PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สมาชิกน่านครับ รบกวนสถานที่พัก ช่วงวันที่ 25-26 ธ.ค. 54 ครับ

peach19
05-09-2011, 21:14
พอดีผมจะพาเจ้า Triton CNG ไปลุย จ.น่าน แบบว่าเป็นครั้งแรก รบกวนสมาชิกดังนี้
1. ที่พัก ขอในเมืองราคาไม่แพง จะพาพ่อและแม่ไปครับ
2. เส้นทางจาก กทม.ไป น่าน ไปทางไหนที่ปลอดภัย และที่สำคัญมีปั้ม NGV ยิ่งดีครับ
3. แนะนำที่เที่ยวด้วย ก็ดีครับ

ที่ถามช่วงนี้เพราะจะได้จองที่พักล่วงหน้าครับ:25 2:

ละอ่อนเหลือกำ!
06-09-2011, 09:41
พอดีผมจะพาเจ้า Triton CNG ไปลุย จ.น่าน แบบว่าเป็นครั้งแรก รบกวนสมาชิกดังนี้
1. ที่พัก ขอในเมืองราคาไม่แพง จะพาพ่อและแม่ไปครับ
2. เส้นทางจาก กทม.ไป น่าน ไปทางไหนที่ปลอดภัย และที่สำคัญมีปั้ม NGV ยิ่งดีครับ
3. แนะนำที่เที่ยวด้วย ก็ดีครับ

ที่ถามช่วงนี้เพราะจะได้จองที่พักล่วงหน้าครับ:25 2:
ลองหาดูในนี้ครับ ที่พัก แหล่งท่องเที่ยว http://www.nan2day.com/

ampsirisak
11-09-2011, 20:24
น้ามาเลยครับเดี๋ยวบอกทางให้ อิอิ โรงแรมถูกๆๆ มากมายเลยครับสถานที่ท่องเที่ยว มากมายเช่น กัน มาถึงโลตัสน่าน แวะหาผมได้ครับ ยินดีต้อนรับครับ

phooseng
11-09-2011, 22:41

ที่ถามช่วงนี้เพราะจะได้จองที่พักล่วงหน้าครับ:25 2: 1. ไม่แน่ใจว่าที่ไหน ถูก เพราะผมก็ยังไม่เคยพัก เลย ครับ หุหุ แต่ศึกษาในเว็ปที่น้า เขาโพส ไว้ได้เลยครับ
2. เส้นทางที่ปลอดภัยที่สุดก็ ออกจาก กทม. มุ่งตรงไป นครสวรรค์ เลย ครับ มีเส้นหลักเส้นเดียว พอเข้าตัวเมืองนครสวรรค์ ก็ สังเกตุ ป้ายบอกทางไป จ.พิษณุโลก ครับ ไปตามป้ายเลย พยายามชิดขวาไว้นะครับ เพราะต้องเลี้ยวขวาไป พิษณุโลก แล้วก็วิ่งตามทางเลยครับ มุ่งตรงสู่พิษณุโลก ครับ ก่อนจะเข้าตัวเมืองจะมีทางเลี่ยงเมืองพิษณุโลก ครับเป็นถนน วิ่งสวนกัน แต่จะดีกว่าเข้าตัวจังหวัดเจอรถติดครับ พอวิ่งตามเส้นนี้ไปให้สังเกตุ ป้ายบอกทาง ไป จ.อุตรดิตถ์ ก็ไปตามป้ายที่บอกเลยครับ แต่อย่าไปอุตรดิตถ์ หละ แค่วิ่งผ่านเองครับ เป้าหมายเรา คือต้องไปแพร่ครับ พอเจอป้ายไปอุตรดิตถ์ ก็วิ่งไปตามนั้นก่อน ก็พยายามมองหาป้าย บอกทางไป แพร่ ครับ เผลออาจมีป้ายบอกทางไปน่านด้วยครับ ไม่แน่ใจ ก็วิ่งไปตามนั้นเลยครับ พอเข้าเขต อ.เด่นชัยของจังหวัดแพร่ ไปได้สักพักใหญ่ จะเจอแยก ให้น้าไปทางขวา ครับ คราวนี้จะมีป้ายบอกไปจ. น่านเพียบเลย หุ หุ มุ่งตรงสู่น่าน ครับ

