PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มิตซูปราจีนบุรี แค่เช็คแหนบดังเก็บเงินด้วยเหรอครับ

fah
25-10-2011, 15:29
วันนี้เอารถเข้าศูนย์มิตซูปราจีนฯ
เคยได้ยินเหมือนว่าที่นี่ประวัติไม่ค่อยดีเท่าไหร่
แต่ไม่เชื่อครับ เลยต้องพิสูจน์
โดนจริงๆ...
ผมเข้าไปเช็คแหนบดัง(ดังตั้งแต่1,000กม. 555ทำใจ:65 2:)
นั่งมองดูช่างยกรถขึ้น เห็นตอกๆงัดๆขันนู่นนี่นั้น
ช่าง5คนช่วยกันทำ แหม! คิดในใจ สุดยอดจริงๆศูนย์นี้
ประมาณ20นาที ก็เรียบร้อย พนักงานเดินมาบอกเสร็จแล้ว
"พี่ครับ ไปลองขับดูนะครับเดี๋ยวให้ช่างนั่งไปด้วย"
555..ได้เลย ไปๆๆ ก็ขับไปคุยกับช่างไป...สบายใจ
กลับมาที่ศูนย์ พนักงานก็แจ้งว่าให้นั่งรอแป๊ปนึง(ไรหว่า? รอมัยอ่ะ)
"พี่ค่ะ ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 385.20บาทค่ะ"
อ้าว! ทำไมต้องเสียครับ อยู่ในประกันไม่ใช่เหรอ
"ต้องเสียค่ะ'
งง ครับคิดอะไรไม่ออกเลย เลยจ่ายแบบ งงๆ
แต่ก็ดีจ่ายซะจะได้มีหลักฐาน เพราะหลังจากที่ออกมาจากศูนย์
ผมก็โทรเข้าสำนักงานใหญ่เลย555
ทางสำนักงานใหญ่รับเรื่องไว้แล้ว รอๆๆๆๆ
ไม่รู้จะได้เรื่องหรือเปล่า แต่อย่างน้อยจะได้เป็นข้อมูลให้สำนักงานใหญ่
ได้รับรู้บ้าง "ฝากไว้เป็นข้อมูลนะครับน้าๆที่จะใช้บริการของศูนย์นี ้"

goldtri
25-10-2011, 15:35
ต้องดูตามลิ้งค์นี้เลยครับเสียเงินแค่ 59 บาทเองครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=26619

LuftWaffe
25-10-2011, 16:08
ของผมเข้าที่มิตซูออโต้ เขาเปลี่ยนแหนบให้ใหม่เลย แถมไม่เสียเงินด้วยครับ

perm
25-10-2011, 16:56
ค่าอะไรอ่ะน้า...เขาบอกรึเปล่า

คนทำฝุ่น
25-10-2011, 17:34
น่าจะเป็นค่าแรงทีมงานช่าง(ระดับเทพ)ของมิตซูปราจีนครับ

fah
25-10-2011, 22:54
เท่าที่ได้ข้อมูลเชิงลึกมา
เจ้าของศูนย์บริการมีวิสัยทัศน์แย่มากๆๆๆๆ
พนักงานเปลี่ยนบ่อยมาก
เพราะทนกับนโยบายแย่ๆไม่ได้
เดี๋ยวขอไปสืบอีกซักหน่อย
แล้วจะมาเหลาให้ฟังครับ:kapook-17198-9597:

sj_project
25-10-2011, 23:18
ผมเข้ามิตซู2009 มีนบุรีครับออกรถที่ศูนย์นี้ เข้าเช็ค1000 โลตามระยะ แจ้งช่างว่าแหนบดังเวลาวิ่งช้าๆ บนถนนซีเมนต์ ดังเหมือนจิ้งหรีดร้องผสมลูกไก่ จิ๊บๆๆจิ๊ดๆๆ ถนนราดยางไม่ค่อยดัง ช่างเอาประแจคอม้ามาจับโยกที่ครอบแหนบให้ข้างละที เงียบครับ ไม่ได้คิดตังด้วย แต่เพิ่งเข้าครั้งเดียวยังไม่เจออะไรไม่ดี ไว้เข้ารอบหลังถ้าเจอไรไม่ดี จะมาเล่าให้อ่าน ถ้าเจอดีๆ ก็จะมาเล่าให้อ่าน

