PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากสอบถาม ข้อมูล ซักนิดหน่อยครับพี่ ๆ เกี่ยวกับการ จูน แก๊ส cng ครับ

fasai
21-09-2011, 15:58
เผอิญผม อาศัย อยู่แถวพระราม 2 ครับ ตอนนี้ใช้ รถ แคป 2.4 CNG อยู่ครับ มัน กินแก๊สที่ โลละบาท อยู่ครับ สิ่งที่จะสอบถามคือ
1 จูนแก๊ส CNG เราจำเป็นต้องไปที่ ศูนย์ หรือไม่ครับ
2 มี ที่แน๊ะนำแถวพระราม 2 ที่ จูนแก๊ส CNG ได้ หรือไม่หรอครับแล้วมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ได้หรอครับ คือไปที่ ศูนย์ แล้ว ที่ผมซื้อมันไกล ส่วนใกล้ ๆ เคยเข้าไปถามบอกว่าไม่รู้ scg เข้ามาเมื่อไหร่แล้วก้อไม่ได้เข้าทุกอาทิตย์ จากสิ่งที่ได้ฟังคำตอบมาเหมือนว่าเขาไม่อยากทำให้อ่ะครับเลยคิดว่าหาที่ อื่นดีกว่าครับ รบกวนพี่ ๆ ช่วยแน๊ะนำทีครับ ขอบคุณมาก ๆครับพี่

fasai
24-09-2011, 08:52
อัพ ๆ ๆ

ชัชชัย
21-02-2012, 12:36
ผมเคยลองถามร้านติดตั้งข้างนอกแล้วเค้าบอกว่าจูนไม่ได้เลย มันมีเลขรหัสของมันอ่ะครับ คนที่รู้รหัสแล้วก้อสามารถจูนได้ก้อมีเฉพาะเจ้าหน้าที่scg แต่เค้าไม่จูนให้หรอครับ