PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ศูนย์บริการ , อู่ , ร้าน ซ่อมรถ โซนสมุทรปราการและใกล้เคียง ที่โดนใจ และที่แย่ครับ

sjball007
05-09-2011, 21:47
เนื่องจากว่าได้มีสมาชิกหลายท่านได้มีถามว่ามีร้านหรืออู่แถวไหนที่ทำรถได้ตรงใจมั่ง
ภายในโซนนี้ ผมเองก็ตอบได้ไม่หมดครับถ้าไม่เจอกับตัวเอง และเป็นเหตุผลที่ว่าตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาครับถ้าเพื่อนสมาชิกไปเจอร้าน,อู่หรือศูนย์บริการที่ดีและแย่ช่วยมาลงเป็นข้อมูลด้วยน่ะครับ

sjball007
05-09-2011, 21:51
ประเดิมเลยละกัน ขอเริ่มที่ศูนย์บริการละกันครับ ถ้าโซนนี้ ผมคงต้องยกให้ศูนย์
1.ออโตซิตี้ศรินครินทร์ ครับเพราะการบริการของเค้าดีมากเลยครับจากที่เคยเจอมาครับแต่คนเยอะมากๆ
2.สุธรมอเตอร์ ศรินครินทร์ อันนี้เป็นรองเรื่องการบริการแต่ฝีมือช่างไม่เป็นรองเลยครับ

ACE12345678
05-09-2011, 21:56
ถ้าเป็นล้อแมกซ์ ลองไปนี่ดูดิ ทรัพสมบูรณ์ (ชื่อย่อมัน SMF หรือเปล่าจำไม่ได้ แต่แมกซ์เยอะมัก ๆ ถูกด้วย สาขาเพียบ แถมเติมลมไนโตรฟรีตลอดชีวิตเลย ฮ่า ๆ ) แต่ตั้งศูนย์ไม่ได้เรื่อง จิง ๆ
ถ้าย่านสมุทรปราการก็มี เลยแยกศรีเทพาไปนิด ๆ, ตรงปากน้ำก็มี, ตรงข้าม Paradise Park จะชื่อ Wheel Garage ก่อนถึงอ่อนนุชก็มี อือ แต่จำชื่อไม่ได้) ฝั่งธนยังมีเรย

sjball007
05-09-2011, 22:10
ร้านทำช่วงล่าง ตั้งศูนย์ ที่แย่ที่สุดที่ผมเจอมาก็ร้าน พอใจ ออโต้บอยครับ อยู่เส่นสุขุมวิท อยู่ระหว่างแยกไฟแดงโค้โพธิ์กับ big c ปากน้ำ
ขอบอกตามตรงช่างที่นี่นิสัยแย่มากๆเรียงมาเป็นข้อๆเลยครับ
1.ช่างถามอ่ะไรก็ไม่ตอบ และไม่มีความรับผิดชอบรถลูกค้ายังไม่เสร็จก็กลับบ้านซะแล้วต้องทิ้งรถไว้ 1 คืน
2.ทำงานได้ชุ่ยมาก น๊อตกันโคลงหน้าไม่ได้ขันเลยแค่ขันใส่เกลียวไว้แค่ 2 เกลียวเอง (ขับแล้วรถร่อนเป็นงูเลย)
3.ไม่ยอมรับการตำหนิจากลูกค้าแถมทำกิริยาที่เลวใส่ลูกค้าอีก
-ออกตัวตอนไปเทสรถหลังที่ผมบอกว่า ศูนย์ยังไม่ได้เลี้ยวแล้วพวงมาลัยไม่คืนมันออกรถเหมือนไปแข่งกับใครลากซะสุดๆเลย
-ตั้งศูนย์ก็ทำแบบไม่ค่อยพอใจจะทำแถมด้วยตั้งไม่ตรงอีกตามเคยเพราะผมคอยดูอยู่พอผมถามก็ไม่พูดเก็บเครื่องมือเลย
-ออกตัวไปลองรถเป็นเหมือนครั้งแรกเป๊ะ แต่คราวนี้พอกลับมาถึงมันตระโกนว่าเสร็จแล้วแล้วก็เดินเข้าหลังร้านไปโดยที่ไม่ปิดประตูรถให้ผมด้วยและไม่มีการมายืนคอยดูรถหลังให้เลยแม้แต่คนเดียว ตั้งศูนย์ครั้งที่สองรถก็ยังกินซ้ายอยู่เลย เฮ้อ! กลุ้มใจกะช่างแบบนี้ แล้วอย่างนี้ไม่เรียกแย่แล้วจะเรียกว่าอะไร

