PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำแนะนำเรื่องสีของ น้องตั้น คันโปรดของผมครับ

akarat_tom
16-08-2011, 20:39
ตอนนี้สังเกตุว่าสีมันไม่เงาเหมือนเดิม
เลยลองเอามือไปลูบดู ปรากฏว่าผิวสีมันสากๆมือ ทั้งคันเลยครับ
กลุ้มใจจริงๆ แทบไม่กล้าเอาออกแดดเลย

รบกวนถามน้าๆทุกท่านครับ
1.ผมควรจะไปคาร์แคร์ดีๆ ขัดเคลือบสีชุดใหญ่(แบบเหมาแพคเกจทั้งปี) ดี หรือว่า
2.เคลมสีใหม่ทั้งคันกับศูนย์ ดี

รถผมประกันชั้น 1 ศรีเมือง(แถมมาตอนซื้อ ยังไม่หมด) และเคยเคลมสีข้างหลังด้านซ้าย มาแล้ว 1 ครั้งครับ

รบกวนน้าๆทุกท่านแนะนำด้วยครับ
ว่าจะทำแบบไหนดี และจะมีข้อดี ข้อเสีย อะไรบ้างครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ:yenta4-emoticon-002

akarat_tom
18-08-2011, 20:41
เงียบ จัง จัง

enrich
19-08-2011, 11:38
1.ถ้าไม่เครมประกัน เราก็จะได้ลดเบี้ยครับ(กรณีต่อประกันเดิมนะ)
2.ดูว่าเบี้ยประกันที่เขาลดให้นั้นต่างกันมากน้อยแค่ไหน ระหว่างเราจะเครมหรือเข้าคาร์แค
3.ตัดสินใจว่าชอบแบบไหน
ส่วนตัวผม ผมควักกระเป๋าเข้าคาร์แคครับ..