fah
27-10-2011, 22:08
ดันๆๆๆๆไว้
อย่าให้เงียบเหงา:61 2:
ตอนนี้สำนักงานใหญ่
งดให้บริการ เนื่องจากเหตุน้ำท่วม เอาไว้เปิดทำการ แล้วจะตามเรื่องต่อ:77 2:
ไม่จบง่ายๆแน่555
มิตซูปราจีนบุรี

Love Loveไทรทันท่าโขลง
31-10-2011, 06:34
มันต้องอย่างนั้นครับน่าผมยังเคยเอารถไปสำนักงานใหญ่เลย0จะได้โดนซะบ้างเอาใจช่วยครับ

sponclub
03-11-2011, 17:55
สุดยอดเลย อย่างนี้ยอดขายพุ่งแน่ๆเลย ได้ข่าวว่ามีโทรมาต่อว่าด้วย เราเป็นลูกค้านะเนี่ย แย่มากๆ

fah
03-11-2011, 22:28
วันนี้มีโทรศัพท์เข้ามาหมายเลข 082-716-8133
เป็นสายผู้ชายมีอายุพูดน้ำเสียงรัวๆเร็วๆ
พอรับสายปั๊บ ด่าเป็นชุด
จับใจความได้ว่าคือ ตัวผมมันเลว มันชั่ว
ศูนย์ปราจีนเค้าทำมาหากิน
เค้าคิดค่าแรงแค่ 385.20บาท
มันจะอะไรนักหนา
โอ้โห!! โดนเป็นชุดเลยผม
สุดท้ายก่อนวางสาย มีขู่ประมาณว่า
อยากตายใช่มั้ย!!!
จะเอากันถึงตายเลยเหรอครับ
แค่ผมเอารถเข้าไปแก้ไขแหนบดัง
แล้วรถผมเพิ่งออกมา2เดือน
มันยังอยู่ในประกันไม่ใช่เหรอครับ?
ผมใช้ไทรทัน2คัน แล้วนะครับ
ไม่ใช่ว่าเพิ่งซื้อคันแรก
ถ้าไม่ชอบไทรทัน ผมไม่ซื้อคันที่2หรอกนะ
ปล.ฝากถึงคนที่โทรมาด่าผมนะ
เลิกแค้นผมได้แล้ว
ผมก็แค่คนใช้รถคนนึง
ซึ่งอยากได้รับการบริการที่ดี ที่เป็นธรรม
เราต้องพึ่งพากัน คุณให้บริการดี
เราก็จะจำไว้ แล้วต่อไปเราก็จะใช้บริการ
ของคุณตลอดไป แต่ถ้าเราเจอการบริการ
ที่ไม่ดี เราก็จะจดจำไว้
ผมไม่ได้เป็นคนที่ใช้ไทรทันคนเดียว
แต่ผมมีเพื่อนๆทั่วประเทศ ที่ใช้ไทรทันเหมือนกัน
ข้อมูลต่างๆ เราจะรับรู้กันหมด
คุณทำอย่างนี้ก็เหมือนคุณประจาน
ตัวเองครับ
ถ้าคุณจะฆ่าผม
กับเรื่องเงินแค่300กว่าบาท อย่าทำผมเลยครับ ผมอยากจะมีชีวิต
ไว้ขับไทรทันต่อไป