kobjang
07-09-2011, 13:00
ร้านทำช่วงล่าง ตั้งศูนย์ ที่แย่ที่สุดที่ผมเจอมาก็ร้าน พอใจ ออโต้บอยครับ อยู่เส่นสุขุมวิท อยู่ระหว่างแยกไฟแดงโค้โพธิ์กับ big c ปากน้ำ
ขอบอกตามตรงช่างที่นี่นิสัยแย่มากๆเรียงมาเป็นข้อๆเลยครับ
1.ช่างถามอ่ะไรก็ไม่ตอบ และไม่มีความรับผิดชอบรถลูกค้ายังไม่เสร็จก็กลับบ้านซะแล้วต้องทิ้งรถไว้ 1 คืน
2.ทำงานได้ชุ่ยมาก น๊อตกันโคลงหน้าไม่ได้ขันเลยแค่ขันใส่เกลียวไว้แค่ 2 เกลียวเอง (ขับแล้วรถร่อนเป็นงูเลย)
3.ไม่ยอมรับการตำหนิจากลูกค้าแถมทำกิริยาที่เลวใส่ลูกค้าอีก
-ออกตัวตอนไปเทสรถหลังที่ผมบอกว่า ศูนย์ยังไม่ได้เลี้ยวแล้วพวงมาลัยไม่คืนมันออกรถเหมือนไปแข่งกับใครลากซะสุดๆเลย
-ตั้งศูนย์ก็ทำแบบไม่ค่อยพอใจจะทำแถมด้วยตั้งไม่ตรงอีกตามเคยเพราะผมคอยดูอยู่พอผมถามก็ไม่พูดเก็บเครื่องมือเลย
-ออกตัวไปลองรถเป็นเหมือนครั้งแรกเป๊ะ แต่คราวนี้พอกลับมาถึงมันตระโกนว่าเสร็จแล้วแล้วก็เดินเข้าหลังร้านไปโดยที่ไม่ปิดประตูรถให้ผมด้วยและไม่มีการมายืนคอยดูรถหลังให้เลยแม้แต่คนเดียว ตั้งศูนย์ครั้งที่สองรถก็ยังกินซ้ายอยู่เลย เฮ้อ! กลุ้มใจกะช่างแบบนี้ แล้วอย่างนี้ไม่เรียกแย่แล้วจะเรียกว่าอะไร
ผมเรียกโคตรแย่ครับน้าบอล

ประเดิมเลยละกัน ขอเริ่มที่ศูนย์บริการละกันครับ ถ้าโซนนี้ ผมคงต้องยกให้ศูนย์
1.ออโตซิตี้ศรินครินทร์ ครับเพราะการบริการของเค้าดีมากเลยครับจากที่เคยเจอมาครับแต่คนเยอะมากๆ
2.สุธรมอเตอร์ ศรินครินทร์ อันนี้เป็นรองเรื่องการบริการแต่ฝีมือช่างไม่เป็นรองเลยครับ

น้าบอลได้อะไรจาก 2 0 นี้อะป่าวเนี่ย น่าสงสัย

big10260(TTC00131)
07-09-2011, 13:11

+1 สำหรับสองที่นี้ ออโต้ซิตี้ ถ้าไปวันเสาร์ให้ไปแต่เช้าเลยครับ ถึงแปดโมงเลยก้ดี

sjball007
07-09-2011, 19:49
น้าบอลได้อะไรจาก 2 0 นี้อะป่าวเนี่ย น่าสงสัย[/quote]

