PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : โปรดระวังมิจฉาชืพโทรหาอ้างว่าโทรมาจากประกัน.....

hamrook
08-09-2011, 13:08
.........พอดีเมื่อวานรับสายโทรศัพท์แปลกๆสายนึงครับ อ้างว่าโทรมาจากประกันภัย ... ให้ต่อประกันตอนนี้มีสิทธิพิเศษ ถามนู่นถามนี่มั่วไปหมด ว่าชนยัง เคลมยัง แรกๆผมก็งงมันโทรมาทำไม แล้วมันจะให็โอนตังค์ให้มัน 2000กว่าบาท จากทั้งหมดที่ผมต้องจ่าย 18000กว่าๆ เอาแล้วไง แปลกแล้ว มันเอาข้อมูลของเรามาจากไหนทั้งข้อมูลเบอร์โทรศัพท์ ชื่อ ที่อยู่ พวกนี้รู้หมด รถผม ออกมา 6เดือนกว่าๆเอง ต้องต่อประกันแล้วเหรอเนี่ย พอวางสายอีกสายก็โทรมาอีก ว่าเรารับข้อเสนอเมื่อกี้นี้ แล้วมาประสานงานต่อ ให้ออกไปโอนตังค์ ที่ 7 ก็ได้ ก็เลยบอกปัดไปอีกที
..........เรื่องโอนเงินเนี่ย ถ้าไม่มีใบเสร็จมาที่บ้านผมว่าเราไม่ควรจ่ายเด็ดขาดครับ พอวางสายก็เลยโทรหาญาติ ได้ยินมาว่าแถวๆบ้านญาติโดนกันไปหลายรายแล้ว โอนตังค์ให้ประกันไรนี่แหละ แล้วหายจ๋อย ก็เลยมาเตือนๆกันครับ เผื่อมันจะโทรหาน้าๆในคลับเราบ้าง
.........................ด้วยความเคารพ........................

maomao
08-09-2011, 13:22
ผมก็อยากรู้ว่ามันรู้ข้อมูลพวกเราได้ยังไง

ฝากเตือนเพื่อนๆไว้ด้วยนะคับ

joboysang
08-09-2011, 14:14
มันมีมานานแล้วครับบางทีก็อ้างว่ามาจากบ.ไฟแนนเราเนี่ยแหละ แต่บางเจ้าก็มีทำจริงๆนะครับ โอนเงินเอาสิทธิ์ส่วนลดแล้ววันสิงวันเค้าก็จะเอาเอกสารมาให้เซ็นแล้วจ่ายส่วนที่เหลือ ส่วนเรื่องข้อมูล มันซื้อขายกันได้ครับ เราเซ็นยินยอมให้เปิดเผยเองตั้งแต่เซ็นสัญญารับรถแล้วครับ คริๆ มีอีกรูปแบบนะครับ ถามเกี่ยวกับบัตรเครดิต พอเราคุยๆไปมันจะมัดมือชกให้เราทำธุรกรรมการเงินกับมันโดยตัดต่อเสียงของเราทางโทรศัพท์เพื่อหักเงิรในบัตร ระวังเรื่องนี้ด้วยครับ เคยโดนมาแล้วแต่เอาคืนได้ เสียเวลาตั้ง2เดือน

kong22
08-09-2011, 14:24
มันมีมานานแล้วครับบางทีก็อ้างว่ามาจากบ.ไฟแนนเราเนี่ยแหละ แต่บางเจ้าก็มีทำจริงๆนะครับ โอนเงินเอาสิทธิ์ส่วนลดแล้ววันสิงวันเค้าก็จะเอาเอกสารมาให้เซ็นแล้วจ่ายส่วนที่เหลือ ส่วนเรื่องข้อมูล มันซื้อขายกันได้ครับ เราเซ็นยินยอมให้เปิดเผยเองตั้งแต่เซ็นสัญญารับรถแล้วครับ คริๆ มีอีกรูปแบบนะครับ ถามเกี่ยวกับบัตรเครดิต พอเราคุยๆไปมันจะมัดมือชกให้เราทำธุรกรรมการเงินกับมันโดยตัดต่อเสียงของเราทางโทรศัพท์เพื่อหักเงิรในบัตร ระวังเรื่องนี้ด้วยครับ เคยโดนมาแล้วแต่เอาคืนได้ เสียเวลาตั้ง2เดือน +1 ครับ ทุกวันนี้ต้องระวังครับพวกมิจฉาชีพมันเอาทุกรูปแบบ

sawang
08-09-2011, 22:42
ผมเจอโทรตามตั้งแต่ 6 เดือนยันต่อใหม่เลย

T-black
08-09-2011, 23:13
เดี๋ยวนี้ 6 เดือนโทรมาให้ต่อประกัน ธรรมดาแล้วครับ
อีกหน่อยคงให้ต่อกันตั้งแต่เดือนแรก