Plawansai
03-11-2011, 22:54
กด like ให้เลยครับ

hardrock
03-11-2011, 23:19
วันนี้มีโทรศัพท์เข้ามาหมายเลข 082-716-8133
เป็นสายผู้ชายมีอายุพูดน้ำเสียงรัวๆเร็วๆ
พอรับสายปั๊บ ด่าเป็นชุด
จับใจความได้ว่าคือ ตัวผมมันเลว มันชั่ว
ศูนย์ปราจีนเค้าทำมาหากิน
เค้าคิดค่าแรงแค่ 385.20บาท
มันจะอะไรนักหนา
โอ้โห!! โดนเป็นชุดเลยผม
สุดท้ายก่อนวางสาย มีขู่ประมาณว่า
อยากตายใช่มั้ย!!!
จะเอากันถึงตายเลยเหรอครับ
แค่ผมเอารถเข้าไปแก้ไขแหนบดัง
แล้วรถผมเพิ่งออกมา2เดือน
มันยังอยู่ในประกันไม่ใช่เหรอครับ?
ผมใช้ไทรทัน2คัน แล้วนะครับ
ไม่ใช่ว่าเพิ่งซื้อคันแรก
ถ้าไม่ชอบไทรทัน ผมไม่ซื้อคันที่2หรอกนะ
ปล.ฝากถึงคนที่โทรมาด่าผมนะ
เลิกแค้นผมได้แล้ว
ผมก็แค่คนใช้รถคนนึง
ซึ่งอยากได้รับการบริการที่ดี ที่เป็นธรรม
เราต้องพึ่งพากัน คุณให้บริการดี
เราก็จะจำไว้ แล้วต่อไปเราก็จะใช้บริการ
ของคุณตลอดไป แต่ถ้าเราเจอการบริการ
ที่ไม่ดี เราก็จะจดจำไว้
ผมไม่ได้เป็นคนที่ใช้ไทรทันคนเดียว
แต่ผมมีเพื่อนๆทั่วประเทศ ที่ใช้ไทรทันเหมือนกัน
ข้อมูลต่างๆ เราจะรับรู้กันหมด
คุณทำอย่างนี้ก็เหมือนคุณประจาน
ตัวเองครับ
ถ้าคุณจะฆ่าผม
กับเรื่องเงินแค่300กว่าบาท อย่าทำผมเลยครับ ผมอยากจะมีชีวิต
ไว้ขับไทรทันต่อไป

มันน่าโมโหจิงๆๆ งันจะมีประกันศูนย์ทำ ส้น...อะไร ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ อย่าไปยอมมัน สู้ๆๆครับเอาให้มันอยู่ไม่ได้ไปเลยครับ จัดเต็ม จัดหนัก

vileness
03-11-2011, 23:20
อะไรกันนี่ ทางสมาชิกจะช่วยอะไรได้ไหมครับมันแรงไปหรือเปล่า เสียชื่อครั้งเดียวแต่คนไทยจำไปจนตายเลยนะครับ ดูบริโอ้เป็นตัวอย่างแค่ที่ปัดน้ำฝน นะนั่น

sponclub
03-11-2011, 23:41
อย่าไปยอมครับ เราเป็นลูกค้า ถ้าโทรมาอีกบันทึกเสียงส่งแจ้งความได้เลยนะครับ

pao116
04-11-2011, 00:17
แจ้งความครับ เบอร์มีแล้ว จัดได้เลย

รณรงค์
04-11-2011, 06:45
เพิ่งได้เข้ามาเปิดอ่าน....วันนี้..ปกติแล้ว..ผมอยู่สระแก้วก็ไปรับบริการที่นี่เป็นประจำครับ..ช่างชุดนี้รู้สึกใหม่ยกขโยงเลยก็ว่าได้เนื่องจากสระแก้วไม่มี..อยู่มาวันนึงได้ข่าวว่าช่างชุดที่ผมสนิทโทรมาแจ้งว่าย้ายไปนครนายกแล้วผมถามเหตุผลเค้าก็แจ้งว่าอยากอยู่ไกล๊บ้าน...โอเค..ผมตามไปครยกได้ครับ..แบบว่าติดใจในพฤติกรรมบริการที่ดี..หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้เข้าปราจีนอีกเลย..ตั้งแต่ปลายสิงหาแล้วครับ..จนมาวันนี้ผมได้เข้ามาอ่านเลยเข้าใจแล้วว่าเหตุใด..ทั้งช่างและพนักงานจึงออกกันหมด..

tritondum
04-11-2011, 09:56
น้าฟ้าครับ กดlikeตรงใหนครับบบบบบบ

jaradchai
11-01-2012, 13:13
สู้ สู้ ครับ..

