PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอถามประสบการณ์น้าๆเรื่องซับวูฟเฟอร์นิดนึงครับ

chaiyasit
28-09-2011, 18:45
ขอรบกวนถามน้าๆตามนี้ครับ..ระหว่างซับวูฟเฟอร์ของ
#jbl P1022 10" vs
#Atlas Vitus 10"
สองตัวนี้อันไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ ผมเป็นคนชอบเสียงเบสนุ่มๆ
ลึกๆตัวไหนลงตัวสุดครับน้าๆ ช่วยแนะนำผมทีครับ..
ไม่มีประสบการณ์ด้านนี้ซะด้วยสิ เลยเลือกไม่ถูกครับ:33 5:..

ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนล่ะครับ:yenta4-emoticon-002

POMPOM
28-09-2011, 21:34
นุ่ม ผมให้เจ. ครับ ส่วนแอต.ครบเครื่องครับ แต่ราคาก็แรงตาม

kamol
29-09-2011, 13:34
เรื่องพลังเสียงของสองยี่ห้อนี้ ตรงๆยังไม่เคยฟังครับ ( 555พึ่งศึกษาเครื่องเสียงได้ไม่นาน )

ส่วนเรื่องบริการหรือรับประกันหลังการขาย JBL น่าจะมีอะไหล่ในเมืองไทย

ส่วน Atlas Vitus เป็นซับนำเข้าจากอเมริกาทำมือ เคยได้ยินมาเวลาเคลมซ่อมต้องไปนอกเมืองครับ แต่ปัจจุบันไม่ทราบว่านำอะไหล่มาสำรองหรือป่าว ถ้าใช้ของนอกแล้วเวลาเสียขึ้นมาจะยัดไส้อะไหล่พี่ไทยก็กะไรๆอยู่น้อ

ผมเคยใช้ซับตัวแรก kicker cvr10 ไหม้คามือ5555
จากนั้น คอบร้า10 สุดท้าย ยังอยู่กับ Ntech 10 v2 ( อีส้มสมหวังครับ)

รอท่านอื่นเข้ามาแชร์ข้อมูลเพิ่มครับ

AKNet
29-09-2011, 18:01
jbl เบสลงได้ลึกดีครับ แต่เหมาะสำหรับตู้ปิดมากกว่าตู้เปิด ส่วนAtlas ยังไม่เคยได้ลองฟังเสียงมันเลยครับ

its
29-09-2011, 19:39
jbl นิ่มๆ ลงลึก สไตล์เมกา sq+
atlas ดุดัน แนว spl

chaiyasit
29-09-2011, 19:50
นุ่ม ผมให้เจ. ครับ ส่วนแอต.ครบเครื่องครับ แต่ราคาก็แรงตาม
ขอบคุณครับ

เรื่องพลังเสียงของสองยี่ห้อนี้ ตรงๆยังไม่เคยฟังครับ ( 555พึ่งศึกษาเครื่องเสียงได้ไม่นาน )

ส่วนเรื่องบริการหรือรับประกันหลังการขาย JBL น่าจะมีอะไหล่ในเมืองไทย

ส่วน Atlas Vitus เป็นซับนำเข้าจากอเมริกาทำมือ เคยได้ยินมาเวลาเคลมซ่อมต้องไปนอกเมืองครับ แต่ปัจจุบันไม่ทราบว่านำอะไหล่มาสำรองหรือป่าว ถ้าใช้ของนอกแล้วเวลาเสียขึ้นมาจะยัดไส้อะไหล่พี่ไทยก็กะไรๆอยู่น้อ

ผมเคยใช้ซับตัวแรก kicker cvr10 ไหม้คามือ5555
จากนั้น คอบร้า10 สุดท้าย ยังอยู่กับ Ntech 10 v2 ( อีส้มสมหวังครับ)

รอท่านอื่นเข้ามาแชร์ข้อมูลเพิ่มครับ
ขอบคุณครับ..ความรู้ใหม่อีกแล้ว555+

jbl เบสลงได้ลึกดีครับ แต่เหมาะสำหรับตู้ปิดมากกว่าตู้เปิด ส่วนAtlas ยังไม่เคยได้ลองฟังเสียงมันเลยครับ
ขอบคุณครับ..เรื่องตู้ผมไม่รู้เลยซักนิดครับน้า
แบบว่าตู้ปิดหน้าตาเป็นยังไงและเสียงแบบไหนน่ะครับ
ตู้เปิดก็ประมาณนั้นครับ เพิ่งจะศึกษาน่ะครับที่ผมเลือก2ตัวนี้มาถาม
เพราะรุ่นพี่เค้าล่ำลือกันเท่านั้นครับ(ตามสมัยนิยมว่างั้นคริๆๆ..)

jbl นิ่มๆ ลงลึก สไตล์เมกา sq+
atlas ดุดัน แนว spl
ขอบคุณครับน้าอิธ...

chaiyasit
29-09-2011, 19:56
เมื่อเดือนที่แล้วไปร้านอนุวัฒน์ที่ดิโอลฯมา ผมให้ที่ร้านเค้าลอง
ระหว่างอลังการกับแอทลาส(ตัวธรรมดาแฮนด์เมด)เสียงที่ได้ฟังระหว่างแอมป์ตัวเดียวกัน/
เพลงเดียวกัน/ปรีตัวเดียวกัน/ตู้ใบเดียวกัน(ไม่ขันน๊อต)สลับสายลำโพงของดอกซับเอา
เสียงแอทฯมานุ่มกว่าเยอะมากครับแต่ไม่เคยฟังjblรุ่นที่ว่าเลยครับอิๆๆ..