PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอความคิดเห็นเรื่องการออกรถใหม่หน่อยครับ

exnamebank
20-08-2011, 13:34
เรื่องมีอยู่ว่า ผมชอบสีขาว แต่ผมลองหาดูตามเวปเค้าบอกว่าวันอังคารไม่ถูกกับสีขาว แล้วผมดูธาตุผมธาตุดิน เค้าบอกว่าถูกกับสีขาว - - เลยไม่รู้จะเลือกอย่างไงดีอะครับ แล้ววันออกรถอีก ผมอยากออกวันจันทร์เพราะสดวกวันจันทร์ แต่ตามเวปที่ผมหาๆดูเค้าบอกไม่ถูกกับวันจันทร์อีก เฮย

สมาชิกทั้นอื่นจะออกรถต้องมาดูเหมือนผมป่าวครับเนีย ยุงยากจัง ทั้นอืนมีความคิดว่าอย่างไงบางครับ

hardrock
20-08-2011, 15:00
เอาตามที่ใจชอบเลยครับ ความคิดส่วนตัวผมน่ะ

sale tum
20-08-2011, 17:32
แล้วแต่เราสะดวดดีกว่าคับ เสร็จแล้วก็ให้พระเจิม หรือ พ่อแม่ก็ได้คับ เขาให้เอาคนที่รักเรามากที่สุดเจิมหรือตายายก็ได้ พระท่านบอกไว้อะคับเคยถาม

alexzap
21-08-2011, 12:35
ผมเกิดวันอังคารครับ แฟนก็เกิดวันอังคาร แต่ก็เอาสีขาวครับ ตอนนี้กะลังรอเค้าตรวจเอกสารอยู่ ส่วนเรื่องถูกโฉลกหรือปล่าวแล้วแต่ความเชื่อครับ ผมเคยเครียดเรื่องนี้พักนึง
ตอนนี้ได้ทางออกแล้วครับ ปรึกษากับหลวงอาที่บ้าน ท่านถามผมว่า ผมนับถือศาสนาอะไร เพราะพุทธแท้ๆไม่ได้สอนเรื่องความเชื่อแบบนี้ึครับ ความเชื่อแบบนี้มีตามพราห์ม,ฮินดู ที่เราซึมซับเอาเข้ามาในการใช้ชีวิตกันตอนนี้มากกว่าครับ ท่านบอกว่า ให้ตั้งตนอยู่ในความไม่ประมาทนั้นแหละดีที่สุดครับ ออกวันไหนก็ได้ สีไหนก็ได้ แค่ว่าตอนขับรถไม่ประมาท มีสติไว้ตลอดดีที่สุดครับ :100 2:

JOE_Genki
21-08-2011, 12:52
ตามใจเราชอบเลยครับ เพราะรถจะอยู่กับเราอีกนานครับ

jiranan.ch
21-08-2011, 15:02
ผมก็เกิดวันอังคารจะเอาสีขาวมุกแต่ตอนซื้อ m10 ตัวแรกมันไม่มีเลยเอา สีเทา-ดำ แทนมีแต่คนบอกไม่ถูกกับสีดำ/ขาว/เทา แล้วรถในบ้านเรามันจะมีซักกี่สีกัน
เอาอย่างที่เราชอบดีที่สุดแล้วเราจะมีความสุขกับมันอย่ามาทนใช้ของที่เราไม่ชอบเลยครับทั้งหมดมันอย่ที่เราต่างหากอย่าประมาทมีสติทุกครั้งที่ขับรถ

ko-sun
27-08-2011, 10:05
รถก็เหมือนกับบ้าน ครับน้า ถ้าน้าเลือกสีที่น้าไม่ชอบแต่ถูกโฉลก น้าคิดดูเราต้องอยู่กับสิ่งที่ไม่ชอบแล้วน้ามีความสุขป่ะ
อย่าคิดมากครับ อยู่กับสิ่งที่เรามีความสุขดีกว่าน้า ที่เหลือมันสามารถเลี่ยงได้

somchart
27-08-2011, 20:30
ผมซื้อรถที่ตัวเองชอบ รูปทรงของรถ สี วันที่ออก เงินพร้อม ก็สะดวกหมดทุกวันและเวลา อย่าประมาทในการขับและระวังรถรอบข้างด้วยตอนใช้งาน ซื้อแล้วไปให้ พ่อกับแม่ให้พร ถือว่า พรที่ให้ประเสร็ฐห่วงใยและจริงใจ ครับน้า

vjprove
31-08-2011, 11:55
เรื่องมีอยู่ว่า ผมชอบสีขาว แต่ผมลองหาดูตามเวปเค้าบอกว่าวันอังคารไม่ถูกกับสีขาว แล้วผมดูธาตุผมธาตุดิน เค้าบอกว่าถูกกับสีขาว - - เลยไม่รู้จะเลือกอย่างไงดีอะครับ แล้ววันออกรถอีก ผมอยากออกวันจันทร์เพราะสดวกวันจันทร์ แต่ตามเวปที่ผมหาๆดูเค้าบอกไม่ถูกกับวันจันทร์อีก เฮย

สมาชิกทั้นอื่นจะออกรถต้องมาดูเหมือนผมป่าวครับเนีย ยุงยากจัง ทั้นอืนมีความคิดว่าอย่างไงบางครับ

ผมเอาสะดวกก่อนเลย..เงินพร้อมได้ของที่ถูกใจก็จัดไปเลยครับ
เมื่อได้รถมาผมให้พ่อแม่เจิมให้พร้อมรับศีลรับพร แล้วขับด้วยความมีสติตามกฏความปลอดภัย
เท่านี้ครับไปไหนมาไหนรับรองปลอดภัยแล้วครับ