Sinplug
13-01-2012, 12:26
ศูนย์นี้ทาทางจะไปไม่รอดถ้ายังไม่แก้เรื่องการบริการ เดี๋ยวนี้ศูนย์ต่างๆเขาแข่งด้านบริการที่ดีกันแล้ว...

natchanan
13-01-2012, 12:52
มันน่าโมโหจิงๆๆ งันจะมีประกันศูนย์ทำ ส้น...อะไร ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ อย่าไปยอมมัน สู้ๆๆครับเอาให้มันอยู่ไม่ได้ไปเลยครับ จัดเต็ม จัดหนัก
น้าฟ้าจะเอา .357 11 หรือ.38 ดีครับเด้วจัดให้ไอ้...คนที่โทรมาเอาไว้กรอกปากกินแทนข้าวต้ม เอิ้กๆๆๆๆ เราคนรักไทรทันครับรถดี แต่ดีเลอร์ห่วยแตกก้อ ฝืนๆไปครับ บ้านจันท์คิดถึงนะครับม

satcom
01-03-2012, 11:58
ผมก็โทรเข้าสำนักงานใหญ่เลย555 <----- ทำถูกแล้วอยู่ในประกันยังจะมาเอาเงินอีก เวลาไปรับเงินคืน ขอค่าน้ำมันด้วยเสียเวลา

werawat_ton3259
22-03-2012, 12:15
ศูนย์นี้ผมเข้าประจำเพราะเปิด วันอาทิตย์ และใกล้บ้าน ศูนย์นี้มีประวัติไม่ดีกับผมหลายครั้ง เช่น นัดล่วงหน้าแล้วศูนย์ไม่เปิด ทำให้ต้องเสียเวลา นัดล่วงหน้าบอกว่าลด 10 % แต่ไม่ลด ฉีกฟรีระยะค่าแรงเกินเลฃกิโลที่ใช้จริง ทำให้เช็ค 40,000 โลต้องเสียค่าแรงแพง บางครั้งรอนานมากเนี่องจากถูกลัดคิวไม่รู้เส้นใหญ่มาจากไหน ที่ผ่านมาเช็คพวกมาลัยมีความรู้สึกว่ามันมี เสียง กึกๆ รถไม่ถึงแสนโล จะเก็บค่าแรง ผมบอกว่าไม่เก็บเพราะรถมีประกันไม่ใช่หรือ สุดท้ายก็ไม่เสียเงิน หากใครไม่รู้ก็คงต้องจ่ายเงิน

moopuriku
09-05-2012, 21:48
ตายแล้วอยู่ปราจีนจะไปเข้าศุนย์ไหนเนี่ยครับ

num_navanakorn
09-05-2012, 23:08
เรื่องถึงไหนเเล้วครับน้า.....

marque
09-05-2012, 23:16
อยากรู้เหมือนกันว่าเรื่องถึงไหนแล้ว ดันอีกนิสๆ

เจ้าชายน้อย
09-05-2012, 23:41
ศูนย์ห่วยแตกยังงี้ดันให้ล่มจมเลยครับ

3632กรุงเทพ
10-05-2012, 08:25
ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 385.20บาท ค่าขายความโง่ และอีกไม่นานศูนย์จะถูกปิดแล้ว...รีบโกย..

