PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เขาหาว่า รถเราต้องสงสัย

mai_love
16-08-2011, 08:33
คือ ผมโดนทางหลวงเรียกที่สระบุรี แล้วเขาก็รื้อ ค้นๆ ผมถามว่า
ทำไมค้นละเอียดขนาดนี้ ผมไม่ได้ทำอะไรผิด
เขาบอกว่า ส่วนใหญ่ที่ผมจับได้ ไทรทัน โหลดเตี้ย แบบนี้แหละส่วนใหญ่ ขนยาบ้าทั้งนั้น พอได้ยินคำนี้ผมปรี๊ดแตก กลิ่นเหล้าพี่เขาหึ่งเลย ดูถูกกันชัด แต่ทำไรไม่ได้ เหตุเกิดตอนตี1 วันที่ 14/8/54 สระบุรีขาเข้า กทม ก่อนค่ายทหาร :113:

jessada
16-08-2011, 08:38
เป็นเจ้าหน้าที่แต่กลิ่นเหล้าหึ่งอย่างนี้น่าจะจับไปดัดสันดาลซักหน่อย แต่งเรื่องมั่ว ๆ มาหลอกรีดซับเราป่าวครับน้า

NANEK
16-08-2011, 09:26
คือ ผมโดนทางหลวงเรียกที่สระบุรี แล้วเขาก็รื้อ ค้นๆ ผมถามว่า
ทำไมค้นละเอียดขนาดนี้ ผมไม่ได้ทำอะไรผิด
เขาบอกว่า ส่วนใหญ่ที่ผมจับได้ ไทรทัน โหลดเตี้ย แบบนี้แหละส่วนใหญ่ ขนยาบ้าทั้งนั้น พอได้ยินคำนี้ผมปรี๊ดแตก กลิ่นเหล้าพี่เขาหึ่งเลย ดูถูกกันชัด แต่ทำไรไม่ได้ เหตุเกิดตอนตี1 วันที่ 14/8/54 สระบุรีขาเข้า กทม ก่อนค่ายทหาร :113:

ผมก็เคยโดนนะครับ ผมก็โหลดหน่อย ไปเจอด่านที่ประตูน้ำพระอินทร์ รถคันอื่นก็ผ่านหมด แต่รถผมโดนเรียกค้น เออ......แล้วก็ได้ยินเค้าบอก.."ไทรทันคันนี้เรียกด้วย ทะเบียนยุดยา" ผมก็เลย งง ไรวะขับไทรทันทะเบียนยุดยามันแล้วไง แล้วก็ค้นผมซะละเอียดเลย ผมกับแฟนขายของเค้ายังมาค้นกระเป๋าแฟนผมซะละเอียดเลย แบบนี้ถ้าตังค์หายหรือโดนยัดขึ้นมา ผมยังไม่รู้เลยจะทำไง ......ตำรวจสมัยนี้.....

JADUM
16-08-2011, 09:28
เราบริสุทธิ์ใจ ให้เขาค้นเถอะครับ ประวัติไม่ดีเลยรถโหลดนิอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

KHO TRITON
16-08-2011, 10:58
ขยันแบบนี้ต้องส่งไปอยู่ทางหลวง3จังหวัดภาคใต้.

fresh-sky
16-08-2011, 11:07
ขยันแบบนี้ต้องส่งไปอยู่ทางหลวง3จังหวัดภาคใต้.

ด้วยความเคารพครับ อย่าส่งคนเลวๆ ลงไป 3 จชต.อีกเลย
แค่นี้สถานการณ์ทางนู้นก็รุนแรงมากอยู่แล้ว
คนเลวๆที่ลงไป มีแต่จะทำให้สถานการณ์เลวร้ายขึ้น
คนเลวๆ ที่ไหนก็ไม่ควรอยู่

จากใจคนเคยอยู่ 3 จชต.

kong22
16-08-2011, 12:48
อันตรายครับตำรวจทุกวันนี้และผมพึ่งได้ข่าวแว่วๆมาจากชาวบ้านที่ตกเป็นแพะว่าไอ้พวกมีสีนี้ละต้นเหตุ จริงเท็จประการใดผมไม่ทราบแต่ได้ข่าวมาอย่างนี้

decskong
16-08-2011, 13:10
นี้แหละครับ ผมถึงหนีจากเตี้ยไปสูงแล้ว

surasee7
16-08-2011, 13:29
พี่อยู่สืบนครบาล เคยทัก บอกออกเจ้าตั้น ส่วนใหญ่มีแต่พวกขายยาชอบใช้ เพราะหนีรถ ตร.ได้คล่องกว่า
ส่วนใหญ่รถที่ตายยึดได้ทีหลังเป็นเจ้าตั้นครับ ต้องทำจายขับไทรตั้น

pipat
16-08-2011, 14:13
อย่าสนใจ ตร. พวกนั้นเลย เวลาเค้าครวจเราต้องจองตาอย่ากระพริบ..รถเรามันแรงทำใจหน่อยครับ

