PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามท่านสมาชิกเกี่นวกับไฟเพดานและไฟส่องแผนที่หน้ ารถ

Phanadit
08-09-2011, 12:03
พอดีว่าได้ซื้อไฟเพดานจากท่าน สมชในบอร์ดเราไปแล้วทำการติดตั้งตอนแรกก็ใช้ได้ครับ
แต่ตอนนี้เจอปัญหาครับคือว่า เวลาเราเปิดประตูไฟเพดานจะติดใช่มั้ยครับ แต่ตอนนี้มันไม่ติดไม่รู้ว่าฟิวด์ขาดหรือเปล่า แต่ถ้าเราเปิด on มันก็ติดปรกติครับ เลยไม่แน่ใจว่าฟิวด์มันแยกกันหรือเปล่าครับ

( สวิทซ์จะมี off / door / on )

coppy42
08-09-2011, 12:18
ฟิวล์ไม่ขาดแน่นอนครับน้าดำ ไฟมันยังติดได้อยู่
แล้วไฟรูประตูที่หน้าจอไมล์ติดมั้ยครับ ถ้าติด
ลองเปิดฝาครอบไฟเบดานมาดูสายสัญญาณที่มาจากประตู(สีไรไม่รู้) ที่มาต่อเข้าในโคมดูหน่อยครับ
น๊อตหางปลาน่าจะไม่แน่น

Phanadit
08-09-2011, 13:09
ฟิวล์ไม่ขาดแน่นอนครับน้าดำ ไฟมันยังติดได้อยู่
แล้วไฟรูประตูที่หน้าจอไมล์ติดมั้ยครับ ถ้าติด
ลองเปิดฝาครอบไฟเบดานมาดูสายสัญญาณที่มาจากประตู(สีไรไม่รู้) ที่มาต่อเข้าในโคมดูหน่อยครับ
น๊อตหางปลาน่าจะไม่แน่น

ขอบคุณครับเดี๋ยวลองดูครับ