PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปรับโคมไฟหน้า ให้ไฟส่องต่ำลง ยังไงคับ

fresh-sky
02-07-2011, 10:54
ลองดูครับ

MEAW_SAN
02-07-2011, 11:22
ผมไม่มีภาพ แต่จะบอกวิธีครับ อุปกรณื ไขควงแฉกตัวยาวๆๆๆมาก หรือ ลูกบล็อคเบอร์ 10 ก็ได้ครับ
1 เปิดฝากระโปรงรถ
2 หันหน้าเข้าหาตัวรถ เอาพุงเราแนบโคมไฟไว้
3 หาน็อตเบอสิบที่หัวมันมีแฉกๆจำปาให้เจอ จะอยู่หลังโคมไฟหน้าเรา โคมละสองตัว
4 ปรับซ้ายขวาให้จัดการน็อตตัวข้างโคมครับ
5 ปรับบนล่าง จัดการน็อตตัวล่างของโคมครับ ถ้าจะให้ไฟต่ำก็หมุนน็อตเข้าน็อตมันจะดึงโคมด้านล่างเข้าหาตัวรถโคมก็จะตำลงครับ

aaa
05-07-2011, 09:42
ผมไม่มีภาพ แต่จะบอกวิธีครับ อุปกรณื ไขควงแฉกตัวยาวๆๆๆมาก หรือ ลูกบล็อคเบอร์ 10 ก็ได้ครับ
2 หันหน้าเข้าหาตัวรถ เอาพุงเราแนบโคมไฟไว้
3 หาน็อตเบอสิบที่หัวมันมีแฉกๆจำปาให้เจอ จะอยู่หลังโคมไฟหน้าเรา โคมละสองตัว
4 ปรับซ้ายขวาให้จัดการน็อตตัวข้างโคมครับ
5 ปรับบนล่าง จัดการน็อตตัวล่างของโคมครับ ถ้าจะให้ไฟต่ำก็หมุนน็อตเข้าน็อตมันจะดึงโคมด้านล่างเข้าหาตัวรถโคมก็จะตำลงครับ

ถอดออกเกลอ..แล้ววางกับพื้น
ดูซิว่า มันจะสูงอีกม๊ะ.....5555555+

perm
06-10-2011, 20:40

ผมลองปรับดูแล้วยังงงๆ อยู่ครับ รบกวนน้าอีกที หันหน้าเข้าหารถ ปรับสูง-ต่ำ หมุนไปขวาหรือซ้ายครับ
อีกอย่าง ผมลองดูทั้งสองทิศทางแล้ว ไม่เห็นมันจะขยับขึ้น-ลงยังไงเลย ต้องหมุนหลายรอบรึปล่าว รึแบบนี้มันผิดปกติมั๊ย

MEAW_SAN
07-10-2011, 08:49
ผมลองปรับดูแล้วยังงงๆ อยู่ครับ รบกวนน้าอีกที หันหน้าเข้าหารถ ปรับสูง-ต่ำ หมุนไปขวาหรือซ้ายครับ
อีกอย่าง ผมลองดูทั้งสองทิศทางแล้ว ไม่เห็นมันจะขยับขึ้น-ลงยังไงเลย ต้องหมุนหลายรอบรึปล่าว รึแบบนี้มันผิดปกติมั๊ย
เอาไฟให้ต่ำ ขันน๊อตให้หมุนตามเข็มนาฬิกาครับเหมือนเราปิดขวดน้ำอะครับ ซัก 4-5 รอบลองดูครับ

decskong
07-10-2011, 09:32
เพิ่มเติมอีกนิดหนึ่งครับ น้าหาที่จอดรถ หันหน้ารถเข้าหากำแพง ห่างจากหน้ารถ กับกำแพง ประมาณ 3 เมตรแล้วมาคจุดเดิมกอนการปรับตั้ง แล้วค่อย ปรับ หมุนเบอร์ 10 ตัวล่างสุด หมุนน๊อตเข้าคือปรับให้ต่ำ หมุนน๊อตออก คือปรับให้สูงครับแล้วดู มาค ประกอบไปด้วย