PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถาม ข้อมูลกล่อง m plus by little giant เพิ่มแรงม้า แรงบิด ประหยัดน้ำมัน

susurun
06-10-2011, 10:08
สอบถามน้า ๆ เรื่องของไอ่ตัวกล่อง M PLUS BY LITTLE GIANT เพิ่มแรงม้า แรงบิด มันจะใช้ได้จริงไหม ใน youtube ก็มีคลิปให้ดูครับ แต่อยากได้ข้อมูลจากคลับเรารายละเอียดที่เขาบอกตามนี้ครับ

131374

กล่อง M PLUS BY LITTLE GIANT เพิ่มแรงม้า แรงบิด ประหยัดน้ำมันสำหรับเครื่องเบนซิล หัวฉีด ราคา 3,990 บาทพร้อมติดตั้ง Vios Yaris Altis Camry City Jazz Civic Triton
การประมวลผลของกล่อง M+ สั่งภายใต้การประมวลผลของกล่อง ECU หลัก และทำงานไม่เกิน Limit สูงสุดของเครื่องยนต์ จึงไม่ทำให้ให้เครื่องยนต์เสียหาย ปรับองศาจุดระเบิด จูนน้ำมัน จูน airflow ตามการกดคันเร่ง ทำให้ส่วนผสมระหว่างอากาศ และน้ำมัน ดียิ่งขึ้น จึงได้มาซึ่งแรงบิด และแรงม้าที่เพิ่มขึ้นด้วย การขับขี่แบบปกติ ในรถที่มีแรงม้า และแรงบิดเพิ่มขึ้น ย่อมส่งผลให้อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันนั้นลดลงด้วยครับ ประหยัดเชื้อเพลิงใน close loop เนื่องจากได้แรงบิดที่มากกว่าและชดเชยให้ดีขึ้นใน open loop เมื่อกดคันเร่ง ช่วยเรียกแรงม้าได้ตามที่เท้ากด ทดสอบขึ้นแท่นไดโนเทสแล้ว ผลที่ได้กราฟยกทั้งลูกทุกรอบ เมื่อเทียบกับกราฟที่ไม่ได้ติดกล่อง มาทั้งแรงบิดและแรงม้า ตัวกล่องมีสาย 8 เส้น ตัดต่อสายกล่อง ECU 1 เส้น และต่อจั้มสาย 3 เส้น

pao116
06-10-2011, 12:45
ปูเสื่อรอ อิอิ

mawin34
09-10-2011, 16:49
ขอรอด้วยคนครับ

songtum
13-10-2011, 16:52
(ความเห็นส่วนตัวนะครับ) การใช้งานจริงกับการทดสอบต้องเปลียบเทียบให้รอบคอบก่อนตกเป็นเหยื่อ เหมือนค่ายรถโฆษนาการขับประหยัดน้ำมันได้20-30กม.ต่อลิตร ผมอยากรู้ว่าในชีวิตจริงมีใครทำได้บ้างใหมครับ มันเป็นความจริงแต่แค่ครึ่งเดียว

susurun
19-10-2011, 21:54
เงียบมานานขอปิด ณ บัดนี้