ZELDA
16-08-2011, 21:20
เราบริสุทธิ์ใจ ให้เขาค้นเถอะครับ ประวัติไม่ดีเลยรถโหลดนิอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
+1 ครับ ผมก็เจอบ่อยๆๆ เวลาออกต่างจังหวัด ก็อย่างที่เขาบอกสังเกตุ ส่วนมากจะเป็นไทรทัน

pphundongyang
17-08-2011, 02:51
ผมโดนตรงลาดบัวขาวอ.สีคิ้วมีส่องใต้ท้องด้วย เค้าบอกทำใจขับรถป้ายชายแดน
แล้วที่อ.ประทายขอตรวจฉี่ด้วย ไม่ว่าอะไรครับค้นก็ค้นตรวจก็ตรวจแต่อย่ายัดแล้วกัน

mai_love
17-08-2011, 08:34
กลิ่นเหล้าหึ่งขนาดนั้น พูดไม่ดีด้วยนะ ครับ คือ ไม่ฟังเราอธิบายด้วย แต่ขอบคุณน้าๆที่แนะนำครับ ตอนนี้ผมกลับมาถึงอ้อมใหญ่แล้ววว

mai_love
17-08-2011, 08:35
ว่าจะอ้างชื่อน้าจ่าอยู่ รู้จักน้าจ่าม้ายยย

mai_love
17-08-2011, 08:36

นิสัยนะน้าจ่าอ่ะ ผมเรียนจบแล้วเด้ออออ

mai_love
17-08-2011, 08:37
ผมก็เคยโดนนะครับ ผมก็โหลดหน่อย ไปเจอด่านที่ประตูน้ำพระอินทร์ รถคันอื่นก็ผ่านหมด แต่รถผมโดนเรียกค้น เออ......แล้วก็ได้ยินเค้าบอก.."ไทรทันคันนี้เรียกด้วย ทะเบียนยุดยา" ผมก็เลย งง ไรวะขับไทรทันทะเบียนยุดยามันแล้วไง แล้วก็ค้นผมซะละเอียดเลย ผมกับแฟนขายของเค้ายังมาค้นกระเป๋าแฟนผมซะละเอียดเลย แบบนี้ถ้าตังค์หายหรือโดนยัดขึ้นมา ผมยังไม่รู้เลยจะทำไง ......ตำรวจสมัยนี้.....

นั่นน่ะสิครับ เราจะทำยังไงถ้าเจอแบบนั้น

yutthasin
17-08-2011, 09:01
ผมเคยเจอ แต่ผมขอถ่ายคลิปไปด้วยแล้วให้เขาค้นเลย แต่ต้องอยู่ต่อหน้ากล้องโทรศัพท์ของเรานะ สบายใจไปอีกนิดครับ

indy72
17-08-2011, 09:03
ผมก็บ่อยมากครับ เวลามีด่าน คันอื่นๆก็เห็นให้ผ่านไป แต่รถผมโดนเรียกตลอด เรียกไว้ก่อนประมาณนั้น
จนหลังๆมาชักเก็ตแล้ว เพราะรถผมทะเบียนอุบลราชธานี น่าจะเข้าข่ายโดนเรียกไว้ก่อนตลอดแหละ พวกทะเบียนชายแดนเนี่ย โดนต้องสงสัยขนยาตลอด
ผมก็ถามตลอดว่ารถผมมันน่าสงสัยกว่าคันอื่นตรงไหน พวกก็บอกสุ่มตรวจตลอด(แล้วไม่สุ่มคันอื่นมั่งล่ะ เห็นแต่กรูโดนเรียกทุกครั้ง) ด่านประจำเลยก็ก่อนจะเข้าชัยภูมิน่ะ เรียกเกือบทุกครั้ง จนมันก็น่าจะจำรถได้แล้ว เพราะผมวิ่งเส้นนี้บ่อยมาก ครั้งต่อๆมาก็ยังเรียกอยู่ดี ไม่เบื่อกันรึไงฟะ
จนอยากจะเปลี่ยนทะเบียนเป็นจังหวัดอื่นแล้วละ พวกจังหวัดชายแดนเนี่ย พี่ตำหนวดเขาชอบมองเราเป็นโจรไว้ก่อนตลอดเลย...อย่างเซ็ง!:62 2:

decskong
17-08-2011, 09:08
ผมก็บ่อยมากครับ เวลามีด่าน คันอื่นๆก็เห็นให้ผ่านไป แต่รถผมโดนเรียกตลอด เรียกไว้ก่อนประมาณนั้น
จนหลังๆมาชักเก็ตแล้ว เพราะรถผมทะเบียนอุบลราชธานี น่าจะเข้าข่ายโดนเรียกไว้ก่อนตลอดแหละ พวกทะเบียนชายแดนเนี่ย โดนต้องสงสัยขนยาตลอด
ผมก็ถามตลอดว่ารถผมมันน่าสงสัยกว่าคันอื่นตรงไหน พวกก็บอกสุ่มตรวจตลอด(แล้วไม่สุ่มคันอื่นมั่งล่ะ เห็นแต่กรูโดนเรียกทุกครั้ง) ด่านประจำเลยก็ก่อนจะเข้าชัยภูมิน่ะ เรียกเกือบทุกครั้ง จนมันก็น่าจะจำรถได้แล้ว เพราะผมวิ่งเส้นนี้บ่อยมาก ครั้งต่อๆมาก็ยังเรียกอยู่ดี ไม่เบื่อกันรึไงฟะ
จนอยากจะเปลี่ยนทะเบียนเป็นจังหวัดอื่นแล้วละ พวกจังหวัดชายแดนเนี่ย พี่ตำหนวดเขาชอบมองเราเป็นโจรไว้ก่อนตลอดเลย...อย่างเซ็ง!:62 2:ผมว่ามันเกี่ยวกับน้าตาน้าหรือเปล่า ผมไม่เห็นโดนเรียก กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

indy72
17-08-2011, 09:11
ผมว่ามันเกี่ยวกับน้าตาน้าหรือเปล่า ผมไม่เห็นโดนเรียก กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
อืมมม ก็มีส่วนนะ ทำไงได้ล่ะ ดันหน้าตาดีเอง จะให้หล่อน้อยลงก่านี้ มันก็ทำไม่ได้...

kong22
17-08-2011, 13:42
จนอยากจะเปลี่ยนทะเบียนเป็นจังหวัดอื่นแล้วละ พวกจังหวัดชายแดนเนี่ย พี่ตำหนวดเขาชอบมองเราเป็นโจรไว้ก่อนตลอดเลย...อย่างเซ็ง!:62 2:
มันก็คิดกันไปไอ้พวกตำหนวดบ้าที่ออกข่าวเห็นพวกขับปีโป้ กะอีผุผุ โดนจับเรื่องยาก็ตั้งมากมาย จะบ้าตายกับพวกมัน

มิตซูจุฬาภรณ์
17-08-2011, 14:30

รบกวนเถอะครับ ที่ตามแก้ปัญหาอยู่ทุกวันนี้ก็ไอ้พวกแบบนี้แหละครับ จากใจคนที่ทำงานในพื้นที่

diesel
17-08-2011, 19:58
ด้วยความเคารพครับ อย่าส่งคนเลวๆ ลงไป 3 จชต.อีกเลย
แค่นี้สถานการณ์ทางนู้นก็รุนแรงมากอยู่แล้ว
คนเลวๆที่ลงไป มีแต่จะทำให้สถานการณ์เลวร้ายขึ้น

+1 เห้นด้วยกั้บ

KHO TRITON
18-08-2011, 19:40
รบกวนเถอะครับ ที่ตามแก้ปัญหาอยู่ทุกวันนี้ก็ไอ้พวกแบบนี้แหละครับ จากใจคนที่ทำงานในพื้นที่

จากใจคนเคยอยู่ 3 จชต.ตกลงไม่ต้องส่งมันไปละกัน.

Poonploy
19-08-2011, 19:36
ยกสูงก็โดนครับ ค้นเละเทะ บอกเหมือนกันว่า สุ่มตรวจ พอไม่เจออะไร แล้วเราทำท่าไม่พอใจที่เรียก เริ่มตีเนียน ทำสนิท

รถรุ่นผมมีกระจกไฟฟ้าหลัง พี่แกบอกทำมาเท่าไหร่ เท่ห์ดีนะ มิตซูฯ มีให้ด้วยหรอ บลาๆๆๆ

KAI.2511
20-08-2011, 22:07
ผมก็โดนบ่อยขับต่างจังหวัดจนเพื่อนที่นั่งมาด้วยบ่นว่าตรวจอะไรกันนักหนา
รถไทรทันชอบขนยาหรือครับ

รณรงค์
20-08-2011, 22:44
เท่..แรง..เป็นที่น่าสนใจ.....

TOD Triton
21-08-2011, 13:32
จำได้มั้ยครับที่ไอ้เมธี ที่เป็นดารา โดนจับพอค้นรถเจอปืนtavo และเครื่องกระสุน ระเบิดเพียบ มันดันใช้ไทรทันแค็ปสีดำโหลดซะด้วย 555

shellvie
21-08-2011, 14:06
ทำใจครับรถเรามันหล่อ เลยไปเตะตาพวกพี่ตะรวจเขาอ่ะครับ....

dan2521
21-08-2011, 14:33
ผมเคยเจอคนขับสิบล้อทักว่า
สิบล้อ; รถไทรตันนี่แรงจริงๆ
ผม ; แรงตรงไหนพี่
สิบล้อ; ก็เมื่อวันก่อนมือปืนขับไทรตันควบยิงดีแตกตายคาที่หนีไทรตันไม่พ้น
ผม ; ?????????????????????????????????????ครับ.......แรง

tan immature
22-08-2011, 02:03

ชอบจังครับ...คนเลวๆ ที่ไหนก็ไม่ควรอยู่