PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยฟันธงทีครับเกี่ยวกับความดันลมยาง

juiji
28-08-2011, 23:19
ปกติผมเติมลมยาง34ตลอด (ยาง31+ลมไนโตรเจน) วันก่อนไปใส่สปริงยกสูงร้านแต่งรถแห่งหนึ่ง เสร็จแล้วนำรถผมไปลองเทสเค้าเองก้อบอกว่าลมยางรถผมสมควรหน้า26หลัง24 เพื่อที่หน้ายางจะได้สัมผัสกับถนนเต็มที่ ผมเองก้อได้นั่งไปด้วยทั้งก่อนและหลังปล่อยลม (แกขับแบบโหดมากประมาณว่าหักเลี้ยวยูเทิร์นใต้สะพานแบบไม่แตะเบรกเลย) ทำไมผมไม่รู้สึกถึงความแตกต่างเลยครับ หรือว่าความเคยชิน ลมยางจริงๆสมควรเป็นเท่าไรดีครับน้าๆ บรรทุกไม่บ่อยเดือนละครั้งสองครั้ง