Jenus
02-09-2012, 17:07
ปราจีนมีศูนย์กี่ที่ครับ ตกลงศูนย์นี้ปิดไปยัง หรือว่าเป็นอมตะ (ไม่ตาย)

Akong_178hp
30-11-2012, 11:20
ผมก็โดนครับ
เข้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 10,000 โล ศูนย์บอก น้ำมัน 10,000 โลหมด จัดน้ำมัน 5000 โลให้ผมคิดค่าช่างอีก
แถมค้างตังค์ทอนผมและใบเสร็จผมอีก บอกจะส่งมาให้ ตั้งแต่ต้นปียังไม่เห็นเลยครับ......สาธุ

..ได้ยินข่าวมีศูนย์มิตซู เปิดใหม่ที่สระแก้ว น้าๆท่านใดเคยใช้บริการเป็นงัยบ้างครับ

chairat_k
30-11-2012, 11:22
เจ้าของคนเดียวกันกับปราจีน

decskong
30-11-2012, 11:28
ผมแนะนำให้ไปแจ้งความ และ ร้องเรียนต่อ สคบ ด้วยครับน้า เอาให้เข็ด

Duck_Hell
30-11-2012, 11:42
ต้องจัดหนัก

ฟ้า
30-11-2012, 14:43
ขอโทษด้วยครับ ไม่ได้มารายงาน เนื่องจากล็อคอินเก่าเข้าไม่ได้

สรุปว่า ทางศูนย์ยอมคืนเงินให้ จะเข้าไปเอาด้วยตัวเองแต่คุณแฟนไม่อนุญาตเค้ากลัวว่าจะไปมีเรื่องกัน
เพราะผมเป็นคนปากไว เลยให้โอนเข้าบัญชี หลังจากนั้นผมก็ไปใช้บริการที่นครนายกแทน
ศูนย์นครนายกก็ใช่ว่าจะดี มีปัญหาได้เรื่อยๆ..เช่น ขันแหวนรองจนขาดทำให้น้ำมันเครื่องรั่ว , ลืมขันน็อตแคร๊งใต้เครื่อง ฯลฯ
แต่ก็ต้องทนๆไป เพราะไม่รู้จะไปไหน เฮ้ออออ......เหนื่อยใจกับศูนย์มิตซูจริงๆ

กรุงเก่า
30-11-2012, 14:57
ถ้าศูนย์แถวนั้นดีๆ หายาก แนะนำขับมาที่ศูนย์ มิตซู ไทธาดา อยุธยาเลยครับน้า จากปราจีนมาน่าจะประมาณร้อยกว่าโลได้ครับ บริการดีครับ ล่าสุดผมไปเข้าเช๊คระบบไฟมา บอกช่างเค้าว่า ผมมีงานก่อนบ่ายโมง ช่างเค้าก็ทำให้ถึงขนาดช่วงพักเที่ยง เค้าก็ยังไม่ไปพักทานข้าวเที่ยงเฝงยครับ เพื่อทำรถให้ผมเสร็จให้ทันก่อนบ่ายโมงอ่ะครับ บริการดีจริงๆ ครับศูนย์นี้ อาจมองว่าไกล แต้ผมอยากให้มาใช้บริการดูครับ ถ้าไม่อยากขับรถไปกลับเพราะมันไกล รถเข้าศูนย์เสร็จแล้ว
ก็แวะมาพักผ่อน หรือนอนค้างบ้านผมก็ได้ครับ ยินดีต้อนรับเสมอเลยคร๊าบ
ด้วยความเคารพครับ

Plawansai
30-11-2012, 15:03
น้าฟ้าสวัสดีครับ สบายดีไหม

wj3932
30-11-2012, 15:06
ถ้าศูนย์แถวนั้นดีๆ หายาก แนะนำขับมาที่ศูนย์ มิตซู ไทธาดา อยุธยาเลยครับน้า จากปราจีนมาน่าจะประมาณร้อยกว่าโลได้ครับ บริการดีครับ ล่าสุดผมไปเข้าเช๊คระบบไฟมา บอกช่างเค้าว่า ผมมีงานก่อนบ่ายโมง ช่างเค้าก็ทำให้ถึงขนาดช่วงพักเที่ยง เค้าก็ยังไม่ไปพักทานข้าวเที่ยงเฝงยครับ เพื่อทำรถให้ผมเสร็จให้ทันก่อนบ่ายโมงอ่ะครับ บริการดีจริงๆ ครับศูนย์นี้ อาจมองว่าไกล แต้ผมอยากให้มาใช้บริการดูครับ ถ้าไม่อยากขับรถไปกลับเพราะมันไกล รถเข้าศูนย์เสร็จแล้ว
ก็แวะมาพักผ่อน หรือนอนค้างบ้านผมก็ได้ครับ ยินดีต้อนรับเสมอเลยคร๊าบ
ด้วยความเคารพครับบ่ะ....เดี๋ยวกลับสุพรรณฯต้องลองแวะใช้บริการซ่ะแล้ว...ขอคาราวะท่านหนึ่งจอก...นับถือๆ...555