3. ที่เที่ยวมีเยอะมากครับ บอกไม่ถูก แต่ที่เด่น ๆคือ วัดภูมินทร์ วัดช้างค้ำ พระธาตุเขาน้อย ถ้าน้ามาช่วงปีใหม่ ผมแนะนำ ไปอุทยานแห่งชาติ ดอยภูคา ครับ ขอบอกได้เลย ปาย ชิดซ้าย ครับ ถ้ามา โทรหาผมได้ เลยครับ ผมจะนำเที่ยว ดอยภูคาเอง :60 2:089-4352573

11-09-2011, 23:20
1. ไม่แน่ใจว่าที่ไหน ถูก เพราะผมก็ยังไม่เคยพัก เลย ครับ หุหุ แต่ศึกษาในเว็ปที่น้า เขาโพส ไว้ได้เลยครับ
2. เส้นทางที่ปลอดภัยที่สุดก็ ออกจาก กทม. มุ่งตรงไป นครสวรรค์ เลย ครับ มีเส้นหลักเส้นเดียว พอเข้าตัวเมืองนครสวรรค์ ก็ สังเกตุ ป้ายบอกทางไป จ.พิษณุโลก ครับ ไปตามป้ายเลย พยายามชิดขวาไว้นะครับ เพราะต้องเลี้ยวขวาไป พิษณุโลก แล้วก็วิ่งตามทางเลยครับ มุ่งตรงสู่พิษณุโลก ครับ ก่อนจะเข้าตัวเมืองจะมีทางเลี่ยงเมืองพิษณุโลก ครับเป็นถนน วิ่งสวนกัน แต่จะดีกว่าเข้าตัวจังหวัดเจอรถติดครับ พอวิ่งตามเส้นนี้ไปให้สังเกตุ ป้ายบอกทาง ไป จ.อุตรดิตถ์ ก็ไปตามป้ายที่บอกเลยครับ แต่อย่าไปอุตรดิตถ์ หละ แค่วิ่งผ่านเองครับ เป้าหมายเรา คือต้องไปแพร่ครับ พอเจอป้ายไปอุตรดิตถ์ ก็วิ่งไปตามนั้นก่อน ก็พยายามมองหาป้าย บอกทางไป แพร่ ครับ เผลออาจมีป้ายบอกทางไปน่านด้วยครับ ไม่แน่ใจ ก็วิ่งไปตามนั้นเลยครับ พอเข้าเขต อ.เด่นชัยของจังหวัดแพร่ ไปได้สักพักใหญ่ จะเจอแยก ให้น้าไปทางขวา ครับ คราวนี้จะมีป้ายบอกไปจ. น่านเพียบเลย หุ หุ มุ่งตรงสู่น่าน ครับ

3. ที่เที่ยวมีเยอะมากครับ บอกไม่ถูก แต่ที่เด่น ๆคือ วัดภูมินทร์ วัดช้างค้ำ พระธาตุเขาน้อย ถ้าน้ามาช่วงปีใหม่ ผมแนะนำ ไปอุทยานแห่งชาติ ดอยภูคา ครับ ขอบอกได้เลย ปาย ชิดซ้าย ครับ ถ้ามา โทรหาผมได้ เลยครับ ผมจะนำเที่ยว ดอยภูคาเอง :60 2:
เอาจนละเอียดเลยนะ รถน้าเค้าคงมีgpsอยู่มั้ง 5555+ ไหนอ่ะเบอร์โทร ลงด้วยสิ แหม๋ๆ