1.ออโต้ซิตี้ได้กิน ไอติมวอลล์,ขนมปัง,กาแฟสด,น้ำอัดลม ไปทีไรจัดเต็มทุกที
2.สุธรช่างทำงานได้ใจครับ

Joe043
07-09-2011, 22:11

เลวมากมาทำกริยาทรามๆอย่างนี้กับน้าบอล

น้าบอลอย่าไปยอมมัน ขับรถชนร้านมันให้พังไปเลย มันจะได้ไปเลวกับคนอื่นไม่ได้อีก ฮี่ฮี่

CHATREE
08-09-2011, 07:33
เลวมากมาทำกริยาทรามๆอย่างนี้กับน้าบอล

น้าบอลอย่าไปยอมมัน ขับรถชนร้านมันให้พังไปเลย มันจะได้ไปเลวกับคนอื่นไม่ได้อีก ฮี่ฮี่
1เสียง ( อย่าปล่อยให้ร้านชั่วลอยนวล )

kobjang
08-09-2011, 19:19
1เสียง ( อย่าปล่อยให้ร้านชั่วลอยนวล )

น้าบอลยุขึ้นป่าวเนี่ย อิ อิ

T-black
08-09-2011, 21:05
ผมเข้าแต่รุ่งเจริญเทพารักษ์ครับ บริการก็โอ อยู่นะ แต่เรื่องช่างไม่รู้เพราะผมเช็คระยะอย่างเดียว +มีทำสีด้วยครั้งนึงก็โอ(มั้ง)อีกเหมือนกัน
สุธรเข้าครั้งนึง ไปเคลมประกันไฟทับทิมแตก เข้าไปถึงไม่มีใครสนใจผมเลย(รุ่งเจริญจอดปุ๊บมาปั๊บ) แต่มาได้ใจตอนที่เปลี่ยนไฟทับทิมให้ผมเลยไม่ต้องรอประกันอนุมัติ
ตอนแรกพอรู้ราคา(120บาท)ผมก็ว่าจะไม่เคลม ขี้เกียจรออนุมัติ เดินกลับมาที่รถ อ้าวเปลี่ยนให้ผมแล้ว ก็เลยเออดีนะความรู้สึกกับตอนแรกก็เลยหยวนๆไป

sjball007
10-09-2011, 18:22

เรียนเพื่อนสมาชิกครับ ตอนนี้ทางร้าน และ ทาง บ. Brigestone ได้โทรมาหาทางผมแล้วครับ และเค้าก็มีความรับผิดชอบกับเรื่องที่เกิดขึ้นและไม่ได้นิ่งดูดายเรื่องที่เกิดขึ้นคือ ทางร้านได้ย้ายทางช่างคนดังกล่าวไปอยู่ที่อื่นแล้วครับ ผมต้องขอขอบคุณ ทาง บ. บริจสโตนและออโต้บอย และร้าน พอใจออโต้บอยที่ช่วยประสานงานให้ครับหวังว่าต่อไปนี้ร้านนี้คงเป็นที่ที่นึงที่ผมจะเข้าใช้บริการต่อไปครับ บอกตรงตรงน่ะครับการบริการหลังการขายเป็นสิ่งน่าประทับใจที่สุด การที่เป็นลูกค้าขาจรซักวันก็ต้องเป็นขาประจำได้ครับ

sjball007
10-09-2011, 18:24

น้าบอลยุขึ้นป่าวเนี่ย อิ อิ

ผมคงไม่กล้าหรอกครับ เพราะน้องที่เป็นเจ้าของร้านเค้าดีมากครับ ขอบอกน้องเค้าคุยดีมากๆ เพียงแต่ว่าช่างเก๋ากว่า อิอิ

George Triton
20-10-2011, 15:48
ช่วยแนะนำร้านท่อให้หน่อยครับ พอดีจะไปใส่ท่อใหม่ครับบบบ

sjball007
20-10-2011, 20:19
ช่วยแนะนำร้านท่อให้หน่อยครับ พอดีจะไปใส่ท่อใหม่ครับบบบ
ถ้าทำแบบราคาถูกคุณภาพแบบ บ้านๆ ก็ร้าน ฉีเฮดเดอร์ ซ.วัดด่านครับ

foxcox
21-10-2011, 14:04
ดวงเด่นเฮดเดอร์ พระประแดงคับ มีบริการหลังการขาย พี่บอลจัดท่อมา 1 ชุด ขายไปไม่บอกผมเลย ผมต้องซื้อใหม่เลย บริการดี บางวันก็ไม่คิดตัง บางวันก็คิด แล้วแต่อารมณ์เจ้าของร้าน