กรุงเก่า
30-11-2012, 15:14
บ่ะ....เดี๋ยวกลับสุพรรณฯต้องลองแวะใช้บริการซ่ะแล้ว...ขอคาราวะท่านหนึ่งจอก...นับถือๆ...555

มาเลยๆ คร๊าบน้าระ ผมลงทุนซื้อโต๊ะพับ กับร่มอันใหญ่พร้อมขาตั้งอย่างดีแบบที่เค้าใช้กางกันริมทะเล เตรียมไว้แล้ว เผื่อเพื่อนสมาชิกมื่านใดแวะมาเยี่ยม มาเยือน ก็แค่เอาโต๊ะมากางหน้าบ้าน กางร่ม รับลมเย็นๆ เอาไฟแบบสลั่วๆ แขวนเปิดที่ร่ม เปิดเพลงเพราะๆ คลอเบาๆ แล้วต่อสายไปสั่งมู๋กะทะเจ้าเด็ด เจ้าประจำให้มาส่งให้ที่บ้าน 1ชุดใหญ่ แล้วเดินไปเลือกซื้อสุรา กับโซดา ที่ 7/11 หน้าบ้าน แค่นี้ก็เตรียมพร้อมต้อนรับเพื่อนสมาชิกเราทุกท่านที่แวะมาเยี่ยม มาเยือนกันแล้วคร๊าบ อิๆ

suwankorn
30-11-2012, 15:31
มิตซูปราจีน กับ สระแก้ว เจ้าของเดียวกันครับ ถ้าไมม่เกี่ยวข้องกับระบบไฟโชว์บนหน้าปัด ผมไม่เข้าทั้งสองที่เลยครับ อ้อ ถ้าไฟแอร์แบคโชว์ให้เช็คที่ขั้วแบทนะครับอาจจะหลวม

หรือเช็คฟิวส์อาจมีตัวไหนขาด ตรวจสอบเบื้องต้นครับ ปัจจุบันผมใช้บริการไทพลัสครับ เสียความรู้สึกกับศูนย์มิตซูมาเยอะ เจ็บมาเยอะ

NANEK
30-11-2012, 15:38

มาการันตีอีกเสียงครับ ที่นี่ ผมเข้ารับบริการมา 4 ปีกว่า ล่าสุด เเสนโล ไม่มีปัญหาอะไรเลย บริการดีมากทั้งเซลล์ไปจนถึงทีมช่าง อะไรที่ผมไม่รู้ ผมถามช่าง ช่างก็ตอบผมหมดทุกอย่าง หลังจากเข้าเช็ค ก็มีโทรศัพท์โทรกลับมาทุกครั้ง ถามว่ารถมีปัญหาอะไรมั้ย ปกติดีหรือป่าว ถ้ามีปัญหาอะไรก็แจ้งได้ทุกเมื่อ นี่เป็นอีกหนึ่งความไว้ใจที่ผมมีให้ศูนย์นี้ครับ

ฟ้า
30-11-2012, 19:33
น้าฟ้าสวัสดีครับ สบายดีไหม
สบายดีครับน้าปลา แต่ช่วงนี้ผมงานจะเยอะไปหน่อยเหนื่อยๆๆๆๆ

ฟ้า
30-11-2012, 19:37

ขอบคุณครับน้าตั้ว
บังเอิญจริง คันนี้ก็ออกที่ไทยธาดาครับ
ถ้าผมผ่านไปจะแวะทักทายครับ (เพราะมีโครงการออกคันใหม่ครับ)