแล้วก็ไม่หาย
3.เข้าไปที่ศูนย์เมืองเลยอีกครั้ง เพราะใกล้บ้าน หัวหน้าช่างคนเดิมกับคำตอบเดิมๆๆ ผมจึงตัดสินใจให้เขาเอารถเทสไดร์ 4 ประตูที่ศูนย์ไปลองขับผมถามเขาว่าพวงมาลัยหนักไหม เขาตอบว่าหนัก แล้วของผมเบาไหม เขาตอบว่า เบา เบากว่าคันนี้มาก แล้วต้องแก้ไขยังไง เขาตอบว่า ผมก็ไม่รู้ว่าจะแก้ไขยังไง เพราะอาการมันไม่เด่นชัด งั้นพาผมกลับศูนย์(สาบานว่า จะไม่เอาดินมาหล่นใส่ที่ศูนย์นี้อีก)
4.เข้าที่ศูนย์อุดร ช่างที่อุดรบอกว่า ปกติไม่มีอะไรให้ตั้งศูนย์ใหม่รถกินซ้าย
5.กลับเข้ามาที่ศูนย์หนองคายอีกครั้ง จาก 2 พันกว่าโล ตอนนี้ ก็ 7 พันกว่าโล หัวหน้าช่างบอกแล็ค เสีย ต้องสั่งอะไรมาเปลี่ยนใหม่ (ผมไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวกันไหม เปลี่ยนใหม่แล้วจะหายไหม) แต่ที่ศูนย์ไม่มีอะไร เพราะราคาแพงเลยไม่ได้สั่งมาสต็อค
6. ณ วันนี้ 15 ก.ย รถกำลังจะเปลี่ยนแล็คอยู่
สุดท้ายผมต้องทำยังไงครับน้า ถ้ามันไม่หาย

kong22
15-08-2011, 11:10
รอดูหลังจากเปลี่ยนแล็คก่อน เพราะแก่นพวงมาลัยก็เปลี่ยนมาแล้วถ้าไม่หายค่อยมาวิเคราะห์หาสาเหตุกันอีกทีครับ แล้วศูนย์ที่อุดเข้าศูนย์ใหนครับ อุดรเจริญ หรือเจียงมิตซู

Joe043
15-08-2011, 18:15
แล้วตอนนี้ถอดล็อคเทคออกหรือยังครับ

coppy42
15-08-2011, 18:46
พวงมาลัยเบา อาการที่ไม่ปรกติเหมือนรุ่นที่ผลิต ไม่รู้นะผมว่ามันน่าจะเกี่ยวกับวาวล์ตัด ปรับ แรงดันน้ำมันของตัวปั้มเพาเวอร์
กรณีรถใหม่มีประกัน ศูนย์ไม่มีการซ่อมให้ครับ ยกเคลมลูกเดียว แต่จะถูกตัวมั้ยนั่นซิต้องเป็นหนูลองยาของศูนย์ที่ไม่เก่งต่อไป

nopparat ngamsai
15-08-2011, 19:30
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Alongkorn
15-08-2011, 19:41
ให้แจ้งปัญหาทั้งหมดไปที่ Call center 02-5299500
ขอสายคุณวุฒิ ปัญหาทุกอย่างเขาจะช่วยแก้ไขได้

beejle
15-08-2011, 21:19
ดัน ๆ ขึ้นไปครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

Warriortriton
19-08-2011, 15:32
ต้องขอโทษน้าๆๆ ทุกท่านด้วยครับที่ไม่ได้มารายงานผลหลังการติดตั้ง เพราะตอนที่เปิดกระทู้นี้ตอนนั้นใช้อินเตอร์เน็ต
ของศูนย์มิตซูหนองคาย
ผลที่จากศูนย์เคลมแล็คให้
พวงมาลัยที่เบา สะบัด ตอนนี้ก็หนัก นิ่ง มีแรงฝืนปกติเหมือนเดิมแล้วครับ
ต้องขอบคุณศูนย์มิตซูเจียงหนองคาย โดยเฉพาะทีมช่างที่แคร์ความรู้สึกลูกค้า
และโทรติดตามปัญหาหลังการติดตั้ง
ขอบคุณตัวเองที่อดทนกับปัญหา
ขอบคุณน้าๆๆทุกท่าน ทุกๆกำลังใจครับ
ขอบคุณมากครับ

joboysang
20-08-2011, 10:38
ยินดีด้วยครับน้านัย ที่แก้ปัญหาได้ ผมก็เคยมีประสบการณ์กับศูนย์เลยมาทีแล้วครับ เรื่องเคลมคลัท ก็ได้ศูนย์เจียงหนองคายเนี่ยแหละเคลมให้