PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอถามเรื่อง เกียร์ Auto 5 Speed ของ Triton 2012 ตัวล่าสุดด้วยครับ

ethanhunte
05-10-2011, 15:12
ตอนนี้ข้อมูลค่อนข้างแน่ชัดแล้วว่า Triton Double Cab ตัว Auto ได้เปลี่ยนเกียร์จาก 4 Speed เป็น 5 Speed

พอดีอ่านจากเว็บนี้ http://www.orn-mitsubishi.com/ (หน้าแรก)

*** มาใหม่ค่ะพี่น้อง update ล่าสุด ***

Triton Plus Double Cab เครื่อง VG Turbo

เกียร์ธรรมดาออกแล้วจ้า. !!

---

สำหรับเกียร์ Auto ปรับปรุงใหม่

เป็นแบบ Sportronic 5 สปีด

ขับสนุกขึ้น ประหยัดขึ้น"

---อยากถามว่า เกียร์ Sportronic 5 Speed ตัวนี้ เป็น INVECS II ตัวเดียวกันที่อยู่ใน PAJERO Sport หรือเปล่าครับ??

---อยากทราบเรื่องรายละเอียดเกี่ยวกับเกียร์ตัวนี้หน่อยนะครับ ค้นใน google ไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ

ขอบคุณน้าๆ พี่ เพื่อนๆ ในคลับล่วงหน้าด้วยครับ.

ปล.ผมเข้ามาหาข้อมูลนะครับ ไม่ได้มีเจตนาโปรโมตให้ใครนะครับ

ton20
05-10-2011, 15:18
อยากถามว่า เกียร์ Sportronic 5 Speed ตัวนี้ เป็น INVECS II ตัวเดียวกันที่อยู่ใน PAJERO Sport น่าจะตัวเดียวกับตัว triton 4wd auto คับ เพราะใช้ลูกนี้คับ เเต่มี+/- ด้วยคับ
เกียร์ตัวนี้ มันมาเรื่อยๆคับ เเต่มัน ดี ทำให้รอบไม่ตกมากคับ อยู่ในทอร์คเเรงบิต คับ