PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ front Alpine ด่วนค่ะ

nipapone
18-10-2011, 15:54
ปุ่ม volume เครื่องเสียง alpine ติดรถของน้องตั้น (plus 4 dr) หายค่ะ อยากทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนคะ ตอนกด Lock มันเด้งออกมาเลยค่ะ กระเด็นไปอยู่ในรถ แต่หาไม่เจอค่ะ ค้นหมดทั้งคันแล้ว Y_Y รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

decskong
18-10-2011, 16:03
คงต้องใช้รีโมทไปก่อนละคครับ รอผู้รู้อีกทีครับ

rangsun
18-10-2011, 16:07
ต้องเจอครับกระเด็นต่อหน้าต่อตา รื้อรถทั้งคันเลยครับต้องเจอแน่ อะไหล่แพงมากขอบอก และขอห้ามเลยอย่าใช้ของยี่ห้ออื่นแม้ว่ามันจะใช้กันได้ก็ตาม

nipapone
19-10-2011, 11:37
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ หลังจากที่หาทุกซอกทุกมุมในรถแล้วยังหาไม่พบค่ะ เหลือแค่ในช่องด้านหลังเบาะรถเท่านั้น ไม่แน่ใจว่ามันจะสามารถกระเด็นลงไปในช่องด้านข้างๆ ที่มีอยู่ซ้ายขวาได้รึป่าว คงต้องถอดรื้อดูอีกรอบอ่ะค่ะ (ตอนที่มันเด้งมันไปโดนกระจกด้านหลังแล้วก้อหายไปเลยค่ะ) ยังไม่ได้เปิดประตูรถเลย กลับมาถึงบ้านก้อรีบหาทันที แต่ไม่พบแล้วค่ะ

nipapone
19-10-2011, 11:38
ต้องเจอครับกระเด็นต่อหน้าต่อตา รื้อรถทั้งคันเลยครับต้องเจอแน่ อะไหล่แพงมากขอบอก และขอห้ามเลยอย่าใช้ของยี่ห้ออื่นแม้ว่ามันจะใช้กันได้ก็ตาม

ถ้าเราใช้ของยี่ห้ออื่นมันจะมีผลเสียอย่างไรบ้างคะ อยากทราบไว้เป็นข้อมูลค่ะ ตอนนี้ไม่กล้าทำอะไรกะมันเลย เปิดกะปิดอย่างเดียวเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

rangsun
19-10-2011, 18:04
ถ้าเราใช้ของยี่ห้ออื่นมันจะมีผลเสียอย่างไรบ้างคะ อยากทราบไว้เป็นข้อมูลค่ะ ตอนนี้ไม่กล้าทำอะไรกะมันเลย เปิดกะปิดอย่างเดียวเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ไม่ต้องตกใจน้า ก็แค่มันไม่สวยแค่นั้นเอง เพราะว่า alpine เขามีรูปร่างหน้าเป็นแบบเฉพาะของเขาครับ เอาของยี่ห้ออื่นมาใส่ก็หมดกัน คงต้องใช้รีโมทไปก่อนแหละครับ

nipapone
20-10-2011, 09:30
ปกติเค้าไปหาซื้อกันที่ไหนคะ เผื่อหาไม่เจอ :) ปล่อยโล่งๆ แบบนี้ดูแปลกๆ อ่ะค่ะ

rangsun
20-10-2011, 10:30
ที่แรกคงต้องติดต่อศูนย์ alpine หรือ แหล่งของเก่าหลังกระทรวงกลาโหมและบ้านหม้อ หรือสุดท้ายในเวบ ebay เอาใจช่วยนะน้าน่าจะหาเจอในรถ

nipapone
20-10-2011, 10:32
ขอบคุณมั่กคร่า :)