Ghostwalker
12-09-2011, 10:19
ที่เที่ยวลองแวะมาทางสายเหนือ ทาง อ.ปัว จนถึง ทุ่งช้างเลยครับ ...ถ้าฝนไม่ตกบรรยากาศดีมากครับ ส่วนปั้ม ngv จะมีเพียงปั้มเดียวในจังหวัดครับ จะอยู่ระหว่างทาง ก่อนเข้าตัวเมืองจังหวัดน่านครับ ถ้าน้าขับเข้ามาทางตัวจังหวัด จะเจออยู่ทางขวามือครับ แต่ผมว่าถ้าไปไกลกว่านั้นคงต้องเติมน้ำมันไว้แหละคร้าบ

peach19
12-09-2011, 10:37
ขอบคุณมากๆครับ ไม่ทราบว่าโรงแรมสุขเกษม เป็นไงบ้างครับ

TomhanG
12-09-2011, 10:41
ยินดีต้อนรับครับ ที่เที่ยวมีเยอะครับถ้าชอบบรรยากาศแบบตั้งแคมป์แนะนำดอยเสมอดาว , ผาชู้ อยู่อำเภอนาน้อยครับ รับรองสวยมากครับ ถ้าจะไปต้องจองล่วงหน้าครับไม่งั้นเต็มครับช่วงสิ้นปี ยังไงโทรมาถามได้ครับ

peach19
12-09-2011, 22:06
ขอบคุณมากครับ พอดีจะพาคุณพ่อไปพักในเมืองครับ จะไปเที่ยววัด ไม่ทราบว่าที่พักในเมืองแนะนำที่ไหนดีครับ ขอราคาไม่แพงมากครับ จะไปพัก 25-26/12/54 ขอบคุณครับ

phooseng
12-09-2011, 22:54
ขอบคุณมากครับ พอดีจะพาคุณพ่อไปพักในเมืองครับ จะไปเที่ยววัด ไม่ทราบว่าที่พักในเมืองแนะนำที่ไหนดีครับ ขอราคาไม่แพงมากครับ จะไปพัก 25-26/12/54 ขอบคุณครับ

น้าจะไปวันที่ 25-26 หรอครับ งั้นไม่ต้องโทรหาผมแล้ว ครับ เพราะผมยังไม่ได้กลับไปน่าน เลย แต่ต้องการคำแนะนำ โทรมาได้เลยครับ สถานที่พัก ถ้าเป็น โรงแรม ก็มี โรงแรม น่านเจ้า ฟ้าธนินทร์ ครับ แต่ราคานี่ไม่รู้จริงๆ ครับ น้าต้องศึกษาจาก อินเตอร์เน็ต เอาครับ http://www.nan2day.com/ น้าลองศึกษาจากเว็ปนี้ดูครับ

peach19
12-09-2011, 23:13
เดือนธันวาคม นะครับ ขอบคุณมากๆครับ

14-09-2011, 09:25
ชาวน่านยินดีต้อนรับคร้าบบบบบบ http://www.nan2day.com/

บอย น่าน
22-12-2011, 18:43
วันเดียวก็เที่ยวในเมืองได้ครับ วันแรก ชมวัดวาอาราม ในตัวเมืองวัดจะอยู่ไม่ไกลกันมาก เรื่องที่พักในเมืองมีเยอะครับ ทั้งโรงแรม (เปิดใหม่ก็เยอะ) ทั้งเกสเฮาส์ ราคาก็ไม่แพง วันที่สองค่อยไปเที่ยวอุทยาน (บอกได้เต็มปากว่า จ.น่าน มีอุทยานมากที่สุดในประเทศไทย ครับ) เสียดายที่ไม่ได้นำเที่ยว เพราะ 24-25 ธ.ค. ผมมีภารกิจตะลุยดอยภูคา ครับ ยังไงปรึกษากันได้ครับ ( บอย 081-2359919 อ.เมืองน่าน) จาวน่านยินดีต้อนฮับ ครับ

littlemac
25-12-2011, 15:10
ถ้าแถวในเมือง สะดวกๆก็ได้นะครับ สุขเกษม หาของกินง่ายด้วยครับ ผมว่าก็โอเคครับ