สปีดแม็กซ์ เอกชัย-บางบอน ติดต่อเฮียค้อ วัยรุ่นขับรถซิ่ง ใครไม่รู้จักร้านนี้ เชยสุด ๆ คับ บริการดี ล้อยาง ราคาถูก เพียงแต่ลูกค้าเยอะเกินกว่าเค้าจะมาพูดคุยกะเรา ต้องไปคุยกะเฮียเอง บางทีเฮียยังอึน ๆ เลยคับ

ห้างไทยธาดา พระประแดง เซลน่ารักคับเข้าตำรา 30 ยังแจ๋ว หลายเสียงบอกช่างบริการดี แต่ผมว่าจะไปลองอยู่เป็นยังไงจะบอกอีกทีคับ

พงพันธ์โช้คอัพ เมื่อก่อนดีมากคับ แต่เดี๋ยวนี้มีสาขา 2 เจ้าของร้านอยู่ร้านไหนผมก็ไม่รู้ เลยไม่ได้เข้าไปนานแล้ว

ช่างเก้า ปากซอยสุขสวัสดิ์ 78 อยู่ตรงเขตติดต่อระหว่าง อ.พระประแดง กับ อ.พระสมุทรฯ ร้านนี้ทำได้ทุกอย่าง ลูกน้องบริการดี เป็นกันเองมาก เจ้าของร้านก็บริการดี วันไหนอารมณ์ดีก็ทำให้ผมฟรี บางทีก็คิดตัง ส่วนเรื่องอะไหล่ ลูกน้องจะพาเราไปซื้อเองเลย รับรองไม่มีการฟันค่าอะไหล่ บางทีก็มีแม็กซ์ญี่ปุ่นราคาถูก ๆ มาขาย

คู่สร้างอะไล่ยนต์ ปากซอยคู่สร้าง ขายอะไหล่รถราคาถูก มีทุกอย่าง อยากได้อะไรไปหาได้เลย

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม จะแจ้งให้ทราบทันทีคับ อิอิ

beeber
26-10-2011, 15:05
อัดน้ำมันโช๊ค ดัดแหนบ ยกสูง โหลดเตี้ย
โซนบางพลี มาลองใช้บริการได้นะครับ
เจริญยนต์ ออโต้เซอร์วิส ซอยไปรษณีย์เก่า
ปากทาง ร.ร.สารสาสน์ งานดีครับ

CHATREE
27-10-2011, 07:45
อัดน้ำมันโช๊ค ดัดแหนบ ยกสูง โหลดเตี้ย
โซนบางพลี มาลองใช้บริการได้นะครับ
มาร์ตินโมดิฟาย ซอยไปรษณีย์เก่า
มีระบบผ่อนบ้างไหมครับเสี่ยบาส

sjball007
27-10-2011, 11:06
มาร์ตินโมดิฟาย ซอยไปรษณีย์เก่า
มีแหนบ แอดอะลีฟ บ้างมั้ยครับ

foxcox
03-11-2011, 11:56
มีแต่แหนมคับพี่บอล

wasigo
22-12-2011, 00:28
ผมเพิ่งโดนสอยล้ออะไหล่ไปเมื่อคืน ซอยวัดศรีวารีน้อยบางโฉลง ขนาดใส่ตัวล๊อคนะ มันตัดเฉย
เลยต้องทำดังนี้เลยครับ
1 จัดหาล้ออะไหล่ชุดใหม่
2 อู่หรือศูนย์ที่ทำสีคิ้วล้อ กับซ่อมกันชนหน้าผมยุบ
3 ร้านทำสัญญาณกันขโมย
ขอย่านสมุทรปราการครับ สัญญาณกันขโมยขอราคาคร่าวๆด้วยก็ดีครับ
ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบ

CHATREE
22-12-2011, 07:49
ผมเพิ่งโดนสอยล้ออะไหล่ไปเมื่อคืน ซอยวัดศรีวารีน้อยบางโฉลง ขนาดใส่ตัวล๊อคนะ มันตัดเฉย
เลยต้องทำดังนี้เลยครับ
1 จัดหาล้ออะไหล่ชุดใหม่
2 อู่หรือศูนย์ที่ทำสีคิ้วล้อ กับซ่อมกันชนหน้าผมยุบ
3 ร้านทำสัญญาณกันขโมย
ขอย่านสมุทรปราการครับ สัญญาณกันขโมยขอราคาคร่าวๆด้วยก็ดีครับ
ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบ
1ล้อที่หายแจ้งประกัน ( คงจะต้องออกคนละครึ่ง )
2ทำสีก็แล้วแต่ประกันจัดให้
3กันขโมยราคาไม่เกิน 2600 บาท แนะของ takoma ใช้มา 4ปี ไม่มีปัญหา ร้านชัยวัฒน์ก่อนถึง0มิตซูรุ่งเจริญ ถ้ามาจาสำโรง

wasigo
22-12-2011, 08:58
ขอบคุณครับ
มีธุระต้องจัดการอีกแล้ว จะจัดมาหรือจัดไปดีหนอ

CHATREE
23-12-2011, 07:38
ขอบคุณครับ
มีธุระต้องจัดการอีกแล้ว จะจัดมาหรือจัดไปดีหนอ
จัดหนัก จัดเต็ม เลยครับ

sjball007
23-12-2011, 18:53
ขอบคุณครับ

จัดหนัก จัดเต็ม เลยครับ
จัดเผื่อด้วยครับ

Joe043
23-12-2011, 22:05
จัดเผื่อด้วยครับ

จัดอะไรกันหว่า

foxcox
23-12-2011, 22:16
จัดหนักคับน้าโจ อิอิ

CHATREE
24-12-2011, 08:07
ก็ดีแทค งัยครับ น้าๆ ทำเอาชาวบ้านเดือดร้อน อย่างเช่นกระผมมมมมมม เครื่อข่ายล่ม บริการห่วยๆ

Prateep
25-12-2011, 15:46
ผมอยู่ที่บางปูมีอู่แถวไหนบ้างครับ

Prateep
25-12-2011, 15:47
จะเคลมประกันเปลี่ยนกันชนครับ

CHATREE
26-12-2011, 08:05
จะเคลมประกันเปลี่ยนกันชนครับ
ใช้ประกันอะไรครับ จะได้แนะนำถูก

Prateep
26-12-2011, 11:06
ใช้ประกันอะไรครับ จะได้แนะนำถูก
อลิอันซีพี ครับ

manost
08-05-2012, 22:42
สุธร มอเตอร์เป็นไงบ้างครับ คลองด่าน ใครเคยไปบ้าง

CHATREE
14-05-2012, 11:08
สุธร มอเตอร์เป็นไงบ้างครับ คลองด่าน ใครเคยไปบ้าง
จะปากน้ำหรือคลองด่านก็ดีเหมือนกัน แนะปากน้ำดีก่าสาวๆตรึมกว่า

kobjang
17-05-2012, 22:06
จะปากน้ำหรือคลองด่านก็ดีเหมือนกัน แนะปากน้ำดีก่าสาวๆตรึมกว่า

ดีกว่า...ก็ตรงนี้เอง...

sjball007
19-05-2012, 20:07

นั่นไงว่าแล้ว ขนาดขับ โตต้ายังแวะมา มิตซูบ่อยๆ

AminoUya
30-05-2012, 20:43
แบบนี้มันก็ไม่ไหวจริง ๆ ครับ ไม่ชอบ บริการก็ ออกไปเลยดีกว่า

CHATREE
01-06-2012, 07:51
นั่นไงว่าแล้ว ขนาดขับ โตต้ายังแวะมา มิตซูบ่อยๆ

ก้อพี่กุ๊กแกชวนไปดูฟร้อนนะ