TOD Triton
09-09-2011, 09:58
ข้อมูลของเราพวกมันก็รู้มาจาก 1.หลักฐานการทำบัตรเครดิต(ธนาคารหรืออิออน) 2.หลักฐานตอนเราไปออกรถที่ศูนย์ 3.หลักฐานจากไฟแนนซ์ หลักๆก็มีแค่นี้แหละครับ ผมเคยได้ยินจากเซลขายรถบอกว่าการให้ข้อมูลลูกค้ากับคนอื่นเขาจะได้ 5% หรือพวก พนง.อิออนก็เหมือนกัน มันจึงป้องกันยาก แต่วิธีที่พอจะช่วยเราได้บ้างก็คือ เวลาคุยกับมันเราก็อัดเสียงไปด้วยเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานเอาไว้ครับ !!!

TOM3
09-09-2011, 11:22
ผมยอมเสียมารยาท.......กดทิ้งแ่งเลย....โทร.ได้โทร.ไปทั้งประกันรถ-ประกันชีวิต

aee1302
12-09-2011, 00:18
ผมก็โดนเหมือนกันรถ6เดือนบอกว่าให้ต่อประกันซะแล้วยังงงอยู่เลยเอาข้อมูลเรามาจากไหนโทรหาทั้งคนซื้้อและคนเค้าประกันเลย

kruthum
21-09-2011, 13:45
ผมก็เพิ่งเจอมาเมื่อไม่นานนี้ครับ แค่ 6 เดือนมันโทรมาอ้างว่ามาจากบ.โบร๊คเกอร์ประกันภัย มาถามข้อมูลเรามาบอกสิทธิพิเศษส่วนลด แต่ผมฟังดูแล้วก็ยังแพงกว่าตอนที่ผมทำเมื่อครั้งก่อนอีก ก็เลยทำอ้ำอึ้ง มันก็พูดเองเออเองทั้งหมด พอวันรุ่งขึ้นมันโทรมาบอกว่าจะเอาเจ้าหน้าที่มาถ่ายรูปรถพร้อมกับให้เราโอนเงินงวดแรก ผมก็ปฏิเสธไปอย่างมีมารยาท พอหลังจากนั้น มันโทรมาทุกวันเลยครับแต่ผมไม่เคยรับสายเลย เป็นอย่างนี้เกือบสองอาทิตย์จนผมทนไม่ได้พอมันกดมาผมก็กดวางทันที ตอนแรกว่าจะด่าให้เจ็บ แต่คิดไปคิดมาไม่อยากเสียสุขภาพจิต ก็เลยกดวางอย่างเดียว ตอนนี้ก็เงียบไปละครับ ระวังนะครับน้าน้า:20 5:

hamrook
22-09-2011, 10:19
เนี่ยเมื่อวานมันโทรมาเกือบ 10สาย เมื่อกี้อีก2สาย เฮ้อ พูดเองเออเอง วกไปวนมา ไม่รู้เรื่องเลย โปรโมชั่นไรไม่รู้ เฮ้อ เสียเวลางาน เสียสุภาพจิต บอกแล้วว่าไม่ทำ ยังโทรมาอีก เลยรับสายแล้วเอาโทรศัพท์ตั้งหน้าลำโพงคอมให้ฟังเพลงซะเลย สองรอบ เงียบไปแระ อิอิ อย่าว่าผมนิสัยเสียเลยครับ น้าๆที่เคารพ

peetabo
23-09-2011, 15:26
เนี่ยเมื่อวานมันโทรมาเกือบ 10สาย เมื่อกี้อีก2สาย เฮ้อ พูดเองเออเอง วกไปวนมา ไม่รู้เรื่องเลย โปรโมชั่นไรไม่รู้ เฮ้อ เสียเวลางาน เสียสุภาพจิต บอกแล้วว่าไม่ทำ ยังโทรมาอีก เลยรับสายแล้วเอาโทรศัพท์ตั้งหน้าลำโพงคอมให้ฟังเพลงซะเลย สองรอบ เงียบไปแระ อิอิ อย่าว่าผมนิสัยเสียเลยครับ น้าๆที่เคารพ

ถ้ามีตู้ปลาก็ลองให้มันคุยกะปลาทองเลยครับ อาจจะคุยรู้เรื่อง ผมเคยทำแล้ว

"ผมยังไม่ว่างคุยกับเจ้าซมซานไปก่อนนะครับ"(แล้วผมก็เอาโทรศัพวางไว้บนตู้ปลา)

เจ้าซมซานผมตอนนี้ตายแล้ว เซ็ง สงสัยโดนมันแช่ง

badbhoom
23-09-2011, 17:33
โดนกันถ้วนหน้า ทำไงให้มันหายไปจากโลกนี้ได้ เบื่อจริงๆ